ไฟ ABS โชว์ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย surin.soi, 14 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. surin.soi

surin.soi New Member Member

11
    0
    0
    :eek: ไฟ ABS โชว์ครับ ต้องดับเครื่องสตาร์ทใหม่ถึงดับ ไม่ทราบเป็นเพราะไรใครพอทราบบ้างอ่ะคับ

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    แล้วตอนที่วิ่งไฟมันยังโชว์อยู่ป่าวคับ

3. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ของผมก็เป็น เป็นตอนสตาร์เครื่องครั้งที่2 แต่ขับๆไปดับเครื่องแล้วสตาร์ใหม่ก็หาย ABS ของHONDA ชอบมีปัญหาเสมอๆถามช่างส่วนใหญ่ได้เลย แต่ไม่ต้องตกใจขับไปให้มันพังไปก่อนเลยแล้วค่อยว่ากันใหม่

4. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ส่วนมากนะครับเป็นท ี่sensor ที่จาน ดิสเบรค มันสกปรก ใช้น้ำยาล้างคอนแทคของphilipsกระป๋องสีฟ้า ฉีดไปที่ sensor ส่วนมากจะหาย sensor อยู่ที่ใกล้ๆกับ
    ดิสเบรค สังเกตที่สายไฟตรงดุมล้อ ฉีดน้ำยาเสร็จแล้ว ให้ใช้ลมเป่าด้วย โชคดีนะครับ
    จาก bunphot2000

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้