อาการรถกระตุก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    มันเป็นที่อะไรครับ มันกระตุกๆ ช่วงที่ขึ้นเกียร์ใหม่น่ะครับ เช่น จากเกียร์ 2 เปลี่ยนไปเป็น 3 พอปล่อยครัชเหยียบคันเร่งมันก็กระตุกๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    จากที่เคยเกิดกับรถตัวเองก็มาจาก กรองเบนซิน // จานจ่าย // หัวเทียน // อะไรประมาณนี้ครับ

อาจจะมีปัจจัยอื่นอีกครับ รอผู้ที่เชี่ยวชาญอีกทีครับ

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ไม่เป็นที่ไฟ ก็ เป็นที่ น้ำมันคับ

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ลองดูหัวเทียน กับสายหัวเทียนก่อนครับ:)

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น่าจะเป็นที่น้ำมันนะ ใช้แก๊สโซฮอลล์รึป่าวคับ

6. anakin_n

65
    0
    0
    ใช้แก๊สโซฮอลครับ มันจะเป็นอย่างนี้เหรอครับ แต่ถ้าช่วงเปลี่ยนเกียร์แล้วเหยียบคันเร่งแรงๆมันจะไม่เป็นครับ ถ้าปล่อยคลัชแล้วค่อยๆเหยียบคันเร่งมันจะกระตุกทันทีเป็นแทบทุกเกียร์ครับ ตอนนี้จะกลายเป็นตีนผีอยู่แล้วครับ เพื่อไม่ให้รถมันกระตุกช่วงเปลียนเกียร์

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เปลี่ยนกรองเบนซิล+ตั้งไฟใหม่+หัวเทียนใหม่+ทำความสะอาดกรองกากาศ

8. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    เช็คที่หัวเทียนก่อนครับ หากปกติเช็คที่สายหัวเทียน ของผมเปลี่ยนหัวเทียน+สาย หายเป็นปลิดทิ้ง

9. anakin_n

65
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ เดี๋ยวจะไปลองดูก่อนครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หายแล้วมาลงบอกสมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ

11. Sorawut_ood

Sorawut_ood Member Member

37
    0
    6
    ส่วนมากจะเป็นที่ไฟ ก่อนไล่เปลี่ยนอะไหล่ ลองถอดหัวเทียนออกมาแล้วให้ช่างเขาเอาลมไล่ฉีดตรงบล็อกหัวเทียนก่อน เพราะบางทีน้ำมันเข้าไปในนั้น ทำให้เครื่องมันมีอาการสะดุดก็ได้ ถ้ายังไม่หายให้ลองเปลี่ยนหัวเทียน + สาย เลยครับ

อาการแบบนี้ B13,B14,NV ตระกูล GA ทั้งหลายเป็นได้หมดครับ

12. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ครับ ผมก็เป็นอยู่ตอนนี้ นะครับ

เลยไปทำการเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ อาการก็ดีขึ้นครับ

ซื้อมาเปลี่ยนเองครับ

ดอกละ 140 บาท

4 ดอก 560 บาท

ลองทำดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้