ใครเคยมิดที่ความเร็ว 140+up แบบหนักๆ มาเล่าให้ฟังกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย washira, 20 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ** แก้ไขหัวข้อจาก 150 เหลือ 140 คับ จะได้มาเล่ากันเยอะ

*** up รูปเพิ่มให้นะครับ รูปมาแล้ว อัดเข้าเต็มๆความเร็วไม่ลด

มาแชร์กันครับ ว่าเหตุการณ์เป็นไงความเสียหายแค่ไหน ครับ

ของผมขับรถไป กทม ขากลับมาถึงหนองบุนนากประมาณตี 5 ด้วยความที่อ่อนเพลีย ประสาทล้า โดนมอไซคต์ตัดหน้า หักหลบ ไม่ได้แตะเบรค โยกกลับท้ายเริ่มกวาด แล้วรถก็หมุนเข้าไปที่ต้นไม้ใหญ่ข้างทาง ด้วยความเร็วตามไมล์ตอนนั้นประมาณ 145-150 เข้าที่เสา Aฝั่งคนนั่งเต็มๆรถพันต้นไม้แงะแทบไม่ออก ห้องโดยสารถูกบี้มาบีบตัวผมไว้ แต่ตอนเสียหลักเตรียมตัวรับแรงกระแทกไว้แล้ว ภาพพ่อ แม่ ลอยเข้ามาแบบไว้มาก บอกแค่ว่า พ่อแม่ผมขอโทษ (แบบว่ากลัวแกจะโกรธที่ไม่อยู่ดูแลแกจนแก่เฒ่า) แล้วก็ ตึ้ง ดังมาก ขนาดที่ว่า ตำรวจที่บ้านอยู่ห่างจากจุดนั้น 3 กม. ได้ยินเสียง ขี่รถมอไซค์ออกมาดูเลยล่ะ

หลังจากโทรเรียกรถยกแล้ว ตอนนั้นมันมืดผมก็นั่งอยู่ในรถ รอรถยกมา ตำรวจมาถึงก็มาส่องๆดูกับเพื่อนบอกว่า ยังไม่ตายเว้ยๆ ผมก็บอกว่าไม่เป็นอะไรแค่เจ็บเอวนิดหน่อยครับ แกก็จากไป ระหว่างรอรถยกนี่ ชาวบ้านผ่านไปมาเพียบ มาดูเลขทะเบียนเอาไปแทงหวย ขอดูพระที่คอ ขอดูโน่นดูนี่ บางคนก็มาถามว่า ผู้เสียชีวิตอยู่ไหน คนเจ็บอยู่ไหน คงงงอ่ะว่าผมไม่เป็นไรเลย ระหว่างนั้นก็เจอชาวบ้านใจดีหลายๆคน บางคนก็เล่าให้ฟังว่า แถวนี้น่ะถนนลื่น (หนองบุญนาก) ทุกครั้งที่ฝนตกมีตายทุกครั้งแหละ

แถวนั้นเป็นเขตเกษตรกรรม รถเพื่อการเกษตรมักจะวิ่งบนถนนและนำกรวด ดินแดง ทรายขึ้นมาด้วย คนขับรถแบบเราๆไม่รู้หรอกว่ามันลื่นแค่ไหน ขนาดรถผม camry ยังหมุนเลย abs ไม่มีโอกาสได้ทำงานด้วยซ้ำ (ขนาดแตะเบรคนิดเดียว)ยังไงก็ระวังแอถวนั้นด้วยนะครับ

สรุปรถ คัสซีขาด 2 ท่อน ซ่อมไม่ได้ ขายซากทิ้งสถานเดียวครับ ซ่อมพอๆกับซื้อใหม่อีกคันเลยครับ :cry:

ส่วนร่างกาย ก็ไม่มีอะไรมากครับหลังจากรถชนผมก็ไปเสียเวลาที่ กทม เพื่อลากรถไปที่อู่อีกรอบ แล้วนั่งเครื่องกลับอุบล ไม่มีอะไรมากจริงๆ แค่ "ม้ามแตก" ครับ โชคดีที่ไม่ตกเลือดตายก่อน โดยหมอด่าเลยว่ามาทำไมเอาป่านนี้ ข้างที่โดนกระแทกผมดำไปหมดทั้งข้างเลยครับ ดำเลยนะครับไม่ใช่แค่ช้ำกรือแดง มันตกเลือดน่ะครับ

