อยากรู้ว่าฟิลม์มาติดตัวถังเต็ม ไม่รู้ราคาเท่าไร จาก wrap-a-car

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 17 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    อยากรู้ว่า ติดฟิลม์เป็นอย่างไรบ้าง ข้อดีมั้ยข้อเสียยังไง ไม่ทราบเลย แต่ไม่รู้ว่าเรื่องราคาแพงไปหรือเปล่า????? ไม่ต้องไปทำเปลี่ยนสีครับ :p

2. อ่อนะ

อ่อนะ Guest

0
    0
    0
    เคยโทรไปถามอยู่ครับรถผม ราคาอยู่ที่ สี่หมื่นบาทครับ สรุปทำสีไปเลยดีก่ามั้งง

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เคยโทรถามเหมือนกัน เป็นรถporscheของเพื่อน เค้าคิดเกือบห้าหมื่น แพงกว่าทำสีอีกอะ

4. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ค่าทำประมาณ 4 หมื่น +/- แล้วแต่รถ

บางมุมอาจจะคิดว่าทำสีไปเลยดีกว่าราคานี้
    แต่อีกมุมมองเบื่อหรือจะขายรถก็แกะออก ไม่เสียรถ+ราคาขายต่อไม่ตก

5. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ค่าทำประมาณ 4 หมื่น +/- แล้วแต่รถ

บางมุมอาจจะคิดว่าทำสีไปเลยดีกว่าราคานี้
    แต่อีกมุมมองเบื่อหรือจะขายรถก็แกะออก ไม่เสียรถ+ราคาขายต่อไม่ตก

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    http://www.wrap-a-car.com/

ราคาไม่เบาเหมือนกันนะ สรุป เหมาะสำหรับ ซูเปอร์คาร์มากกว่า ผมว่ารถบ้านๆ ผมไม่สู้อะ แต่ก็สะดวกดีครับ

7. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ขอบคุณครับ มาถามรู้เฉยๆๆ

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ข้อดีอีกข้อคือมันสามารถปกป้องสีรถได้ด้วย แล้วเวลาเบื่อๆก็เปลี่ยนสีไม่ยากครับ

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เห็นเค้าบอกว่า มีประกัน ถ้า มีรอยขีดข่วน เปลี่ยนให้

10. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ค่าทำเกือบเท่าราคารถผมเรย = ='

11. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    แพงอ่ะครับ

แต่ก็ดีนะ

ถ้าเบื่อก็ลอกออก

---------- Post added at 12:11:33 ---------- Previous post was at 12:11:14 ----------

แพงอ่ะครับ

แต่ก็ดีนะ

ถ้าเบื่อก็ลอกออก

12. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    ชอบจริงๆ ดำด้านเนี่ย .... แต่รู้ราคาแล้ว ขอแอบชอบอย่างนี้ต่อไปดีกว่า ไม่มีปัญญาทำ :cry: .... :eek:

13. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    แพงก็จริง แต่คิดในแง่ดีถ้ารถเราสีดีๆ ยอมเสียตรงนี้เปลี่ยนสีก็น่าจะดีกว่า ไม่ต้องเสี่ยงกับอู่ที่ทำงานออกมาไม่ดีด้วย

14. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    ถ้าเป็นรถเก่าหรือรถบ้านผมว่าไม่คุ้มครับ 3-4หมื่น ผมว่าราคาค่อนข้างแรง

แต่ว่าพักนี้กระแสแรงน่าดู

15. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ทำแล้ว คงไม่ต้องลง wax

หรือขัดเคลือบสี ใช่ป่าวครับ

16. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ทำสีดีกว่าครับราคานี้ แรงจังเลย

17. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    รอราคาลงก่อนดีกว่า แรกๆแพงจัง

18. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    เหงด้วยคับ

19. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    เคลือบได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้