รถประหยัดน้ำมัน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย e-car3, 6 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. e-car3

e-car3 New Member Member

3
    0
    0
    ขออนุญาติพี่ๆสมาชิก ผมกำลังจะไปซื้อรถกะบะมาใช้งาน(ใจชอบไมตี้ตั้งกะสมัยเรียนแล้ว) อยากทราบประมาณเท่าไรคับผมดูมาก็160000 สี่ประตูพี่ๆมีแหล่งแนะนำมั้ยคับ แล้วมีวิธีทำให้ประหยัดไม่เน้นแรงแค่วิ่งดีกว่าเดิมๆก็พอใจแล้วคับ พี่ท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างว่าไมตี้มันต้องทำยังไงแต่งอะไรเปลี่ยนอะไรถึงจะประหยัดคืออยากได้สัก 16-17กม./ลิตร คับ ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2009
  2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

16-17 กม./ลิตร กับไมตี้ คงจะยากครับ ด้วยอายุรถที่มาก ...

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    วิ่งดีและประหยัดขนาดนั้น ทำไม่ได้กับ 2L ครับ

4. e-car3

3
    0
    0
    พี่คับมันจะประหยัดสุดได้เท่าไรคับ แล้วราคาที่ผมดูมามันแพงไปมั้ยขอคำแนะนำด้วยคับเผื่อพี่มีที่ดีกว่า ถูกกว่าขอบคุณคับ

5. ชายต้น

3,490
    39
    0

ราคารถอยู่ที่สภาพครับ...
    ส่วนเรื่องความประหยัดนะครับ...ดีเซลคงไปไม่ถึงไหนกับความประหยัด...ถ้าอยากประหยัดต้องไปเลือกเชื้อเพลิงที่เป็นก๊าซครับ...ยกเครื่องเดิมที่เป็นดีเซลออก...แล้วหาเครื่องเบนซิน 4สูบไม่โบมาใส่เพื่อจะใช้เชื้อเพลิงที่เป็นก๊าซ...รับรองประหยัดแน่ๆ เพราะราคาเชื้อเพลิงที่ถูกว่าครึ่ง...แล้วค่อยมาเลือกว่าจะเอา...LPG หรือ NGV...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2009
  6. e-car3

3
    0
    0
    พี่คับแล้วถ้าทำเอาแค่ประหยัดกว่าเดิมก็ได้คับ ถ้าว่างใหม่งบบานปลายแน่นๆผมมีงบแค่ดาวห้าหมื่นเลยอยากให้พี่ๆที่เล่นตัวนี้อยู่น่าจะแนะนำผมด้วย ผมว่าดีเซลเทอร์โบมันก็มีเสนห์ของมันนะคับพี่ขอบคุณคับ

7. ชายต้น

3,490
    39
    0
    สรุปเลยนะครับ
    ไปหาบอดี้ที่ชอบ หาสภาพภายนอกสวยๆ เครื่องสภาพดีๆ ช่วงล่างแน่นๆ เหมาะสมกับราคา ซื้อแล้วมาลองขับก่อนว่า คุณทำได้กี่ ก.ม./ลิตร เพราะทักษะการขับรถแต่ล่ะท่านไม่เหมือนกัน แล้วค่อยมาวิเคราห์ว่าพอใจกับความประหยัดหรือเปล่า อัตราเร่งเป็นอย่างไร แล้วค่อยตัดสินใจ UP STEP ครับ...

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลงทุนเปลี่ยนเครื่อง ติดแก๊สครับ จะเอาประหยัด
    ถ้าเดิม น่าจะ 10-11 กม ลิตร ครับ

9. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ตามเซียนเลยคราบ

ของผมรถขนไม้อิอิวิงประมาณ 10โลลิตร

แต่ถ้าเหียบก็ 8 โลน่าจะได้ อิอิ สำหรับผมว่ามันไม่กินนะครับ

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    7 โล ลิตร สำหรับ SR5 2800CC

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

12. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    ลงทุนอีกสักหน่อยคับ JZ+LPG ประหยัดสุด ๆ ๆ 555+ ( แรง แถม ประหยัดด้วยอ่ะ อิอิ)

13. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพไปเพื่อน ค่อยๆหาไปใจเย็นๆ

14. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ซื้อไทเกอร์เครื่อง 2L ดีกว่าไหมครับ เครื่องสดกว่า หาสภาพเดิมๆ ไม่ได้ทำอะไรกะเครื่อง ของเดิมประหยัดสุดๆแล้ว ถ้าสภาพดี

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วางเครื่องเบนซิล 4 เม็ดแล้วติดแก๊ส ดีไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้