หลังจากเหตุการณ์นี้ผมเปลี่ยนนิสัยการขับรถทางไกลเลย ปกติถ้าง่วงผมจะจอดนอนสัก 10-30 นาทีแล้วไปต่อ แต่ตอนนี้ผมเปิดโรงแรมนอนเลยครับ นอนที 4-5 ชมไปเลย ไม่เอาแล้ว เข็ดแล้วคร้าบ :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2009
  2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถือว่าโชคดีมากๆครับ รอดมาได้ที่ความเร็วขนาดนี้ แค่ 80+ ยังเสียชีวิตกันเลยครับ 150+ คงต้องดวง+พระดีจริงๆครับ

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    โชคดีแล้วครับที่มีโอกาสได้เข็ด ของผมที่ 140 เสียหลักข้ามฝั่งไป + กับ D-Max ด้านประตูหลัง
    สภาพก็อย่างที่เห็น รอดตายคู่ในสภาพไม่เป็นอะไรเลย เรียกได้ว่า "ไว้ชีวิต"

ภาพการเกิดอุบัติเหตุ ทุกๆวินาทีที่รถเสียหลักจนมันหยุดนิ่งจะฝังใจไปตลอดชีวิต
    ทุกวันนี้ขับรถเร็วเหมือนเดิม ถ้ารถโล่งแล้ว Flow ได้ และไม่ขับในจังหวะเสี่ยงอีกเลย

4. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ถ้าไม่มีต้นไม้ ก็น่าจะตายครับ เพราะลงไปจากต้นไม้นี่ เป็นที่นาต่ำกว่าถนนประมาณ 3-4 เมตรเลย ถ้าใครเคยไป ตจว คงนึกภาพออก

เดี๋ยวกลับบ้านไปค้นรูปรถมาให้ดูครับ เป็นอุทาหอน (บรู๊วววว)

---------- Post added at 13:50:24 ---------- Previous post was at 13:50:05 ----------

ถ้าไม่มีต้นไม้ ก็น่าจะตายครับ เพราะลงไปจากต้นไม้นี่ เป็นที่นาต่ำกว่าถนนประมาณ 3-4 เมตรเลย ถ้าใครเคยไป ตจว คงนึกภาพออก

เดี๋ยวกลับบ้านไปค้นรูปรถมาให้ดูครับ เป็นอุทาหอน (บรู๊วววว)

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    โชคดีที่รอดครับ

เพราะความเร็วระดับนี้ % รอดน้อยมากๆ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เฉี่ยวท้ายหมุนบนทางด่วนตอนเวลาประมาณพี่เลยครับ ตี 5 ของผมนี้หนักเลย ตอนนั้นร้องไห้เลยครับ โดนเฉี่ยวปุ๊ปผมเบรคแล้วก็หมุนติ้วๆๆๆๆๆ ไปฟาดกับขอบทางด่วน

ยังจำได้ติดตามาถึงทุกวันนี้เลยครับเศร้ามากๆ

รูปก็ตามไปดูที่นี้เลยครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=549645
    เร็วเหมือนกันนะครับแต่จำไม่ได้และว่าเท่าไหร่ ปวดหลังมากมายครับ

ตอนนั้นขึ้นรถยกคนขับบอกว่าน้องโชคดีจังเลยครับไม่ตาย ชนขอบทางด่วนขนาดนี้บางคันกระแทกร่วงไปเลยก็มีนะครับ

ผมคิดแล้ว เฮ้อ แช่งหรือพูดให้รู้สึกดีเนีย 555

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    โอ้ว...ถือว่าโชคดีมากจริงๆดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไรมากรถช่างมันไม่ตายหาใหม่ได้

8. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    โดนตัดหน้าครับ เข้ากลางลำ ที่ 160 นอน ICU สามวัน วันเกิดเหตุ ปั้ม หัวใจ เพราะหลุดหายใจ ไป หนึ่งนาที ครับ แขนหัก คางแตก เขาแตก แถว ได้โรค ลมบ้าหมูมา ครับ เพราะ หน้าฝาดใส่ พวงมาลักหักครึ่ง ครับ นอน โรงบาล สอง อาทิตย์ เพื่อนขาหัก สองท่อน โคม่า ห้าวันสุดท้ายเพราะผ่ใส่เหล็ก

