ชวนพวกพี่ๆคุยเรื่อง ทำท่อไอเสีย ให้ 2L ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย zapjapan, 14 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zapjapan

zapjapan New Member Member

47
    0
    0
    ทำท่อตังแต่ เฮดเดอร์ พักกลาง ยันออกท้าย
    คือ มันมีสูตรใหมครับ ว่าพักกลางต้องไส้ตรง อะไรอย่างเงี๊ย
    คือ อยากจะเล่นพวกท่อนี่ สนนราคาประมาณเท่าใหร่ (ท่อเหล็ก)

2. ใครเล่นดีเซลNAอยู่ให้ข้อมูลหน่อยเร๊ววววว

3. zapjapan

47
    0
    0
    คือว่า อยากแรงไม่พึ่งเทอโบ น่ะครับ แบบ NA ควันท่วมๆ

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    รอเซียนมาตอบเป็นเพื่อนครับ

5. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอท่านต่อไป

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    พักกลางไส้ตรงมิตซู ยังใช้การได้ไหม ครับ สำหรับ NA

7. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ของผมไม่พักไม่อะไรเลยยิงตรงๆออกหน้าเพลาเลย ๕๕๕ แรงไม่แรงไม่รู้แต่เสียงดังอะ
    ต้องถามเซียนดีฝ่าคับ

8. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ที่เห็นพี่ๆที่ร้านท่อไอเสียเขาทำกันก็มี เฮดเดอร์ พักกลางมิตซูไส้ตรง ท่อใช้ขนาด 2 นิ้วครับยันปลายเลย

9. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดันไปคราบรอความรู้

10. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เฮดเดอร์ 4-2-1 แต่ม๊ะรู้เท่าไหร่จำไม่ได้แล้วคับ..... ไส้ตรงวิ่ง แต่ดัง มาก ออกหน้าเพลา.....คับ

ทำปั๊มหน่อยดำ แน่ ๆ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ปรึกษา ร้านท่อดีกว่าครับ ถ้าพอมีกำลังทรัพย์ ร้านกรังปรีเฮดเดอร์ ย่าน รังสิต ครับ

12. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ถูกต้องเลยคับวิ่งดีขึ้นเยอะ อย่าลืมแต่งปั้มนะคับ:cool::cool::cool:

13. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    แรงแบบไม่พึ่งใบก็น่าสนนะคับ สำหรับคนงบน้อยอย่างเรา

14. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    มันไม่จบหรอกคับ แนะนำว่าเล่นเทอร์โบไปเลย หา CT20 สักลูก อินเตอร์สักใบ ทำปั้ม แค่นี้ก็เห็นผลอย่างน่พอใจแล้วคับ

15. zapjapan

47
    0
    0
    ขอขอบคุณที่มีเกร็ดความรู้มาแจกกัน
    มาขอกลางมุ้งรอความรู้เพิ่มเติม
    เกี่ยวกับการทำท่อให้ 2L เพิ่มต่อ ครับ

16. นี่เลยครับเพิ่งทำมาท่อพักคล้ายของเดิมน่า
    ส่วนท่อหลักของเดิมด้วยผุนิดๆ
    ท่อพักใส่มามันวิ่งดีกว่าจริงๆครับยิงลงเพลาเลย
    ท่อพักเอาไว้ตรงกลางครับเสียงก็ไม่ดังนะ วี๊ดนิดๆ
    มิตติ้งลองดูได้ครับ
    ราคาไม่สูง

17. Nong Lopuri.

Nong Lopuri. New Member Member

126
    0
    0
    ผมพึ่งยกออก เฮดเดอของรินสปีด+พักกลางเม้ง ใส่แล้วก็วิ่งดีขึ้นพอได้ สองอย่างราคาน่าจะ3000 นิด จำไม่ค่อยได้ครับ

18. zapjapan

47
    0
    0
    ไม่ทราบท่านใดพอจะมีข้อมูล ท่อพักกลาง มิตซูไส้ตรงผ่ามาจากโรงงานของ นิตโตะ บ้างครับ ราคาประมาณเท่าใหร่ครับ
    เฮดเดอร์สำหรับใส่ให้ 2L II มีสำนักใด ในไทยทำออกมาบ้างครับ ใครพอรู้ราคาบ้างครับ

