ตำรวจตั้งด่าน ขับหนี-ขับหลบ-ไม่ยอมจอด-เข้าซอย ใครเคยทำบ้าง ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 10 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ตำรวจตั้งด่าน ขับหนี-ขับหลบ-ไม่ยอมจอด-เข้าซอย ใครเคยทำบ้าง ??

แมนๆกันเลยกระทู้นี้

ตั้งด่าน ตั้งการวย มีตำรวจ 2 - 3 คน กวย 1 อัน

โบกแล้วไม่จอด ขับหนี กระทืบคันเร่ง หลบ ตำรวจ

แชร์ประสบการ์กัน.....

เราเองก้อทำ :D

เวลาเจอด่านอย่างแรกเลย ต้องดูดตูดคันหน้าไว้ ไม่ให้มีช่องว่างให้ตำรวจเข้ามากระโดดขวางหน้ารถ

ปล.กระทู้นี้ไม่ได้ส่งเสริมให้กระทำความผิดแต่อย่างใด ^^ แต่ด่านบางที่แดกกันยิ่งกว่าโจรอีก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2009
  2. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    เคยโดนเรียกสมัยเป็นนักเรียนเรียกให้จอด ยืนขวางโบกให้เข้าขวาเราก็แกล้งจะจอดแล้วหักซ้ายออกเลยมันก็วอให้ข้างหน้าจับเราก็เลยจอดที่การประปาเลยแล้วก็เดินไปเข้าโรงเรียน การประปาอยู่ติดกับโรงเรียน ตำรวจที่ยื่นดักหน้าโรงเรียนมันก็หาใหญ่เลยประมาณว่ามโหมาก
    ปล.พรบ.กับทะเบียนก็ขาดถ้าจับได้ยาวถึงต้องหนี

3. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    บางทีก็คงต้องหนีครับเพราะว่าถ้าจอดก็โดนทุกทีไอ้เรื่องไม่เข้าเรื่องเนี้ยเอือมตำรวจไทย

4. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    เชนเกียรอ พอเห็นว่าเราลดความเร็วก็ซัดออกไปเลย

5. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    เพิ่งหนีมาตะกี๊เอง

ก็ส่วนใหญ่ก็ทำท่าเหมือนจะจอดแล้วไม่จอดล่ะคับ

ถ้ามันหนีไม่ได้ก็ต้องยอมพี่เค้าล่ะ

มีครั้งหนึ่ง เป็นถนนสี่เลน แบบมีเกาะกลางถนนอ่ะคับ

ผมเจอด่านก็สเต็ปเดิมเลย ผ่อนๆแต่สับเกียร์รอ เจอด่านแรกพี่แกคงไม่ทันระวัง

ผมก็เลยหนีไปได้ พอเทคออกมาปั๊บ อ้าวววว ชิบหายยยยย

ข้างหน้ามีอีก แต่เหลือบไปดูก่อนถึงอีกด่านมันมีที่กลับรถอยู่

ผมก็เลยหักรถกลับมาอีกฝากนึงเลย ก็คิดอยู่ทำไมมันตั้งด่านอย่างงี้วะ

พอกลับรถได้ปั๊บ อยากจะกรี๊ดดดดดดด

แม่่งมีอีก ยืนดักหน้าเลยทีนี้

แต่พอผมจอดปุ๊บพี่เค้าขอดูใบขับขี่ แล้วก็บอกว่าวันหลังไม่ต้องหนีนะ

แล้วก็ปล่อยเลย

ผมก็เลยยกมือไหว้พี่แกงามๆทีนึง

สงสัยพี่แกจะเบื่ออ่ะคับ อยากกลับบ้านแล้วมั้ง

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยทำแถวซอยอ่อนนุช แถวเอกมัย หลายทีเหมือนกัน บางทีก้ะดื่มมาพอที่จะโดนจับอะครับ รถป้ายแดงก็เคย จี้ๆคันหน้ากะไม่ให้พี่เค๊าเหนป้ายแดง กึ่มๆ พี่เด๊าก็เหนอยู่ดี โบกมือให้จอด ผมก็ทำเป็น "้เด๋วจอดแอบๆข้างหน้าพี่ รถติด ถนนมันแคบครับ" ทำเป็นช้าๆจะเข้าซ้าย พอข้างหน้ามันว่างพอก็TAKEเลยครับ อย่างมันส์ เสียงข้างหลัง "เฮ๊ย!!!" พี่แกชี้ใหญ่ ทำไรกุไม่ได้ 555+ คะนองไป มาคิดอีกที แม่งคิดว่ามียาบ้าแหกด่านยิงเอา

