เงิน 5000 บาท สามารถทำอะไรกับเครื่องเดิมๆได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    คืออยากได้แบบขับสนุกกว่าเดิมน่ะครับ รบกวนด้วยครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เกียร์ไรอ่ะครับ
    ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา

คว้านลิ้น เท่า B16 1500

เฮดเดอร์ บ้านเรา 1800

พักปลายไส้ตรง 1500

3. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เข้ามาหาความรู้

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เยี่ยมเลยครับ ตามงบเลย

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    รถทำอะไรมาบ้างแล้วครับ รึว่าเดิมสนิทเลย

6. earzy

154
    2
    0
    D16A เดิมสนิมเลยครับ เป็นเกียร์ทำมะดาครับ ที่มีก้อแค่ท่อเลส 2นิ้ว ตั้งแต่หน้าแปลน+พักปลายแค่นี้ครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    คว้านลิ้น 1500 อยากจัดมาก ครับ

8. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    อยากแรงแบบรถโอ๊ต มั้งจังครับจะทำไงดี

9. ทำครัชก็ดีครับ ใส่ปุ๊บ ตื๊ดปั๊บ ที่เหลือก็ตามน้ากาญจน์บอกนั่นแหล่ะ

10. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    กราวด์ไวล์ 1,xxx
    หัวเทียนอิริเดียม 2,xxx
    กรองเปลีอย 1,xxx
    สายหัวเทียน 1,xxx
    สารเพิ่มแรงม้าแบบเม็ด ???
    อ้าวๆๆ เกินงบซะแล้ว จะแรงไหมนี่..555

ทั้งหมดที่ว่ามาอย่าได้ไปเปลืองตังใส่ก่อนนะคับเอาตามที่ น้ากานต์หรือตาเต้ว่านะดีแล้น

11. ที่ว่าทำครัชนี่ยังไงครับ หรือว่าเปลียนเป็นครัชทองแดงครับ
    แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ...รบกวนนีสนึง

12. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ครัชทองแดง สักชุด ตามเฮีย ชอเลยครับ แรงแน่นอน

13. ทำครัชทองแดงนั่นแหล่ะครับ หาหวีที่แรงกดเยอะ ๆ หน่อย
    กับผ้าทองแดงสามก้อน ฟลายวีลก็เอาไปลดน้ำหนักลงสัก
    ครึ่งกิโล ถ้าไม่รู้จะทำที่ไหน ก็ไปแถว ๆ ปทุมวัน ชื่อร้านว่า
    ธีระพันธ์ครัช หรือร้านไก่ รัชดาก็ได้ แต่ร้านไก่อาจจะแพงกว่า
    นิดหน่อย

ถ้าไปร้านแรก ราคาหวีใหม่ ผ้าใหม่ ครบ ๆ ชุดก็ประมาณ
    4 - 5 พันนี่แหล่ะครับ ตามงบเลย

14. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

แนะนำมาที่กูก็ได้ 555+ เริ่มต้น 3,500

15. อ่อ...ลืมจารย์หึ่มได้ไงเนี่ย ของดี ๆ มีไว้แบ่งปัน ลองโทรไปคุยกันดูก็แล้วกันเน่อ
    081 420 6427 ช่วยกันทำมาหากินครับ ว่าง ๆ ก็เลี้ยงเหล้า เลี้ยงเบียร์ด้วยล่ะ

16. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ทำครัชทองแดง

เผื่อค่ายกเกียร์ ไว้ 1000 นึงด้วยนะครับ

อยากจะบอกว่า ประกับ ยางแท่นเครื่อง Energy สามจุด

ใส่กับครัชทองแดง ตื๊ด มากๆ แต่สะท้าน บรรลัย

สะใจโคตรๆ

17. BOSS

BOSS New Member Member

49
    5
    0
    ขอสนับสนุนครัชอีกเสียงครับ มันเป็นอะไรที่ต้องทำอย่างแรกเลยเพราะเห็นผลเดี๋ยวนั้นไม่ต้องไปเสี่ยงกับพวกของซิ่งที่เน้นผลทางใจ ของผมใช้Exedyสามแฉก เสริมหวีเพิ่มขึ้นชั้นนึง แค่นี้ก็มันส์โคตรสับเกียร์กันไม่ทันแล้วครับ(อันหลังนี่เวอร์ไปครับ555)

18. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    แล้วครัชแต่งอะครับ มันแตกต่างกันหรือเปล่าครับ
    เคยไปถามที่ อู่ เค้าบอกว่าให้เอาครัชแต่งไปเลยเป็นของใหม่
    คือเปลี่ยนครัชอันใหม่เป็นของแต่งไปเลยอะครับ
    ราคาประมาณ 5-6 พันอะครับ
    อยากรู้มันเหมือนกันหรือเปล่า
    และถ้าแตกต่างอันไหนดีกว่ากันอะครับ ขอบคุณครับ

19. BOSS

BOSS New Member Member

49
    5
    0

ความรู้สึกไม่น่าต่างครับ แต่น่าจะเป็นเรื่องของความทนทานมากกว่า คือของนอกจะทนกว่า ก่อนหน้าExedy ผมเคยใช้ครัช3แฉกของไทยมา2ชุด ชุดแรกวิ่งไป6000กว่าโล รูสปายก็รูดแล้ว เข้าเกียร์อะไรรถก็ไม่ขยับเลย พอชุดต่อมาก็เปลี่ยนใช้ของไทยอีกก็เจอแบบเดิม5000กว่าโลก็รูดตามเคย สุดท้ายจึงมาจบที่Exedyใช้มาหมื่นกว่า
    โลแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร

20. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าผมใช้เกียร์ธรรมดา ผมต้องเปลี่ยนตามแน่ๆเลยครับ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    คลัทเปลี่ยนแล้วเห็นผลดีเหมือนกันคับ เวลาออกเหมือนกระโดดออกเลยคับ คลัทอีกเสียงคับ

22. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เครื่องเดิมมี คลัท แต่ง ของ exedy ตรงรุ่นไหมครับ หรือว่ามีแต่ series B ครับ
    ถ้ามี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    (หาซื้อได้ที่ไหนครับ)

23. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    ถ้าใส่คลัชทองแดงกับรถเดิม MT ติด LPG จะเห็นผลมั้ยครับ แล้วมันจะใช้ได้นานแค่ไหนอ่ะครับ ประมาณกี่ กม.
    คลัชทองแดงนี่ขับยากมั้ยครับ

24. wazabii

wazabii New Member Member

33
    0
    0
    ราคานี้จัดร้านไหนดีอะครับ

แล้วถ้าเกียร์ออโต้ อะ

ทำไรดีครับ

แนะนำหน่อย

25. earzy

154
    2
    0
    ทำคลัทซ์อย่างที่พวกพี่ๆบอกนี่เหนผลเลยใช่มะ ว่าแต่5-6พันบาทนี่รวมค่าแรงยังครับ แล้วมันจะอยุ่กับเราไปนานไหมครับ

26. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ :D ถ้าเปลี่ยนแล้วคลัทซ์แข็งมากไหมครับ

27. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วตกลงว่าคลัชของไทยนี่มันดีหรือไม่ดีแล้วราคาทำทั้งหมดอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

แล้วของนอกราคารวมค่าทำเสร็จหมดราคาเท่าไร

28. earzy

154
    2
    0
  29. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0

อยากรู้เหมือนกันคับ :confused:

30. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

ยังไม่รวมค่าแรงครับ
    ส่วนอยู่กับเรานานไม่นานก็อยู่ที่คนใช้งานและ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้