ส่วนตัวรถผม ตัดหัวใส่ ส่วนคู่กรณี ทิ้งทั้งคัน ครับ จบ

9. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ของผม เคยขับมาที่ความเร็ว180++เข้าโค้งซึ่งถนนมันไม่ค่อยรับกับโค้งน่ะครับและมีรอยปะด้วย รถหลุดทั้งลำเลยครับ หมุนข้ามเกาะกลางเอาต้นไม้ขาดไปด้วย1ต้น แล้หมุนประมาณ2รอบไปตั้งอยู่คูน้ำอีกฝั่ง
    ในสภาพตะแคงข้าง ผมคนขับอยู่ด้านล่าง ไม่กระเด็นออกจากรถ และน้องที่ไปด้วยกันก็ไม่เป็นอะไร
    ถือว่าโชคดีมากเพราะไม่ได้คามเข็มขัดนิรภัยทั้ง2คนเลย สรุปกระจกแตกมหมดทุกบานเลยครับ
    รถนี่ยับทั้งคัน อินเตอร์+ท่อไอเสียปลิวไปคนละทาง ล้อแตกทั้ง4ล้อ คนผ่านไปมาแถวนั้นเข้ามาถามว่า
    ตายไหม ผมเลยบอกว่าผมขับเองไม่เป็นไรมากครับ เค้างงเลย ถามแขวนพระอะไร

สรุป ผมเมาครับ กินเหล้ามาก ตอนเกิดเหตุเป็นเวลา6โมงเช้า ผมกำลังไปซื้อเหล้าและกำลังขับรถ
    กลับ โชคดีที่ไม่เป็นไรกันมาก ผมซี่โครงเดาะ ส่วนน้องหูฉีกเย็บ4เข็ม ถึงตอนนี้ยังเข้าโค้ง ใช้ความเร็ว
    ไม่เกิน100-120สักที กลัวมากมาย 555

10. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ของผมสมัยก่อน ออกมาจากRCA วิ่งมาทางศูนย์ประชุมสิริกิตย์ตอนนี้น ถนนยังโล่งๆ

กดมาจะ170 แระ ทะลึงมุดซ้ายเจอรถหกล้อจอด ตัดสินใจหักขวาเต็มที่ สรุป

หมุนข้ามฝั่ง ไปเก็บต้นไม้สามสี่ต้นแล้วข้ามมาอัดกับเสาไฟ้า อีกต้นนึง

สภาพรถเป้นตัวV สาวๆที่นั่งมาด้วยดั้งจมูกร้าวไปคนนึง ส่วนผมกะเพื่อนไม่เป้นอะไรเลย

ตอนนี้ขับแค่120 ก็พอแล้วคับ

ปล..ตอนนั้นกะจะพาสาวที่จีบมาจากRCA ไปขึ้นสวรรค์ ผลสุดท้ายรอประกันจนเช้าเซ็งจริงๆ

11. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เคยชนความเร็ว 140 เส้นเข้า อ .พนัสนิคม ผมขับd-max hirender อัด เต็มท้ายวอลโว่ v70 เวลา ตี 2 กว่าๆครับ

เนื่องจาก วอลโว่คันหน้าโดนมอไซขับตัดหน้า แล้วหลักมาเบรคเลนขวาที่ผมขับอยู่ ชน หน้ากับท้าย แบบเต็มๆ

ห้องเครื่องยุบมาเกือบครึ่งเลย กระจกหน้าแตก ส่วนผมไม่เป็นไรเพราะคาดเข็มขัดนิรภัยครับ คิ้วแตก ปวดข้อมือเดาะ

และจุกมากครับ ลงจากรถมาเดินไม่ได้เลย เรื่องนี้ประกันเครียให้ทั้งคู่ ตั้งแต่นั้นมา ผมกลัวมาขับตามหลังมาก ระแวงเลยครับ:D:D

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ความเร็วขนาดนี้รอดมาได้เพราะโชคช่วยสุดๆ คนยังไม่ถึงคาดทั้งนั้นคิดแล้วเสียวเลยกับอุบัติเหตุ.......
    ยังไงก็ตั้งสติก่อนสตาทร์นะครับ

13. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    เคยชนที่ความเร็วไม่ต่ำกว่า 140 อะครับ เบรกตอน 180 ลงมา ไม่รู้ว่าตอน ปั้ง!!! เนี่ย มันเท่าไหร่

