เวลาเครื่องร้อนได้ที่แล้วขับออกไปหรือจอดเบิ้ลเครื่อง...รอบค้างที่ 1500 นานประมาณ 30 วิ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Mr.ram, 22 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    เป็นเพราะอะไรเหรอครับพี่น้อง ช่วยไขปัญหาให้ที
    1. เวลาขับไปเหยียบครัส แล้วรอบค้างที่ 1500 รอนานมากเลยกว่าจะลง (เมื่อก่อนอยู่ 800 )
    2.รอบเดินเบาเวลาเครื่องเย็น 1500 เครื่องร้อน 1000 เมื่อก่อนมันเคยอยู่ที่ 800

ปล.ได้มีการปรับตัวตั้งรอบเดินเบาแล้ว แต่รอบเดินเบายังอยู่ที่ 1000 อยู่ดีครับ งงเจงๆ

2. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
  3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ลองล้างลิ้นปีกปีเสือ้ดูยังครับ ค่าใช่จ่ายประมาณ 300-400 บาท

4. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ตั้งทอร์ดเทิ้ล ให้ไฟอ่อนลงมาอีกนิดครับ น่าจะหายครับลองดู ตรงลิ้นปีกอ่ะครับ เอาจีบคลายน็อตสองตัวครับมันจะบิดซ้ายขวาได้แต่ลดแค่ทีละนิดพอนะครับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ^
    ^
    ตามอ๋อมว่าเลยครับ มันจะอยู่หลังลิ้นผีเสื้อ ตัวที่มีน๊อต 6 แฉก(ดอกจอก) อะครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ^
    ^
    ตามอ๋อมว่าเลยครับ มันจะอยู่หลังลิ้นผีเสื้อ ตัวที่มีน๊อต 6 แฉก(ดอกจอก) อะครับ

7. Mr.ram

156
    1
    0
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ จีบคลายน๊อตไม่มีเอาอะไรแทนได้บ้างอ่ะครับท่าน :confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2009
  8. Mr.ram

156
    1
    0
    หาปัจแจได้แล้ว ปรับแล้ว เจ๋งเป้ง ถูกอาการครับ ขอบคุณมากๆนะครับ รวมถึง G type R ด้วย

9. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ==> ของผมก็เป็นครับ ลองมาหลายวิธีไม่หายเลย เครื่องเย็นรอบ 1500-1800 เครื่องร้อนรอบอยู่ 1000 ตลอด
    ลองตั้งรอบเดินเบาแล้วแต่รอบยังอยู่ที่ 1000 ตกลงมานิดหน่อยเวลเปิดแอร์ และทุกๆครั้งเวลาสตาร์ทรอบจะวิ่งไปที่ 1500 แล้วจะค่อยๆตกมาที่ 1000 น่ะครับ

ว่าแต่ตัวที่ลองปรับแล้วอาการหายอยู่ตรงไหน นึกไม่ออก มีรูปให้ดูไหมครับ ขอบคุณมากครับ รบกวนด้วยครับ

10. Mr.ram

156
    1
    0
    อยู่ตรงชุดลิ้นปีกผีเสื้อครับ ด้านซ้ายบน จะไม่เหมือนตรงอื่นที่ เป็นตัวน๊อตแบบหัวเป็นแฉกดอกจอก (ต้องหาปัจแจให้ได้ก่อน เพราะมันไม่เหมือนน๊อตอื่นๆเลยครับ) มีน๊อต 2 ตัว เริ่มจากสตาร์ทเครื่อง เดินเบาไว้ คลายน๊อตออกทั้งสองตัว แล้วค่อยๆขยับแบบหมุนทวนหรือตามเข็มนาฬิกา อ่ะครับ(ทีละนิด ขอย้ำว่าทีละนิด) จากนั้นก็ดึงคันเร่งเพื่อดูว่ารอบมันลงมาหรือยัง ถ้าถูกใจแล้วก็ไขน๊อตให้แน่นได้เลยครับ ลองดูครับไม่ยาก

11. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    แหะ ตามนั้นครับบอกได้แต่อธิบายจุดไม่ถูก

12. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ==>อ๋อน่าจะเจอแล้ว ใช่ตัวที่อยู่ในกรอบสีแดงไหมครับ :D
    แต่ไม่มีเครื่องมือปรับต้องหาก่อนครับ :cry:
    จะมารายงานผลอีกทีครับ ขอบคุณมากครับ

13. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ได้ความรู้เพิ่มอีกคับ

14. fatslim

fatslim New Member Member

33
    0
    0
    ความรู้ๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้