B11 วิ่งเกิน 100 แล้วรถสั่นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nontan, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nontan

nontan New Member Member

14
    7
    0
    สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนสอบถามด้วยครับ
    ผมใช้รถ B11อยู่ครับ ใส่ล้อ 17 นิ้ว หน้ายาง 205 มม. ครับ เครื่องเดิมๆด้วยครับ
    เวลาขับเกิน 100 k/h มันเป็นรถสั่นๆน่ะครับ
    ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดีครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ตัวรถสั่น หรือ พวงมาลัยสั่น ครับ ถ้า พวงมาลัยสั่นก็ถ่วงล้อคู่หน้าใหม่ แต่ถ้ารถสั่นคงต้องรอผู้รู้ต่อไปครับ รอแป้บ...

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนี้ครับ
    ถ้าถ่วงล้อไม่หาย ถ้ายางใช้มานานแล้ว ก็ลองสลับดูครับ

4. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    17 เลยหรอคับ

เครื่องเดิมด้วย..เครื่องทามงานหนักไปป่าวคับ

ถ่วงๆๆดูก่อนล่ะกานนนน

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    หรือไม่ล้อก็ไม่แน่น แบบใส่ไม่ฟิตอะป่าวววว ต้องทำ แหวนรองข้างในอาจแน่นขึ้น

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ลองถ่วงจี้ดู

ใส่ ฮับ

ถ้าไม่หายก็ บูช ปีกนกอาจลาโลก แล้วคับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ่วง จี้ ใส่ปอก ด้วยอีกเสียง :D

8. nontan

nontan New Member Member

14
    7
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับผม เดี๋ยวไปจัดการตามคำแนะนำโดยด่วยเลยครับ
    จะว่าไปใส่ล้อโตแล้วเครื่องเดิมเนี่ย มันทำให้รถผมความเร็วตกเกี่ยวมั้ยครับ
    เพราะรู้สึกมันเหยียบเร่งไม่ขึ้นเหมือนตอนล้อเดิมๆน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้