ถ้ามีโอกาสลองดูครับ มันดี

7. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    มีแต่หนี ไปทางอื่นครับ ไม่เข้าด่าน

ปล.แต่ล่าสุดเห็นระยะประชิดจอดหน้าด่านแม่งขี่มอไซค์มาถามเลย

8. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ไม่หนีดีกว่าเดี๋ยวจากน้อยจะกลายเป็นเยอะ

9. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เคยโดนตรงถนนเสรีไทยอะครับ แยกก่อนเข้าวงแหวนอะ มานเรียกให้จอดผมก็จอดนะ มานบอกว่า ฝ่าไฟแดงมา ผมไม่ได้ฝ่ามา อยู่ดีดีมานพูดว่า "เมิงจาเอาไวงวะ" โมโหเลยครับ เลยบอกมานไปไม่คุยแล้ว ปิดกระจกแม่มเลย หนีออกเลย วิ่งออกไปทางคู่ขนานอะ ดีที่มานไม่ตาม แต่มานเปงด่านเถื่อนอะ เลยหนีดีก่า

อีกรอบครับ แถวเลียบด่วนรามอินทราครับ หน้า crystal park เลยครับ แม่มเหงผมไม่ขายเข็มขัด แม่มเรียกเลย ด่านเถื่อนด้วยอะ มากาน 2 คน แกล้งทำเปงจะจอดไม่จอดหรอก ซัดหนีเลยครับ 5555+ จอดไม่ได้วันนั้น ทะเบียนขาดพอดีเลย เดี๋ยวเรื่องยาวครับ

บ้างครั้งต้องทำครับ เพราะตำรวจแม่ม รีดไถยิ่งก่าโจร ซะอีก

ปล. ตำรวจกับโจร เดี๋ยวนี้มานต่างกานที่อย่างเดียวแล้วหรือไงครับ คือเครื่องแบบ ขอโทดด้วยสำหรับคนดีดี

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยแต่ตอนขี่มอเตอร์ไซด์(ไม่มีทะเบียน , อุปกรณ์ไม่ครบ) เจอด่านใหญ่บีบทางเหลือเลนเดียว ดับเครื่องไปเข็นบนฟุตบาทเลยครับ ทำเป็นว่ารถเสีย ผ่านไปแล้วก็ไปสตาร์ทข้างหน้า.. ส่วนรถยนต์ยังไม่เคยครับ ทิ่มเข้าด่านจ่ายตังอย่างเดียว :D

11. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ถ้ามั่นใจว่า ไม่ได้ผิดอะไร ก็วิ่งตรงเข้าไปหาเลยคับ

ถ้ามั่นใจว่า มีสิ่งผิด ผมก็แนะนำให้วิ่งตรงเข้าไปเลยคับ แล้วฟอร์มเนียน ถามทาง บอกว่าหลงมา

( เคยทำแล้วผ่านเฉย ) แถม ตำรวจทำท่าทางงงๆ

แต่ถ้าไม่เนียน ก็ซวยคับ

12. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เคยไม่นานนี้เอง ขับๆมาจะยูเทินใต้สะพาน พี่เค้าแอบอยู่มุมมืด อยู่ๆ วิ่งออกมา จะขวางรถ ผมก็ทำเปนไม่เห็นโยกหลบนิดๆ ทำหน้าเบลอ ตาลอยๆ สับ 2 ซัดออกมาเลย

13. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เมื่อคืนเองครับ ประมาณ 2 ทุ่ม ได้

เรียกแต่ผมไม่จอด

ไม่ชอบคุยกับพวกตำรวจ คุย ที ไร ขึ้นทุกที

---------- Post added at 16:37:24 ---------- Previous post was at 16:37:03 ----------

