มีปัญหามาให้พี่ๆช่วยแก้อีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tu1, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tu1

tu1 New Member Member

4
    0
    0
    ปัญหาเป็นแบบนี้ครับ

คือ ตัวเลขที่บอกระยะทางมันเสียครับ รถวิ่งไปแต่หลักกิโลมันไม่หมุนตามนะครับ:cry:

ใครพอจะทราบวิธีแก้ หรือทราบว่าที่ไหนมีขายอะไหล่ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

เป็น รถ 623 gsi หน้าปัดเป็นรุ่นธรรมดาที่มีตัว S นะครับ
    089-1129885 อั้ม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่เข้ามาตอบหรือเข้ามาอ่านนะครับ

ปล ตั้งแต่ได้รถมาซ่อมแหลก :D เหนี่อยแต่สนุก

2. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    รู้สึกพี่โอห์ม แฮทช์แบคจะมีอยู่ชุดนึงนะครับ

รอมาตอบแล้วกันครับ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ผมเคยกอไมบ์กลับมาอะคับ มันเหมือน เฟือง มันขบกานออยุ่

เคยยเปน พอกอไมล์แล้วหาย !!

แต่ไม่รุ้ จาเหมือนกานมั้ย ++!!

4. tu1

tu1 New Member Member

4
    0
    0
    แก้ได้แล้วครับ ถอดแผงวงจรด้านหลังมาปักกีใหม่หายเป็นปรกติ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ

5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    555++ดีจายด้วยที่ซ่อมเองเป็นแล้ว..

ดีใจด้วยที่ลงมือทามเองได้เดี๋ยวก็ซ่อมเป็นเอง
    ทั้งคันล่ะครับ.จะได้ไม่เสียรู้ช่างตามร้านอ่ะ
    ถ้ายังไม่หายกะจามาบอกว่าถ้าหลักกิโลมาน
    ไม่วิ่งตามก็....
    ให้จอดรถข้างทางตรงที่มีหลักกิโลบอกไว้
    แล้วเอาเชือกผูกกับรถและหลักกิโลแล้วลอง
    วิ่งออกรถเดี๋ยวหลักกิโลมานก็วิ่งตามเองล่ะ
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
    แล้วก็จะมีรถเก๋งสีแปลกๆวิ่งตามด้วยอ่ะ(ทางหลวง)
    ล้อเล่นเน้อ5555+++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้