ไฟแดง Oil เตือนอ่ะคับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย GodGoDz, 3 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GodGoDz

GodGoDz New Member Member

24
    0
    0
    คือไฟแดง Oli เตือนอ่ะคับ ผมเชคน้ำมันเครื่องดูแล้วก็ไม่ขาดนะคับ
    อยากจะรบกวนพวกพี่ๆให้คำปรึกษาหน่อยนะคับ

2. ใช้เครื่องอะไรครับ

3. GodGoDz

24
    0
    0
    รบกวนคับ

12R ตัว5เกียร์คับ

4. ลองเช็กน้ำมันในอ่างว่าน้อย หรือมีรอยรั่วซึมรึป่าว บางทีน้ำมันในเครื่องน้อยมันก็โชว์ หรืออีกอันนึงก็ สวิทช์น้ำมันเครื่องเสีย ลองดูครับ ว่ายังไง *0*

5. GodGoDz

24
    0
    0
    ขอบคุนค๊าฟ

สรุปน่าจะสวิทช์เสียครับ ขอบคุนมากๆนะคับพี่

6. *0* .... ม่ายเป็นไร ... หัวใจเดียวกานเน่อ พี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ค่า แรง 1 กลม 55 ล้อเล่น เด๋อ

7. GodGoDz

24
    0
    0
    55+ กลมนึง ไม่เสียคอนเซฟ ตรงลายเซนเรยนะพี่ ล้อเล่นเหมือนกันนะค๊าฟฟฟ

8. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    อาร์ทตัวพ่อเลยครับ....คนนี้อ่ะ:cool::cool::cool:

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อยากเห็นรูปลิ้นหน้าชัด ๆ จังเลยครับ สวยดีจัง :eek:

10. GodGoDz

24
    0
    0
    ไม่ค่อยชัดนะคับพี่ใช้มือถือถ่าย เด่วันไหนว่างๆจะถ่ายชัดๆมาให้นะคับ

11. GodGoDz

24
    0
    0
    Rt100

พี่ๆมียางรีดน้ำที่เค้าเอามาทำเป็นตูดเป็ดกันบ้างไหมอ่าคับ

12. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รู้สึกว่าร้านอะไหล่แถวรามอินทรามีขายนะครับ ผมก็กำลังเล็งๆ อยู่เหมือนกัน :D

---------- Post added at 10:12:39 ---------- Previous post was at 10:11:50 ----------

สวยดีคับ เป็นไฟเบอร์ใช่ป่ะ เข้ารูปดี แพงมั้ยครับ :)

13. อาร์มตัวพ่อยังไม่พอ มันต้อง อาร์ ขาเมา เด๊ะ สาดดดดดดดดดดดดดดด :D:D:D:D

14. สวยไม่ได้อย่างเขาอะดีตาเกียร์ หุหุ โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D:D:D

15. GodGoDz

24
    0
    0
    รามอินทราแถวไหนอ่ะคับ ผมก้ออยุ่แถวรามอินทรา แต่เหนที่วรจักรมีแน่นอนแต่ผมไม่มีเวลาไปเรยอ่ะ ถ้าซื้อมาใส่ช่วยส่งข่าวด้วยนะคับ
    ลิ้นหน้าเป็นเหล็กคับ ยึดด้วยน๊อตสกรู ราคา 2500 คับ สนใจโทมาคับ เด่วชี้เป้าให้

16. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0

ลิ้นหน้าสนใจครับ ชี้เป้ามาเลยครับ
    1.ว่าแต่ว่าดัดเเปลงเยอะไหมครับ อยู๋ต่างจังหวัดครับ
    2.จะฝากซื้อสะหน่อยได้ไหม

17. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สวัสดีครับคุณ GodGoDz รถสวยเชียวครับ เรื่องตูดเป็ดที่ผมเคยเห็นมาแถวตลาดมีนบุรี ก็มีครับ
    เคยถามราคาอยู่ที่ประมาณ600อ่ะครับ แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าเท่าไหร่แล้วนะครับ:) ผมก็วิ่งแถวรามอินทราเหมือนกันครับ เจอกันทักทายกันบ้างนะครับ:)

18. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมก็วิ่งแถวรามอินทราบ่อยเจอคุณออดี้ก็บ่อย แต่ทักไม่เคยทันเลยครับ ไม่ทราบว่ารีบไปไหน:cool::cool::cool:

19. GodGoDz

24
    0
    0
    Rt100

ลิ้นหน้าทำแถวสุขา3นะคับ ถ้าเปนในเเวปไทสกูตเตอร์ ก้อสั่งได้ที่พี่ sombat_otop ผมเข้าไปทำกะพี่เค้ามาคับ ไม่ต้องแปลงอารัยนะ แค่ดัดขา+องศาของลิ้น ตามที่เราต้องการ แต่อาจต้องใช้ฝีมือในการวัดให้ได้ตรงกลางตัวรถหน่อยนะคับ

20. GodGoDz

24
    0
    0
    Rt100

สวัสดีคร๊าฟฟ เด่วไม่แน่ถ้าอาทิตนี้ว่างจะลองไปดูนะคับ เด่วจะมาส่งข่าวคับ

21. audy!

1,075
    2
    0
    ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ทันเห็นคุณแว่นอ่ะครับ พอดีว่ารถมันค่อนข้างแรงอ่ะครับ อิอิอิ:D:D:D:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2009
  22. audy!

1,075
    2
    0
    ครับผม ขอให้มีความสุขกับการแต่งRT100นะครับ:)

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากได้ลิ้นบ้างจัง

24. GodGoDz

24
    0
    0
    Rt100

ไปดูตูดเป็ดมาแร้วพี่ ราคาขึ้นอย่างมาก ต้องลองถามหลายๆร้านดู ถามร้านแรก1200บ. ถามอีกร้าน 850บ. เหนราคาละซื้อไม่ลงเรยยย :cry:

25. audy!

1,075
    2
    0
    ที่เป็นยางใช่มั้ยครับ ถ้าใช่แสดงว่าราคามันคงเปลี่ยนไปแล้วครับ แต่ว่าเดิมๆก็คลาสสิคดีนะครับ
    สวยด้วยครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้