: ดูข่าวแล้วเศร้า ร.ต.อ.อาทิตย์ บุบผา ตำรวจผู้เสียสละ .........................<<<

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 15 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เมื่อสักครู่ดูข่าว บอกว่า เพิ่งไปออกรถ Honda Jazz เมื่อเช้าวันเสาร์

เเละภรรยาก็ขับรถคันใหม่ มาส่งที่ ส.น. และ นั้นเป็นการอยู่ด้วยกันครั้งสุดท้าย

:cry:

ข่าวตามนี้ครับ

http://news.mcot.net/crime/inside.php?value=bmlkPTM5MDMxJm50eXBlPWNsaXA=

ขอแสดงความเสียใจแด่ตำรวจผู้เสียสละชีวิต " ร.ต.อ.อาทิตย์ บุบผา " ไว้ณ ที่นี้ด้วยครับ

:cry:

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ตร.หัวหมากถูกยิงขณะล่อซื้อยาไอซ์จากผู้ค้ารายใหญ่กรุงเทพฯ 15 พ.ย. - รองสารวัตรสืบสวนสอบสวน สน.หัวหมาก ถูกยิงเสียชีวิต ขณะล่อซื้อยาเสพติดจากผู้ค้ารายใหญ่ ในซอยรามคำแหง 127

นางประภาพรรณ เดชะเทศ บุปผา ถึงกับร่ำไห้ เมื่อเห็นศพ ร.ต.อ.อาทิตย์ บุปผา รองสารวัตรสืบสวนสอบสวน สน.หัวหมาก สามีที่ถูกแก๊งค้ายายิงเสียชีวิต ขณะล่อซื้อยาไอซ์ กว่า 1 กิโลกรัมในซอยรามคำแหง 127 โดยขณะแสดงตัวจับกุม 1 ใน 2 คนร้ายได้ชักปืนยิงเข้าใส่ กระสุนเข้าบริเวณกกหูขวา อาการสาหัส ก่อนเสียชีวิตในเวลาต่อมาเพราะทนพิษบาดแผลไม่ไหว ขณะที่คนร้ายได้ขึ้นรถแท็กซี่ เขียว-เหลือง ทะเบียน 9454 กรุงเทพมหานคร ไม่ทราบหมวดอักษรหลบหนีไป สำหรับ ร.ต.อ.อาทิตย์ เป็นหนึ่งในชุดจับกุมคดีดังทั้งฆ่าข่มขืนสาวหลังป้ายรถเมล์ และพลทหารลวงฆ่าชิงแท็กซี่ เมื่อ

3. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

4. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    RIP ครับ เสียดายตำรวจดีๆ

มันน่าจะเป็นพวกลูกเสือข้างถนนที่สมควรโดนแทนคนดีๆนะครับ เฮ้อออ.....ประเทศไทย

5. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ฟังข่าวตอนแรกยังอึ้งๆ ชื่อคุ้นๆ นามสกุลเหมือนเพื่อนเลย พอเช็คไป
    ปรากฏว่าเป็นพี่ชายเพื่อนผมเลย ซึ่งพี่เค้ารักน้องมากๆ มาส่งเกือบทุกอาทิตย์

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    จับตายให้หมดๆ ซะพวก เหี้ย นี่

7. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ขยะสังคม ต้องจับมายิงทิ้ง

8. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    คนดีตายง่ายไป แต่ทำไมคนเลวนี่แม่งอายุยืนนักวะ

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวนี้ด้วยครับ
    .....................เสียสละจริงๆ.......................

10. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

11. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เสียใจด้วยครับ

12. ขอยกย่อง วีรบุรุษ ครับ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้อย่าเกิดขึ้นอีกเลย

14. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

15. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอเเสดงความเสียใจด้วยคับ . .

16. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    คนดีๆต้องจบชีวิตเพราะพวกเดนสังคมอีกแล้วหรอนี่

เสียใจด้วยครับ

17. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

18. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  19. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    1 ชีวิตคนดีๆ ที่เสียไป เพื่อที่จะแลกกับ 1 ชีวิตเหี้ยๆ ให้มันมานอนในคุก

มันคุ้มกันแล้วเหรอ ไอ้พวกเหี้ยๆพวกนี้ยิงทิ้งให้หมด

โอ๋กันจัง ยิงโจรตาม พวกสิทธิมนุษยชนก็จะออกมาว่าทำรุนแรง

โจรยิงคนดีๆตายไอ้พวกนี้เงียบ มันคุ้มครองสิทธิของใครกันแน่

20. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ขอแสดงความเสียกับครอบครัวผู้เสียสละด้วยนะครับ

21. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เสียใจกับครอบครัวด้วยนะครับ แบบนี้สมควรตาย

22. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เสียดายตำรวจ ดีๆๆ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ท่านทำหน้าที่ สุดยอดเป็นเกียรติให้กับวงศ์ตะกูล แล้วครับ

---------- Post added at 08:47:06 ---------- Previous post was at 08:46:51 ----------

เสียดายตำรวจ ดีๆๆ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ท่านทำหน้าที่ สุดยอดเป็นเกียรติให้กับวงศ์ตะกูล แล้วครับ

23. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เสียใจด้วยคับ...ถ้าตำรวจยิงก่อนก็คงโดนว่าทำเกินกว่าเหตุเหมือนคดี ผู้หญิงที่ขับแจ๊สที่บางนา

24. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    จับได้ต้องประหารครับ พวกเดนสังคม

25. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    เสียดายตำรวจดีๆ ฆ่าทิ้งให้หมดพวกเหี้ยๆ

26. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ขอยกย่องตำรวจดีๆครับเสียใจด้วยครับ

27. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ตำรวจดีๆ น่า สรรเสริญ ครับ

ปล. ส่วนพวกสัมพเวสี ตามสี่แยก หรือ ด่านเถื่อนนี่ น่าให้มันโดนยิงแทนคนดีๆ จริงๆ

28. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

29. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ขอแสดงความเสียใจ กับ ครอบครัว ผู้เสียสละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้