ถามหน่อย คอย จานจ่ายราคาประมาณเท่าไร พรุ้งนี้จะเปลี่ยนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 22 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอบคุณครับ

2. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    หาตามเชียงกงราคาน่าจะไม่แรงคับ ของผมเคยเสียเปลี่ยนในราคา 2000 บาท

3. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    อาการที่เสียของคุณเป็นไงครับ

ผมอยากได้ของใหม่ เพราะเพื่อเจอของเชียงกง ไม่ดี หรือว่าใกล้เสียเหมือนกัน

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    น่าจะไม่เกิน 2500 ครับ

5. FaTeH

FaTeH New Member Member

11
    0
    1
    เบิกศูนย์ คอยร์เทค สองพันปลายๆ ครับ (ของศูนย์แพงครับ)

6. ของใหม่เบิก 0 ไม่เกิน 2,000 โดนมาแล้ว

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าเป็นรถใช้แก๊สผมแนะนำให้เปลี่ยนเป็นคอยล์แยกโรตารี่ดีกว่าครับพลังไฟเหลือเฟือ ทน

8. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    แล้วคอยล์แยกโรตารี่ราคาเท่าไรครับต้องแปลงอะไรบ้างครับซื้อได้ที่ไหนครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คอยล์แยกโรตารี่ ราคา ประมาณ 800 - 1000 พร้อมสายคอยล์
    ตามเชียงกงมีเยอะ ใน Web ก็มีครับ
    ส่วนต้องแปลงอะไรบ้างลองเข้าไปดูครับที่ผมทำไว้ เผื่อมีประโยชน์

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=614728

10. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบแต่ขอถามอีกนิดนะครับว่ารถติดแก๊สทำไมถึงต้องใช้คอย์แยกครับทำงานต่างกันยังไงครับขอบคุณมากครับ

11. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เพราะความร้อนมันสูงคับ อุปกรณ์ไฟฟ้า พลาสติก ยางอะไรพวกนี้มันจะเสื่อมไวกว่าปกติ คอยล์แยกมันแยกออกมาจากตัวเครื่องยนต์ ไม่เหมือนของเดิมที่ได้รับความร้อนจากเครื่องยนต์และจาการทำงานของตัวมันเองด้วยที่สำคัญ ถูกกว่าดีกว่า มีปัญหาหาเปลี่ยนได้ง่ายกว่า คับไม่ตรงรุ่นก็แปลงใส่ได้

12. ZAMZAM1

1,676
    42
    48

ตามนี้เลยครับ ขอเพิ่มเติม ใหญ่กว่าอีกเท่าตัวแน่ะ
    ของเดิมก็ใช้ได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้