evo4 เข้าเกียร์ยาก

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย TOP@MU, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOP@MU

TOP@MU New Member Member

3
    0
    0
    EVO4 มีปัญหาเข้าเกียร์ยากบางเวลา โดยเฉพาะตอนเริ่มใช้งาน วิ่งไปสักพักจะดีขึ้น จะเข้าเกียร์2ยากเป็นมาตั้งแต่แรกเลยคับ สาเหตุจากอะไรคับ:

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เติมน้ำมันเกียร์เบอร์หนืดเกินไปหรือเปล่าครับ
    ลองตรวจสอบจุดเล็กน้อยพวกนี้ดูก่อนครับ

---------- Post added at 14:24:14 ---------- Previous post was at 14:23:55 ----------

เติมน้ำมันเกียร์เบอร์หนืดเกินไปหรือเปล่าครับ
    ลองตรวจสอบจุดเล็กน้อยพวกนี้ดูก่อนครับ

3. TOP@MU

TOP@MU New Member Member

3
    0
    0
    น้ำมันเกียร์สำหรับเกียร์ของ evo 4 ควรเป็นเบอร์อะไรคับ ผมไม่รู้ว่าช่างเค้าใส่เบอร์อะไรมาให้ ต้องถ่ายของเก่าทิ้งเลยใช้มั๊ยคับ อีกประเด็นคับน้ำมันเครื่องบางจากเป็นไงบ้างคับช่างเข้าใส่มาให้ ใช้ไปซัก 2 พันโลแล้วคับ คล้ายๆจะมีเสียงวาล์วดังคับ ถ่ายทิ้งตอนนี้เปลี่ยนเป็นวาโวลีน จะช่วยให้เสียงวาล์วเงียบลงมั๊ยคับ ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ เพิ่งมาใช้ evo 4 คับ

4. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    น้ำมันเครื่อง Total 10w50ครับ
    น้ำมันเกียรืใช้ของโททาลก็ดีครับ หรือpenzoi หัวจรวด เบอ90ก็ได้ครับ

5. oh_rit

oh_rit New Member Member

29
    0
    0
    ขอรอฟังด้วยคนนะคับ ผมอีโวสามอาการเดียวกันเลยครับแต่ผมเพิ่งเปลี่ยน ใช้เพนซอลหัวจรวด ก็ยังไม่หายคับ ปั้มครัชก็เพิ่งเปลี่ยน

6. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    mobile1 5w-50 ก็โอนะครับ ตอนนี้ใช้อยู่

เคยใช้ pacer กลิ่นแปลกๆ สีม่วง ก็โอเลยแต่ไม่รู้หายากเปล่า

7. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    total ทั้งน้ำมันเครื่อง และ เกียร์เลยคับ
    มีพี่ในคลับเราขายอยู่คับผม

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าร้อนแล้วเข้ายากทุกเกียร์ ให้รื้อชุดคลัตซ์ และ ปั๊มคลัตซ์ ตรวจสอบระยะการกดครับ
    ถ้าเข้ายากเฉพาะบางเกียร์รื้อเกียร์ดูซิงโครแมทเกียร์นั่นๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้