เมื่อคืนเองครับ ประมาณ 2 ทุ่ม ได้

เรียกแต่ผมไม่จอด

ไม่ชอบคุยกับพวกตำรวจ คุย ที ไร ขึ้นทุกที

14. ity_oat

ity_oat New Member VIP

110
    0
    0
    ล่าสุด สองเดือนก่อนได้มั้งครับ

พึ่งได้ E30 สองประตูมา เป็นรถเกียร์ M/T คันแรก

ขับไม่คล่องเลย แต่อยากแรด ขับออกมาเที่ยว แถวบ้าน

ขากลับ ปกติจะกลับทางลัดๆๆๆ ก็ถึงบ้านได้

วันนั้น เพื่อนดันขอให้ไปส่งอ่อนนุช เลี้ยวซ้ายออกมาศรีนครินทร์ ตรงข้ามซีคอน

ขับไปได้ไม่ถึงร้อยเมตร ตรงทางลอดใต้สะพานเข้าซีคอน

ด้วยความที่เมา แต่มีสติ ลองชะเง้อคอ ดูซะหน่อย โอ่วววว

เห็นแว๊บๆๆ ริบๆ ไกลๆ ไฟแดงๆ หมุนๆๆๆๆ ครับ

เท่านั่นหละ ความเมาหายเกลี้ยง สติเกิดเลยครับ ไอ้เพื่อนข้างๆนี่ไม่ต้องพูดถึง ไม่รู้เรื่องอะไรทั้งนั้น

เบรคมันเลนกลางเลย ปกติขับไม่คล่อง นี่ใส่เกียร์ถอย ยาว ยาววววววววว ครับ

รถที่ตามมา งงครับ หลบกันเป็นแถวๆ วินาทีนั้น ผมไม่สนใจครับ เอาตัวรอดให้ได้ ขับเข้าด่านไป ยาวแน่ๆครับ

แต่มันไม่ง่ายแบบนั้น จังหวะที่กำลังเริ่มถอย สายตามองไปเห็นพี่เค้าแอบซุ่มอยู่ใต้สะพานซีคอนครับ

ถือไม้หน้าสาม ยาวๆ อันใหญ่มากกกก ทำท่าชี้ๆมาที่รถ กึ่งเดินกึ่งวิ่งมาที่รถเรา เหมือนจะให้หยุด

วินาทีนั้นสติเกินร้อยขึ้นอีกครับ ตั้งใจถอยหลัง อยู่ดีๆก็ขับคล่องมากๆ

ถอยเข้าซอยเดิม แบบทุกคนงง มอร์ไซค์วินออกมายืนดูว่ามันทำไรของมัน

สุดท้ายรอดครับ

ตั้งแต่นั้นมา ไม่เคยคิดจะกลับทางอื่น นอกจากทางที่เราคุ้นเคยอีกเลยครับ

ยังหลอนพี่ตำรวจ ที่ถือไม้หน้าสาม ชี้มาไม่หาย

---------- Post added at 16:51:32 ---------- Previous post was at 16:51:17 ----------

ล่าสุด สองเดือนก่อนได้มั้งครับ

พึ่งได้ E30 สองประตูมา เป็นรถเกียร์ M/T คันแรก

ขับไม่คล่องเลย แต่อยากแรด ขับออกมาเที่ยว แถวบ้าน

ขากลับ ปกติจะกลับทางลัดๆๆๆ ก็ถึงบ้านได้

วันนั้น เพื่อนดันขอให้ไปส่งอ่อนนุช เลี้ยวซ้ายออกมาศรีนครินทร์ ตรงข้ามซีคอน

ขับไปได้ไม่ถึงร้อยเมตร ตรงทางลอดใต้สะพานเข้าซีคอน

ด้วยความที่เมา แต่มีสติ ลองชะเง้อคอ ดูซะหน่อย โอ่วววว

เห็นแว๊บๆๆ ริบๆ ไกลๆ ไฟแดงๆ หมุนๆๆๆๆ ครับ

เท่านั่นหละ ความเมาหายเกลี้ยง สติเกิดเลยครับ ไอ้เพื่อนข้างๆนี่ไม่ต้องพูดถึง ไม่รู้เรื่องอะไรทั้งนั้น