วันเกิดเหตุกำลังขับรถกลับมหาลัย รับเพื่อนไปกินข้าว

ก็วิ่งมาที่สาย4 แล้วคึกไรไม่รุ้ ตอนนั้นห้าว เลยกดแล้วมุดแบบไม่รู้ว่ากล้ามุดไปได้ไง แล้วก็มาติดเลนกลางอะคับ เสยตูดเข้าเต็มๆ

คันที่โดนชนหมุนไปเกี่ยวกระบะอีกคันแล้วขึ้นไปจอดอยุ่บนฟุธบาธ ส่วนกระบะก็หมุน แต่หยุดรถได้

เพื่อนผมที่นั่งมาด้วย หัวโน (ไม่แตก) ส่วนตัวผม(คนขับ) แขนถลอกเพราะแอร์แบ๊กระเบิด

เหตุการณ์หลังจากนั้น ไม่ขอพูดดีกว่าคับ เหอะๆ

ปัจจุบัน ขับเร็วเหมือนเดิม แต่ไม่เล่นในภาวะเสี่ยงแล้วคับ ไปแบบชัวร์ๆ ดีกว่า TT

14. mhai

mhai New Member Lady Member

784
    1
    0
    เค้าว่าเหล็กหุ้มเนื้อยังไงก้อปลอดภัยคับ แต่ก้อไม่เสมอไปคับ

ยังไงก้อขอให้ระมัดระวังกันมากๆนะคับ พี่ๆน้องๆ ชาว RC ^^

---------- Post added at 17:18:14 ---------- Previous post was at 17:17:59 ----------

เค้าว่าเหล็กหุ้มเนื้อยังไงก้อปลอดภัยคับ แต่ก้อไม่เสมอไปคับ

ยังไงก้อขอให้ระมัดระวังกันมากๆนะคับ พี่ๆน้องๆ ชาว RC ^^

15. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไม่เคยแล้วก็ไม่อยากให้เกิดกับพี่น้องเราครับ รวมทั้งทุกคนที่ขับรถด้วย
    คิดแล้วเสียวเลยครับ

16. คันเก่าเลยครับ เซ็ตโบเสร็จใหม่ๆห้าวนิดๆ160+ไม่เกิน170 บนมอเตอเวรูดขวามายาวๆเลยครับ

คันหน้าดันเบรค(ไฟเบรคไม่ติด)ตัดสินใจไม่เบรคเพราะเพื่อนมาเต็มแค็บเลยครับเลยหักออกซ้ายตูดกวาดไปขวาจากนั้นก็ยอไปมา

ฟาดเกาะกลางก่อนแล้วจบด้วยไหล่ทาง สภาพรถก็ไม่เป็นไรมากครับด้านหน้าซ้ายยับ ปีกนกขาด

สภาพคนหัวเข่ากระแทกคอนโซล ส่วนเพื่อนที่นั่งหน้าช็อกไปแป็บนึง ตั้งแต่นั้นมาเลิกห้าวไปเลย

ปล. ยังไงก้อขอให้พี่ๆน้องๆ ชาว RC ระมัดระวังกันให้มากๆนะคับ

17. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ของผม เหินน้ำที่ 130 km/hr. ไปกับเพื่อนอีกคน เส้นออกจากปากน้ำโพ ได้ 14 โล มุ่งไป กำแพงเพชร
    ขับตาม Accord งูเห่า ของเค้าไปดุ่ย ๆ แต่ EG ของผมเล่นลอยส่ายเข้าหาเกาะกลาง หักซ้ายแล้วยังแถจะข้ามเกาะให้ได้ ยังดีที่แรงเฉื่อยเริ่มลดลง ทีนี้รถหักซ้ายตามพวงมาลัยที่หักเลี้ยวรอไว้แล้ว กำลังจะตกไหล่ถนน ผมก็หักขวาขึ้นอีกทีอย่างกระทันหันตามสัญชาติญาณ ไม่รู้ด้วยแรงเฉื่อยของรถหรือเพราะผมแตะเบรคด้วยความตกใจ(ไม่แน่ใจ) รถหมุนคว้างเลยครับ แบบมองเห็นสิ่งที่อยู่นอกรถหมุนรอบตัว ตอนนั้นหายตกใจพอตั้งสติได้ ปลงเลย ทำอะไรไม่ได้แล้ว เกร็งตัวและมือยึดพวงมาลัยไว้แน่น เตรียมรับแรงกระแทก ในใจคิดถึงแม่ขึ้นมาแวบนึงด้วย พอรถหยุดนิ่ง เ็ฮ้ย ไม่เป็นไรเลย ถอนหายใจอย่างแรงกับเพื่อนคนละเฮือก นั่งหัวเราะในรถพักนึงด้วยความดีใจที่ไม่เจ็บเลย ดวงดีจริง ๆ + ฟลุ๊ค ที่รถไม่พลิกตีลังกา จังหวะถอยลงข้างทางแบบฝืนหน่อย ๆ เอง(ดูตามรอยล้อเป็นทาง)

