*** บทความ แก้เครียดครับ *** // ตอนที่ 3 //

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โบตั๋น, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    Taxi เสียบนสะพาน รถติดยาว

ในวันอาทิตย์ที่อากาศดีวันนึง นัดกับสุดที่รักจะไปเลี้ยงปลาที่พุทธมณฑลครับ
    ใช้เส้นทางสายราชดำเนิน ก็ขับไปเรื่อยๆจนถึงสะพานปิ่นเกล้า รถเริ่มติด ติดหนัก
    และสาหัสมากๆ หากท่านใดจำเส้นทางก่อนขึ้นสะพานปิ่นเกล้ามุ่งหน้าพุทธมณฑลได้
    คงนึกออกว่า เมื่อผ่านไฟแดงไปจะมีอีก 1 เลนที่ให้รถที่มาทางสนามหลวงเข้ามารวมได้
    เท่ากับว่าจาก 4 เลนจะถูกบีบเหลือแค่ 3 เลน แล้วบริเวณกลางสะพานเลนขวาสุด
    มีพี่แท๊กซี่จอดเสียอยู่ 1 คัน ทำให้ในขณะนั้นรถวิ่งได้แค่ 2 เลน

ผมเห็นตั้งแต่ไฟแดงแล้วครับ เลยเปลี่ยนเข้าเลนกลาง เพื่อให้ไปได้เร็วกว่าเลนอื่น
    เมื่อรถเคลื่อนไปใกล้พี่แท๊กซี่คันนั้น ผมเห็นรถคันอื่นที่กำลังจะแซงไปเปิดกระจกชี้โบ้ชี้เบ้
    นึกกว่าจะช่วยกันเข็นรถคันนั้นเพื่อให้หารจราจรคล่องตัวขึ้น แต่เปล่าเลย
    ด่าทอด้วยถ้อยคำหยาบคาย ทั้งๆที่ผู้โดยสารของเค้าเพิ่งจะขอตัวลงจากรถไป
    ค่ารถก็ไม่น่าได้เพราะผมไม่เห็น ยังมาโดนด่าอีก ... มากรูเอง

ทันทีที่แซงพี่แท๊กซี่คันนั้นได้ ผมเลี้ยวเข้าเลนขวาหน้ารถเค้า แล้วถอยกลับมา
    เมื่อผมลงจากรถ สิ่งแรกที่ผมเห็นคือ “น้ำตา” ครับ พร้อมกริยาที่ยกมือไหว้ขอบคุณผม
    ตอนนั้นขนลุกทั้งตัว (เหมือนข้อ 2 ในกฎของมัวร์) แล้วก็ลากพี่แท๊กซี่คันนั้นลงสะพานไป

เมื่อแยกย้ายกัน ก็ไม่ได้ร่ำลาอะไรมากมาย ไม่ได้กอดกันกลมเหมือนบ้าน AF เวลาโดนโหวตออก
    แต่ภาพของพี่แท๊กซี่คนนั้น ยังอยู่ในใจผม ซึ่งตอนนี้ผมจำแกไม่ได้แล้ว และผมก็เชื่อว่า
    ภาพของผมก็ยังคงอยู่ในใจเค้าเช่นกัน มิตรภาพและความรู้สึกแบบนี้หาซื้อได้ครับ
    ที่ Big C, Lotus ศรีวรจักรก็มี ราคาอันละร้อยกว่าบาท
    ซื้อสายลากใส่หลังรถไว้คงไม่ทำให้บูสต์ไหลหรอกครับ
    ส่วนโอกาสนั้นหาได้ตามถนนทุกสาย ไม่ต้องเสียตังค์

TankEk และ Real_1111 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    ชื่นชมในความดีครับ

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  3. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    เยี่ยมเลยครับ...

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอดันหน่อยครับ จะได้เรียงกัน

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เขียนได้ดีเช่นเคยครับ

7. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    แจ่มแจ๋ว เดี๋ยวอ่านตอนต่อไปก่อน

8. โบตั๋น

4,842
    815
    113
  9. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    เรื่องแบบนี้ เกิดขึ้นได้ทุกที่ ทุกเวลา ทุกโอกาส จริง ๆ ครับ

10. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อ่านต่อๆๆ..:D

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่านับถือคับ เยี่ยมเลย ++

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ติดตามตอนต่อไป

13. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    วันนี้ก็เพิ่งลากรถรุ่นพี่ไปครับ
    ลากได้ไม่นาน สายลากขาด

พอจะสตาร์ท รถตัวเองพังต่ออีก
    รถที่มาลากรถตัวเอง น้ำมันก็หมดกลางทางอีก

ซวยซ้ำซวยซ้อนจริงๆ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  15. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ดีครับ ตามอ่านต่อ

16. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    สุด ครับ

อันนี้ชอบบบบบบบบ

โดนใจครับพี่ตั๋น

17. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    นับถือจากใจเลยคับ

คนดีมีนํ้าใจ ตอนนี้หายากจิงๆครับ นับถือๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้