เบรคมันเลนกลางเลย ปกติขับไม่คล่อง นี่ใส่เกียร์ถอย ยาว ยาววววววววว ครับ

รถที่ตามมา งงครับ หลบกันเป็นแถวๆ วินาทีนั้น ผมไม่สนใจครับ เอาตัวรอดให้ได้ ขับเข้าด่านไป ยาวแน่ๆครับ

แต่มันไม่ง่ายแบบนั้น จังหวะที่กำลังเริ่มถอย สายตามองไปเห็นพี่เค้าแอบซุ่มอยู่ใต้สะพานซีคอนครับ

ถือไม้หน้าสาม ยาวๆ อันใหญ่มากกกก ทำท่าชี้ๆมาที่รถ กึ่งเดินกึ่งวิ่งมาที่รถเรา เหมือนจะให้หยุด

วินาทีนั้นสติเกินร้อยขึ้นอีกครับ ตั้งใจถอยหลัง อยู่ดีๆก็ขับคล่องมากๆ

ถอยเข้าซอยเดิม แบบทุกคนงง มอร์ไซค์วินออกมายืนดูว่ามันทำไรของมัน

สุดท้ายรอดครับ

ตั้งแต่นั้นมา ไม่เคยคิดจะกลับทางอื่น นอกจากทางที่เราคุ้นเคยอีกเลยครับ

ยังหลอนพี่ตำรวจ ที่ถือไม้หน้าสาม ชี้มาไม่หาย

15. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    เคยโดนจับความเร็วแถวอ่างทอง ... แล้วกลับรถไม่เข้าด่านอ่ะ ...

พอย้อนกลับมา ตำรวจวิ่งจากอีกฝั่งถนน โดดมาที่เลนขวา ...

มันประทับปืนแล้วเล็งที่รถเลยอ่ะ ... งง ... มากกก ... ทำเกินไปป่ะ ...

โดนอย่างนี้ 2 รอบแระ ... ครั้งแรก สายเอเซีย แถวอ่างทอง ...

อีกครั้ง สน.นางเลิ้ง กลับรถตรงแยกที่ลงพระรามแปดมา ตัดกับเส้นราชดำเนิน ...

มันคว้าปืน แล้วเอามือมาทุบกระจกอ่ะ .. แค่กลับรถในที่ห้ามกลับเท่านั้นนะ ....

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  16. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ด่าน ใต้สะพานตัดใหม่ราชพฤกษ ซอยจรัญฯ13 กลางคืนวันศุกร์-เสาร์

ด่าน เส้นบรมฯก่อนถึงสายใต้ใหม่ กลางวันตั้งเปนบางวัน

ด่านจราจรกลาง เส้นบรมฯก่อนถึงสาย3 กลางวันตั้งทุกวัน

อิอิ จอดบ้างหลบๆบ้าง แต่ด่านกลางคืน หนีได้หนีหมดคับ กลัวโดนยัด

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เคยเมา ... ขับไปเจอด่าน เลยปิดไฟ ถอยหลังกลับ
    จะถอยเข้าซอยแต่ดันถอยไปชนฟุตบาท กันชนหลังห้อยเลย

18. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    อิอิ

ผมประจำครับ ถ้าเรียกผมก็จอด แล้วเสีย 40 บาท ค่าผ่านทางครับ

19. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่เคยครับ ไม่กล้าง่ะ

20. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ของผมถ้าด่านเล็ก ไม่เกิน 3 คน ผมไม่เคยจอดเลยคร้าบบบบบ

21. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    เคยครับ ด่านเถื่อนไม่มีเครื่องหมายมีแค่ ลูกเสือยืน ไม่กล้าจอดครับ ขับปกติไม่จอดครับ

22. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ยังไม่เคยคร้าบ

เคยแต่แบบโดดมาขวางหน้ารถ ก็หลบสิครับ ม่ะงั้นก็ชนแม่งตาย พอลงจากรถได้ใส่แม่งเลย อยากตายเหรองัยเปิดไฟเลี้ยวจะชิดซ้ายแล้วยังจะมาขวางอีก :p

23. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    สมัยนานมาแล้ว

ขับมา120พอเข้าโค้งนิดๆ มาเจอด่านหน้าซีคอน ตกใจกดเบรค จ๊ากกกๆๆๆ หักหลบกรวย ตอนแรกกะว่าจะจอด แต่ก็มองกระจกหลังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ซัดหนีไปเลย พอไปถึงแยกหน้าเสรีเซนเตอร์ ใจตุ้มๆต่อมๆ ว่าพี่รวดจะมาดักป่าว แต่ก็ไม่มีรอดตัวไป

24. TAE_CELICA

TAE_CELICA New Member Member

149
    0
    0
    เคยเจอกระโดด มาดัก ตรง ด่านเก็บตังทางด่วน ที่ออกจากrcaทีนึงครับ
    ซัดหนีอย่างเดียว เฮ้อๆๆ จอดล่ะโดนหนักแน่

25. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้าด่านเถื่อน ไม่มีป้ายไฟ ด่านไร้สาระ ยิ่งประเภทลูกหมา3-4ตัวจอดมอไซด์ดักโบกอย่างหวังเลยว่าจะจอด

หน้าปัฐวิกรณ์ก็บ่อย สายๆบ่ายๆ มีตลอด ไม่จอดไม่หักหลบ ชี้หน้าแล้วเบิ้ลใส่ด้วย โดดมาชนก็ชน ช่างหัวแม่ง ชนหมาตายจะยังเสียใจซะกว่า

หน้าวิทยาลัยพระนครหลักสี่อีกที่นึง แม่งคิดได้ไงตั้งด่าน2ทุ่ม รถติดจะตายห่า จะทำตัววิบัติไปถึงไหน

จังหวะรถชลอตัว มันเดินเลียบๆมาข้างรถด้านขวาแล้วโบกให้เข้าจอดซ้าย มองเห็นทางขวาโล่งพอดี

ก็เลยหักออกขวาแล้วก็ลากหมดเกียร์เลย ไม่หลบมึงก็เจ็บ เลยไปนิดนึงมียืนอีก2ตัว ตอนแรกทำท่าจะโดดขวาง

แต่มันก็ไม่โดด คงไม่อยากเสี่ยงเพราะเราก็ไม่ยกคันเร่งด้วย มันก็เลยแค่โวยวายตามประสาของมัน

พวกหมาทำตัวเหี้ยๆไม่จำเปนต้องทำดีกับมัน เหี้ยมาก็เหี้ยกลับ พวกเหลือบเห็บสังคม

แต่ถ้าด่านไม่เถื่อน ถูกต้องตามกฎหมาย ถ้ามั่นใจว่าไม่มีอะไรก็เข้าคับ เรียกคุย ตรวจสอบกันได้ตามปกติ

ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ แต่ส่วนมากจะไม่ค่อยเรียกปล่อยผ่านซะมากกว่า

จะมีก็สมัยหน้าท่าพระจันทร์นวลจันทร์สมัยโน๊นนนนนนน เมาก็เมา กันชนหน้าก็ไม่ใส่ ท่อก็3นิ้วยิงตรง

กลับรถย้อนศรเลน3กลับเข้าซอยลัดเลย โชคดีไม่มีรถมาเยอะเท่าไร ถ้าพุ่งเข้าไปล่ะครบสูตรแน่ นอนอิ่มโอเลี้ยงชัวร์

---------- Post added at 20:59:18 ---------- Previous post was at 20:58:56 ----------

ถ้าด่านเถื่อน ไม่มีป้ายไฟ ด่านไร้สาระ ยิ่งประเภทลูกหมา3-4ตัวจอดมอไซด์ดักโบกอย่างหวังเลยว่าจะจอด

หน้าปัฐวิกรณ์ก็บ่อย สายๆบ่ายๆ มีตลอด ไม่จอดไม่หักหลบ ชี้หน้าแล้วเบิ้ลใส่ด้วย โดดมาชนก็ชน ช่างหัวแม่ง ชนหมาตายจะยังเสียใจซะกว่า

หน้าวิทยาลัยพระนครหลักสี่อีกที่นึง แม่งคิดได้ไงตั้งด่าน2ทุ่ม รถติดจะตายห่า จะทำตัววิบัติไปถึงไหน

