ขอถามเรื่องท่อไอเสียหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pae_EK, 24 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pae_EK

Pae_EK New Member Member

11
    1
    0
    คือว่ารถEKผมท่อไอเสียรั่วบริเวณช่วงโค้งก่อนถึงพักปลาย เลยให้ช่างดูเขาบอกว่าท่อจะผุหมดแล้ว เขาบอกให้เปลี่ยนท่อช่วงต่อจากพักกลางมาถึงพักปลาย เขาคิด1000+ผมว่าแพงไปกับความยาวท่อไม่ถึงเมตร และพอช่างเค้าเอาเหล็กเคาะพักกลางเค้าก็บอกว่าพักกลางข้างในผุหมดแล้วควรจะเปลี่ยนด้วย1800ผมเลยอยากถามว่าแพงไหม และถ้าผมจะเปลี่ยนควรทำอะไรบ้าง
    1.เปลี่ยนท่อช่วงต่อจากพักกลางถึงพักปลายอย่างเดียว
    2.เปลี่ยนพักกลางและท่อช่วงต่อจากพักกลางถึงพักปลาย
    3.เดินท่อใหม่ทั้งเส้น+เปลี่ยนพักกลาง และถ้าเดินท่อใหม่จะเดินท่อกี่นิ้วดี เครื่องD16Y4
    4.เอาพักกลางออก เดินท่อจากที่ตัดพักกลางถึงพักปลาย แล้วถ้าเอาพักกลางออกเสียงจะดังมากไหมและการวิ่งจะเป็นอย่างไร
    5.แล้วแต่เพื่อนๆจะแนะนำว่าดี
    ปล.อยากทำที่เดียวจบ
    มีใครมีพักกลางไม่ใช่ขายบ้างผมต้องใช่ ขอสภาพดีๆหน่อยนะครับ PMบอกไว้นะครับเดียวโทรกลับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็น

2. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    เดินใหม่ทั้งเส้นเลยคับ

^^

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เดินไหม่ทั้งเส้นคับแล้วเเปลี่ยนพักกลางด้วยใช้เเป่ปขนาด2นิ้วครับ

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ของผมมีเส้นกลางเดิมอยู่ ไม่ได้ใช้ ไม่คิดตัง ของอยู่แถวลาดกระบังนะคับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    น้ำใจงามดีครับ

6. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ผุเหมือน กันเลย แต่ผม ผุแค่ตรงปลาย เหมือน เจ้าของกระทู้ ก็เลยได้ที โดนปลายวน มา1 ลูก
    ทำทำหน้า แปลนแสตนเลส โดนไป 1500 ^^ แพงเป่าไม่รู้ ร฿้แค่ตอนนั้นต้องทำแล้ว

7. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    2.0 " เลสเส้นละไม่ถึงพันครับ อิอิ

ผมก็ว่าจะเดินใหม่เหมือนกัน ไปถามราคาเลสมาแล้ว

ปล. ที่ขอนแก่นนะครับ

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    กทม เคยเจอ ถูกสุดก็ 3000-3500 อะครับ ค่าเดินเหลด ไม่มีพักกลาง

9. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    ไม่ถึงพันเนี่ยเฉพาะท่อเลสนะครับ ยังไม่รวมค่าเดิน

แบบว่าซื้อเลสไปให้ช่างเดินให้ประมาณนี้ครับ ..

10. duskdevil

duskdevil New Member Member

78
    4
    0
    พึ่งไปเดินเลสมา 1000 เดี่ยวเอง ที่ชลบุรี ยังงอยู่เลยทำไมถูกจัง

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ทำอะไรบ้างครับ ไมมันถูกจัง แล้วร้านอยู่แถวไหนครับ

12. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ถูกจังอ่ะคับ???

13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    1000 ถูกมาก..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้