สอบถามเรื่องกันโคลงหลุดเเบบในรูปหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Kart-1, 17 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    คือมันหลุดมาได้น่าจะซั๊ก2-3ด้เเล้วอ่ะครับ
    ที่รู้เพราะมันมีเสียงดังตอนเลี้ยวสุดหรือบ้างก็ดังตอนล้อหน้าขวาวิ่งไปโดนพื้นถนนที่ไม่เรียบก็จะดังแกร๊กๆ
    คืออย่างในรูปเลยครับกันโคลงหน้า ด้านขวามันหลุดเเบบในรูปไม่ทราบว่ามันมีวิธีเเก้ไขหรือป่าวครับ
    ทำอย่างไร หรือเเค่จับยัดเข้าที่เดิมเฉยๆก็จบครับ คือยังไม่ได้ลองทำครับเลยไม่รู้วิธีเลย
    หรือว่าต้องเอาไปอัดหัวตรงที่มันหลุดใหม่ งบเท่าไหร่ คือต้องใช้รถทุกวันครับ
    ถ้าจะให้เปลี่ยนเลยเกรงว่าตังค์จะไม่พอ
    ถ้าต้องเปลี่ยนจริงๆกะไว้รอสิ้นปีโบนัทออกอะครับ
    มีวิธีให้ใช้ได้ซั๊กระยะก่อนหรือป่าวครับอีกเดือนเดียวเอง:cry:

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ให้คำเเนะนำที่ดีครับ;)

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เปลี่ยนเลยครับของแท้ไม่กี่ร้อยบาท

3. Kart-1

567
    7
    18
    ไม่ทราบว่าราคาทั้งคานเลยใช่หรือป่าวครับหรือเฉพาะไอส่วนที่เหมือนดัมเบลเล็กๆ:D

4. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    เฉพาะตัวลูกหมากกันโคลงคับผม

5. หลวมขนาดนี้ ไม่ต้องซ่อมแล้ว เปลี่ยนใหม่เห๊อะ ลูกหมากอ่ะ

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    คู่ละไม่กี่ บาท

เปลี่ยน ทั้งคู่ now

7. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    โอ้ ความรู้ใหม่ๆ ขอบคุณคับ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เปลี่ยน ครับ ต้องเปลี่ยน สถานเดียว ไม่แพง

9. Kart-1

567
    7
    18
    -สอบถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ เเล้วถ้าผมถอดออกไปเลยทั้งอัน
    มันจะมีผลต่ออาการของรถอย่างไร ตอนไหนครับ เช่น ตอนขับเร็ว ตอนตกหลุม หรือตอนเลี้ยวเเรงๆ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ
    คือผมเห็นรถเเรลลี่เค้าถอดกันโคลงทิ้งกันหมดเลย เหมือนจะไม่ค่อยมีความสำคัญอะไรมากนัก

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    รถก็กลายเป็นเด็กฮิบฮอบสิครับถอดออด โยงกระจายวิ่งตกถนนกันพอดี

11. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อืม...เป็นคำถามที่ดี ใครรู้มาตอบที รอคำตอบด้วยคน:D

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ชื่อมันบอกอยู่แล้วว่ากันโคลงครับ ไม่ได้กวนนะ แต่มันเห็นภาพชัดสุด ถ้าไม่มีรถมันก็จะโคลงครับ เวลาเข้าโค้งหรือออกตัวแรงๆ
    รถก็จะเป๋ได้ แนะนำว่าไปหาอู่ซ่อมเถอะครับ ไม่นานหรอก ไม่เกินครึ่งวันก็เสร็จ

13. ถอดออกไปก็ไม่เสียหายหรอกครับ รถรุ่นเก่า ๆ เค้าก็ไม่ได้มีมาให้ เพียงอาจ
    รู้สึกว่ารถมันโคลงตัวมากกว่าปกติเท่านั้นเอง

ส่วนถ้าเทียบกับรถ Rally ที่เค้าไม่ใส่กัน เค้าไม่ใส่กันตอนไหนล่ะครับ เค้าถอด
    ตอนที่ลุยโคลน หรือทางโหดมาก ๆ ล้อรถระได้ไม่ลอย หรือจมโคลนไงล่ะ

พวก F1 เค้าก็ถอดออก เวลาที่ฝนตกเหมือนกันครับ แต่ Condition และฝีมือ
    ของรถที่เรา ๆ ขับ กับรถที่บอกไป มันไม่เหมือนกันนะครับ

14. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ของใหม่ศูนย์ ข้างละ 1280 บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้