สอบถามผู้รู้ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย OatTrasH, 12 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OatTrasH

OatTrasH New Member Member

211
    0
    0
    คือว่าผมจะวางเครื่อง แต่ผมดันไปรักหรือชอบยังไงได้ก็ไม่รู้นะครับกับ RB20 neo6
    คือผมจะถามผู้รู้ว่าสามารถวางในบอดี้ KE70 ได้หรือป่าวครับ
    แล้วถ้าวางได้มีช่างเก่งๆ RB แนะนำบ้างป่าวครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. accord66

accord66 New Member Member

69
    0
    0
    RB ไม่ได้หรอกครับใส่ไปคงระเบิดห้องเครื่องเละแน่ ได้ยังเก่งก็พวกตระกูลเครื่อง 4 สูบครับไม่ต้องระเบิดห้องเครื่องให้ดูไม่สวยดีกว่า

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    - SR20DE ดีกว่าครับ ทนทาน ไม่จุกจิก ของแต่งเยอะต่อยอดได้มากกว่า
    - เครื่อง 6 สูบเซอร์วิสยาก หนักหน้า ควบคุมยาก

ถ้าอยากแรงตรงรุ่นก็ 4A-GE 3S-FE 3SBEAM แรงตรงยี่ห้อแต่เครื่องแพงและหายาก

---------- Post added at 10:13:02 ---------- Previous post was at 10:12:41 ----------

- SR20DE ดีกว่าครับ ทนทาน ไม่จุกจิก ของแต่งเยอะต่อยอดได้มากกว่า
    - เครื่อง 6 สูบเซอร์วิสยาก หนักหน้า ควบคุมยาก

ถ้าอยากแรงตรงรุ่นก็ 4A-GE 3S-FE 3SBEAM แรงตรงยี่ห้อแต่เครื่องแพงและหายาก

4. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0

เฮ้ย...โจ...หยุดเรื่องแรงไว้ก่อน...
    ไอ้โอ๋มันกลับมาแล้วอ่ะ..ท่าทางจะแรงด้วยนะ....
    นัดไปเจอกันสักมื้อป่าว.....

5. DEVILMAN

585
    84
    0
    ไปเด่ะ หลวงพี่สึกแล้วนี่นา

6. tommy@

tommy@ New Member Member

106
    0
    0
    ช่างเก่งๆ RB ต้องติดต่อพี่เก๋ k sport คับพี่เค้าทำแต่rbอย่องเดียวคับ

7. OatTrasH

211
    0
    0
    ผมก็ว่างั้นแหละแต่ sr20de มันจะวิ่งดีป่าวครับแล้วห้องเครื่องต้องทุบเยอะเหมือนกันป่าว
    เหงเค้าบอกมาว่าเครื่อง nissan ทุบเยอะ บ้างก็ออกตัวไม่ได้บ้าง เฟืองแตกบ้าง เพลาขาดบ้าง
    โอ็ยผมละปวดหัวจิงๆ
    อิอิ แต่3sบีมราคาสูงนิ มีแต่เทพๆวางกัน

8. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    neo ต้องเอาไมล์มาด้วยครับ ไม่งั้นบ้าบบายได้เลย

9. DEVILMAN

585
    84
    0
    SR20DE ผมวางใน DX ใช้งานมา 6 ปี แล้วครับไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจ
    การวาง ทุบอุโทงค์เกียร์นิดเดียวผนังห้องเครื่องไม่ได้ทุบครับ

เฟืองแตก+เพลาขาดอยู่ที่สภาพของเฟืองท้ายด้วย ถ้าเดิมๆติดรถออกตัวแรงๆ อาจเป็นแบบนั้นครับ
    ช่วงล่าง+เบรคต้องทำด้วย ถึงจะวิ่งได้ดีครับ

3S BEAM มีคนวางใน DX แล้วครับเกียร์ธรรมดา 6 Speed

10. OatTrasH

211
    0
    0
    ผมจำได้ละ พี่โจนั้นเอง อิอิ ผมเคยซื้อกระจกกระสุนพี่ไป
    ว่าแต่ 3s beam มันราคาแรงไม่ใช่หรอพี่

11. PONG_MANIA.888

PONG_MANIA.888 New Member Member

12
    0
    0
    สีสูบหน้าจะเหมาะว่านะครับ เห็นด้วยกับการที่จะไม่ต้องทุบห้องเครื่องเข้าไป อีกอย่าอยางตัวแรงๆๆห็มีเยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้