หลังจากเหตุการณ์นั้น ผมก็ upgrade ล้อ เบรค ยาง โช้ค ช่วงล่าง เป็นการใหญ่ เพราะสภาพรถตอนนั้น ทั้งยาง เบรค อื่น ๆ มันไม่ค่อยดี ว่าจะเปลี่ยนอยู่นั่นแหละ เกิดเหตุซะก่อน ประกอบกับความประมาทของผมเอง

มีภาพประกอบ

View attachment 1483202

View attachment 1483204

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ เป็นอุทาหรณ์คับ

19. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ของผม โดนเส้นสาย 1 คร้าบ ตอนนั้นยังเป็นปั้มเจ็ทอยู่เลย ฝนตกหนักมาก กำลังกลับจากรัชดามั้ง เมาเต็มที่เลย ประมาณตี2 เเล้ว จำได้ว่า พอกลับรถยูเทริน์ กดลงมาเลย จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่เพราะเมามาก ลงมามันมีเเอ่งน้ำ จำได้ว่ามันหมุน หลายรอบมาก เเล้วไปฟาดเสาไฟฟ้าหน้าปั้ม ขาดเลย ลอยขึ้นฟุตบาท ตามด้วยต้นไม้อีก1ต้น เเล้วก้อไปจบตรงป้ายปั้มพอดี เข้าด้านขวาล้วนๆโชคดีมากที่ล้อเเมกหลังไปฟาดก่ะเสาไฟฟ้า เเตกเป็นเศษเลย ลงมายังงงๆ รู้เเต่ว่าต้องโทรหาพี่ชายก่อน เอามาเป็นคนขับก่อนไม่งั้นซวยอิอิ ส่วนตัวเองก้อเเค่ กระจกบาดมืออ่ะ เเล้วก้อปวดหลัง ส่วนรถ ครัชซีดุ้ง ด้านขวาพังทั้งเเทบ ล้อเเมกเเตก 2 ล้อ ยางระเบิด3เส้น ส่วนห้องโดยสารผมยกออกเลย เพราะมันทำไม่ได้เเล้ว ยกหัวใหม่มาใส่ ก้อยังใช้คันนี้มาจนถึงปัจจุบัน รอดมาได้โชคดีมาก ไม่เอาเเล้วคร้าบ เมาเเล้วขับ ซ่อมรถเองอีก หมดไปเเสนกว่า ประกันหมดพอดี ซวยจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2009
  20. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ถึงตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าโชคดีมากๆที่เรารอดมาได้ ระมัดระวังกันครับ เมาไม่ขับนะคร้าบบบ

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ดูรูปแล้วเสียวแทนครับ
    โชคดี+ดวงดีจริงๆครับ
    โดยส่วนตัวไม่เคยมิดที่ความเร็วสูงๆครับ

---------- Post added at 22:41:28 ---------- Previous post was at 22:41:13 ----------

ดูรูปแล้วเสียวแทนครับ
    โชคดี+ดวงดีจริงๆครับ
    โดยส่วนตัวไม่เคยมิดที่ความเร็วสูงๆครับ

22. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    โชคดีมากๆๆครับ ยังไงขับระวังๆกันด้วยนะ

ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

23. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แต่ละรายสุดยอดมากครับ น่ากลัวทั้งนั้นเลย

24. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    เคยแค่ 80 กันชนหน้าไฟเบอร์แตก อินเตอร์บุบ

ยังขับไปเที่ยวต่อ ถึงที่เที่ยวเพื่อนไล่กลับ บอกว่ามืงเมาแล้ว เลยไม่ได้เที่ยว กลับบ้านทันที