จังหวะรถชลอตัว มันเดินเลียบๆมาข้างรถด้านขวาแล้วโบกให้เข้าจอดซ้าย มองเห็นทางขวาโล่งพอดี

ก็เลยหักออกขวาแล้วก็ลากหมดเกียร์เลย ไม่หลบมึงก็เจ็บ เลยไปนิดนึงมียืนอีก2ตัว ตอนแรกทำท่าจะโดดขวาง

แต่มันก็ไม่โดด คงไม่อยากเสี่ยงเพราะเราก็ไม่ยกคันเร่งด้วย มันก็เลยแค่โวยวายตามประสาของมัน

พวกหมาทำตัวเหี้ยๆไม่จำเปนต้องทำดีกับมัน เหี้ยมาก็เหี้ยกลับ พวกเหลือบเห็บสังคม

แต่ถ้าด่านไม่เถื่อน ถูกต้องตามกฎหมาย ถ้ามั่นใจว่าไม่มีอะไรก็เข้าคับ เรียกคุย ตรวจสอบกันได้ตามปกติ

ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ แต่ส่วนมากจะไม่ค่อยเรียกปล่อยผ่านซะมากกว่า

จะมีก็สมัยหน้าท่าพระจันทร์นวลจันทร์สมัยโน๊นนนนนนน เมาก็เมา กันชนหน้าก็ไม่ใส่ ท่อก็3นิ้วยิงตรง

กลับรถย้อนศรเลน3กลับเข้าซอยลัดเลย โชคดีไม่มีรถมาเยอะเท่าไร ถ้าพุ่งเข้าไปล่ะครบสูตรแน่ นอนอิ่มโอเลี้ยงชัวร์

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เคยมีอยู่1ครั้งกับ รถคันเก่าคับ ทางเป็นช่องเขา ถนนตัดผ่านเขานะคับ ค่อนข้างมืด ตำรวจมาตั้งด่านเลยคับ แถม กรวยไม่มี ไฟก้อไม่มี ยืนดักกันมืดๆ คิดดูสิคับ ถนนโล่งผมขับ 80KM/H อยู่ๆเจอคนยืนดัก ชุดก้อสีเข้มๆ จังหวะนั้น มีใครจะจอดบ้าง ตอนแรกตกใจนึกว่า โจร ดักปล้น แล้วก้อมีตำรวจยืนกลางถนน มันกระโดดหลบ คิดดูถ้า มันหลบไม่ทันผมชนจะเกิดอะไรขึ้นเนี่ย

27. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เคยหนีตั้งแต่สมัยเล่น 2 ล้อ
    มาปัจจุบันเล่นรถ 4 ล้อ ก็ยังหนี(ถ้าหนีได้แล้วไม่เสี่ยงเกินไป)
    ไม่รู้เป็นอะไรเจอกันเป็นต้องจ้องจะจับ *-*

28. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เคยทำตอนกลางคืนอ่ะ ทางต่างจังหวัดเส้นที่ไปประจวบหลังจากเลี้ยวออกจากพระรามสอง

ไม่รู้มาดักห่าไรกันดึก ๆ ดื่น ๆ มีกรวยสามอัน ตำรวจสามคน กระบะตำรวจหนึ่งคัน ตำรวจถือดาบเจไดแดง ๆ โบกให้จอด

เห็นมีรถโดนเรียกจอดอยู่แล้วสองสามคัน กรูไม่จอดหรอก แม่งยังกะด่านโจร ดึก ๆ ดื่น ๆ สับลงเกียร์สามป๊า-------ดหนีไปเรย อุ อุ

29. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ไม่เคยครับ

ให้ค่าขนม ตร ปลอดภัยกว่า

เคยเมากลับบ้านจำได้ว่าลงสะพานปุ๊บจะมีด่านก่อนด่านจะมีซอยยกไฟเลี้ยวรอมาเลยครับ

ลงสะพานปุ๊บเจอเลยแล้วก็เลี้ยวเข้าไปกลับรถจอดนอนตั้งนาฬิกามือถือปลุกเอา

ปล.ด่านตรง 3 แยกมาสด้าถ้ามาจาก 4 แยกประเวศ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้