คลิกดาวน์ แล้วมีกลิ่นไหม้มาจากห้องเครื่องเป็นเพราะอะไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 20 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีขับมาปกติ เส้นเพชรบุรีตอนกลางคืน มีรถ TOYOTA NEW ALTIS มาดูดตูดรถเลยต้องคลิ๊กดาวห์หนี แต่พอดีรถเยอะเลยหนีทัน แต่ทำบ่อยเหมือนกันแต่เครื่อง EXI มันไม่แรง ก็เลยคลิกดาวน์บ่อยกว่าจะหนีทัน อยากทราบว่ากลิ่นไหม้เป็นเพราะอะไรครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที:cool:

1. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    1 เหม็นไอน้ำมันเครื่อง เนื่องจากรอบสูง

2 แผ่นครัชในเกียร์ ไหม้

3 เขม่าตามหัวลูกสูบ หรือ ผิวท่อ ไหม้ เนื่องจากความร้อนสูง

2. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ลองเปลียนน้ำมันเครื่องดูนะ ครับ

3. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    ผมเป็นบ่อยครับ ซัดทีไร กลิ่นหอมทุกที

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ซัดรอบสูงๆ น้ำมันเครื่องมันซึมหรือรั่วออกมามากกว่าปกติ มันหยดพอดีเครื่องร้อนมากมันก็เลยเหม็นไหม้
    อาจจะตรง จานจ่าย - ฝาครอบวาล์ว รั่ว
    เกียร์ออโต้ของเรา ถ้าใช้วิธีคลิ๊กดาว มันหนีไม่ค่อยออก
    ให้ดึงมาเกียร์ D3 กดหนีได้สบายครับ ผมเล่นบ่อย

5. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้วิธีนี้และครับขึ้นไวดี
    แต่อยากรู้จังว่ามีผลเสียเปล่า

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มาเก็บข้อมูลจากคุณ zamzam คับขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้