กลับมาถึงบ้านร้องไห้คนเดียว พึ่งรู้ว่าตัวเอง เมาแล้วขับ

พลาดไปมาก ดีไม่ชนคนอื่นเข้าให้

25. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ชนลักษณะเดียวกันกับผมเลยครับ แต่รถผมวิ่งมาประมาณ 130 แต่หน้ารถกับท้ายรถมันหันมาอยู่ฝั่งเดียวกันเลย เนื่องจากรถมันพันต้นไม้เป็นตัว V ตัวผมเองรอดครับ ส่วนรถมันยอมพลีชีพปกป้องชีวิตผมไว้โดยไม่สามารถยื้อมันกลับมาได้ เนื่องจากซ่อมไม่คุ้มแล้ว ต้องขายซากไป ส่วนเครื่องยกลงแล้วเพื่อนมาขอซื้อต่อไป (SR20DET) ตัวเองสลบเหมือดคาที่ นั่งพิงกับต้นไม้เลย เนื่องจากฟาดเข้าด้านคนนั่งข้างเหมือนกับเจ้าของกระทู้เลยครับ เบาะ Recaro หมอนตาข่าย(ตัวคนนั่งข้าง) โดนต้นไม้เบียดเข้ามาจนมองไม่เป็นเบาะเลย มารู้ตัวอีกที โรงพยาบาลแล้ว ได้แผลเป็นมาเป็นเครื่องเตือนใจ ตอนยกรถมาวางไว้หน้าบ้าน เพื่อนบ้านนึกว่าผมตายไปแล้วทั้งนั้นเลย เสียดายรูปที่เก็บไว้หายไปกับการฟอร์แมตเครื่อง

26. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เคยเหมือนกันคร้าบ แถวถนนหลังเมืองทอง ความเร็วไม่ทราบจำได้ลางๆว่าน่าจะมีสุดเกียร์สาม เมา+เพลีย หลับใน เจอสามแยกทีตัน เค้าให้เลี้ยวซ้ายกับขวา เราก็ตรงมันไปซะ ผลคือ ข้ามคูกว้างประมาณ 2 เมตรกว่าๆไป สร่างงงงทันทีครับ ซ่อมอีกครึ่งปีพร้อมกับหนี้อีกบานนน

27. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    กับตัวเองยังไม่เคยครับ แต่มีรุ่นพี่ผมขับ evo มีรถมาจี้ตูดก็เล่นด้วย พาแฟนไปด้วย รถเสียหลักชนตอหม้อแล้วพริกคว่ำ รถพังหมดเลย แฟนแกขาหัก 2 ข้าง แกไม่เป็นอะไรมากเลย แค่คางแตก 555+

ปล.อ่านของแต่ละคน ชนหนัก ๆทั้งนั้นเลย ดีแล้วครับที่คนไม่เป็นอะไร

28. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ไม่รู้เร็วแค่ไหนแต่รู้ว่าเมาคับ..ชนตอน 7 โมงเช้า...ยับทั้งคันเลยอะคับ...พังทุกอย่าง...ตัดซากขายอย่างเดียว...ปลายท่อขายให้เพื่อน(ได้ราคากว่าซากรถทั้งคันอีก555)..ทุกวันนี้ยังคิดถึงมันอยู่เลยคับ...มันพลีชีพเพื่อผมจิงๆ....

29. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ของผมมิดที่ปามาน 100 บนทางด่วน 14 กม. จากพระราม 2-บางนา

เวลาเที่ยงตรง ผมแข่งกะเพื่อนมา Accord งูเห่า จนผมไม่ไหวแล้ว

ยกแล้วจะลงข้างซ้ายเพื่อที่จะโทรหาเพื่อนว่า เด๋วกุตามไปนะกุยกแล้ว

พอจะลงซ้าย แม่ง 10 ล้อจอด ตบออกขวา 6 ล้อเบรคแบบไม่มีเหตุผล

ประโยคสุดท้ายคือ เห้ยยยยยยย แล้วก็ตู้ม พระทุกองค์ที่ห้อยกระจก หล่นมาอยู่บนตักผมครบทุกองค์

ส่วนตัวผมแค่หัวโนเพราะวัดรอบกระแทก แล้วก็ปากแตกนิดเดียว

ส่วนรถก็หน้าหาย คอนโซลแตกหมด แต่ยังโชคดีที่ติดโรลล์บาร์ไว้ รอดมาจนปัจจุบันนี้

ปล.เส้น 14 กม.แสมดำ มึงจะจอดดูลิงหาพ่องหรอ คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะเนี่ย

30. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    โชคดี ที่ยังไม่เคย...มีประสบการณ์แนวนี้

ว่าแต่เห็นรถแล้ว คนไม่เป็นไรมาก

ถือว่าโชคดี สุดๆเลยนะเพื่อน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้