ช่วยหน่อยคร๊าบของผมมันไม่มี

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย namp00, 17 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. namp00

namp00 New Member Member

30
    0
    0
    พี่ๆครับ...รวบกวนเวลาของพี่ๆสมาชิกนิดหน่อยนะครับ

คือว่าพอดีผมขายเกียรให้พี่คนนึงที่เป็นสมาชิกในเวป....
    แล้วพอส่งไปผมลืมถอดตัวที่เอาไว้ขันยึดติดกับสายไมล์วัดรอบออก
    มันเลยกลวงโบ๋อย่างงี้อ่าครับ

http://upload.mwake.com/v3.php?id=9J/wtbDNxQejr.bmp
    http://upload.mwake.com/v3.php?id=9J/RcWejq56sA.bmp

อยากถามพี่ๆว่า....ราคาไอ้ตัวเนี่ยะประมาณเท่าไหร่....หาได้ที่ไหนบ้างครับผมอยู่เชียงใหม่หงะ
    แล้วพี่ๆท่านไหนพอจะมีเผื่อผมใช้บ้างครับ
    แล้วจะทำยังไงถ้าผมจะใช้รถก่อนครับเพราะตอนนี้ผมจำเป็นต้องเอารถไปให้แม่ใช้ส่งหลานไปโรงพยาบาลเวลาไม่สบาย....

พี่ท่านใดมีข้อเสนอแนะยังไงบอกหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2009
  2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ขออภัยครับ ของผมดูรูปไม่ได้ครับ
    ถ้าสะดวกช่วยอัพโหลดอีกทีนะครับ

3. namp00

30
    0
    0
    ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ
    ผมเข้ามาอัพโหลดรูปใหม่แล้วนะครับ

พี่ๆครับๆถ้าผมจะกลึงฝากปิดไปก่อนจะมีปัญหาอะไรไหมครับ.....
    ขอบคุณครับ

4. PALM@ARCH

341
    2
    18
    จำไม่ผิดมันน่าจะติดมากับสายไมล์นะครับ
    ยังไงเด่ววันนี้กลับไปดูให้ก่อน
    พรุ่งยี้มาบอกอีกที

5. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    มันคือรูสายไมล์ คับ

6. namp00

30
    0
    0
    ขอบคุณล่วงหน้าก่อนนะครับพี่ๆ

7. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    ราคามือสองไม่น่าเกิน 500 นะครับ ที่เชียงใหม่
    ถ้าหาไม่ได้จริงๆโทรมาละกันครับ เราคิด 300 พร้อมค่าส่ง
    ส่วนที่ถามว่ากลึงปิดไปก่อนได้มั๊ย สามารถปิดได้ครับ

8. PALM@ARCH

341
    2
    18
    ตามที่เทพแจ้งไว้เลยครับ

9. namp00

30
    0
    0
    ขอบคุณครับ......
    ตอนนี้พี่เขาส่งกลับคืนมาให้แล้วครับ.......

แต่????
    เจอปัญหาใหม่ตอนไปรับรถกลับมานี่แหละครับ.....

เวลาเราเลี้ยวมันจะมีเสียงดังมากเหมือนผ้าเบรกกับจานเสียดสีกัน
    วลาขี่ตรงๆก็มีนะครับ....แต่ไม่ดัง....แล้วเป็นข้างขวาข้างเดียวด้วย....
    ซึ่งก่อนหน้าที่จะเอาไปซ่อมเกียรไม่เป็น.....
    พี่คิดว่าน่าจะเป็นเพราะอะไรครับ.......รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ

10. PALM@ARCH

341
    2
    18
    ลองดูแผ่นเหล็กบังฝุ่นดุมล้อก่อนครับ
    เข้าใจว่าตอนประกอบน่าจะไปโดน
    มันเลยพับไปสีจานเบรค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้