ซูฮกทุกท่านที่เข้ามาตอบผมนะครับ Thank ให้ทุกท่านเลยครับ

---------- Post added at 20:28:15 ---------- Previous post was at 20:27:53 ----------

ไม่ทราบท่านใดพอจะมีข้อมูล ท่อพักกลาง มิตซูไส้ตรงผ่ามาจากโรงงานของ นิตโตะ บ้างครับ ราคาประมาณเท่าใหร่ครับ
    เฮดเดอร์สำหรับใส่ให้ 2L II มีสำนักใด ในไทยทำออกมาบ้างครับ ใครพอรู้ราคาบ้างครับ

ซูฮกทุกท่านที่เข้ามาตอบผมนะครับ Thank ให้ทุกท่านเลยครับ

19. zapjapan

47
    0
    0
    อัฟปาย แฮดๆๆๆๆ

20. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    เฮดเดอร์ 4-2-1

ท่อพัก ใส้ตรง

ท่อ 2นิ้ว สั้นที่สุด

21. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ของผม HEADER 4-2-1
    ท่อ2นิ้วครึ่งยิ่งหน้าเพลา
    พักปลายใบโตของJASMA
    ท่อTURBO JETใส่เกลียวอีกใบงามๆ
    ตอนนื้ปลดประจำการแล้วของกองอยู่หลังบ้าน(ขออนุญาติท่านประท่านนะครับ) ท่านใดสนใจ ติดต่อ084-8830651จอสร์ครับ

22. ส่วนของผมกระบะบ้านๆ n/a เดิมนะคับ....มีแค่ทำปั้ม กับเดินท่อ พักกลางมิตซูต้องลองดูนะคับ สำหรับรถ n/a ของพวกเรา

23. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    เฮตเดอร 3000
    ท่อ 2.2 1500
    ข้ออ่อน 2.2 500
    พักกลางไส้ตรง 1700 เสียงมันจะทุ้มๆ
    ประมาณนี้อ่ะ แล้วไขตูดให้มันดำซะหน่อย หรือไม่ก็ไปทำปั้มซะเลย สปิงกะขาคันเร่ง+โอริง 3500 <--แล้วแต่คารมต่อนะเอานะ
    ราคาประมาณนี้อ่ะ จำไม่ได้ เพราะทำนานแล้ว

---------- Post added at 20:17:14 ---------- Previous post was at 20:16:23 ----------

เฮตเดอร 3000
    ท่อ 2.2 1500
    ข้ออ่อน 2.2 500
    พักกลางไส้ตรง 1700 เสียงมันจะทุ้มๆ
    ประมาณนี้อ่ะ แล้วไขตูดให้มันดำซะหน่อย หรือไม่ก็ไปทำปั้มซะเลย สปิงกะขาคันเร่ง+โอริง 3500 <--แล้วแต่คารมต่อนะเอานะ
    ราคาประมาณนี้อ่ะ จำไม่ได้ เพราะทำนานแล้ว

24. zapjapan

47
    0
    0
    ขอบคุณครับพวกท่านที่มาช่วยกันตอบ ความรู้ทั้งนั้นครับ

ท่านที่ทำมาแล้วเล่าอาการให้ฟังบ้างครับหลังทำท่อมารู้สึกยังไงครับ

25. มู๋บิน_2527

มู๋บิน_2527 New Member Member

28
    0
    0
    ผมใส่เฮดเดอร์ 4-2-1 ครับ พักสองใบ ท่อ 2.2 ทั้งเส้นเลยครับ แซงดีกว่าเดิมเยอะ ประหยัดขึ้น นี่เปลี่ยนคลัทช์เป็นคาร์บอน แล้วครับคลัทช์เบาขึ้นเยอะ ปลายไหลสุดๆได้เกือบ150 ยาง31" อะครับ

26. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ความรู้เต็มๆ

27. zapjapan

47
    0
    0
    ขออัพนิสนะคัฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้