ขอถามผู้รู้หน่อยคับ ผมอยาก set turbo ลงใน h22a รบกวนด้วยคับ มาตอบกันเยอะๆคับ ความรู้จะได้ ปึ๊กคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tit666, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tit666

tit666 New Member Member

27
    0
    0
    ผมขับ honda prelude h22a แต่อยากลอง set turbo ดูคับ ใส้เดิมๆ แต่ทำอย่างอื่น งบสัก 50000฿ กับบูสต์อยุ่ที่ 0.7-0.8 บาร์อ่ะคับ จะได้ไหมคับ ต้องใช้ของไรมั้งคับ ใช้งบเท่าไหร่คับ แล้วจะมีปัญหาตามาไหมคับ กับ บูสต์แค่นี้คับ แล้วมีร้านดีๆทำไหมคับ รบกวนด้วยน่ะคับมาตอบกันเยอะๆน่ะคับ ผมจะได้มีความรู้หนาๆ ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2009
  2. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ถ้าไม่ทำไส้ 0.5 ก็แล้ว คับ เอาแบบว่าขับได้ซัดได้เอาทนๆ น่าจะดีกว่า..
    ประสพการณ์ F22B VTEC เซ็ท โบมาจากญี่ปุ่น บูชตั้งมา 0.4 เอง แต่ ซัดได้ สบาย ขับสนุก ฟิวรถมีโบ แต่ไม่ดึงมาก ความร้อนไม่ขึ้น ตอนนี้ก็ยังเท่าเดิมไม่ปรับเพิ่ม เพราะถ้า เผลอ ไส้แตกแน่นๆ...

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    087 6707086 พี่ตี้ GT Garage โทรไปเลยครับ เจ้าพ่อ H22 Turbo

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ลองหากระทู้เก่าๆดูก่อนมั้ยคับ น่าจะมีข้อมูลอยู่พอสมควรเลยคับ

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ในความคิดของผมเซตโบยังไงก็ต้องมี หัวฉีด+ลูก+ก้าน+กล่อง ไม่งั้นโอกาสงอแง ปนไข้ และหลับคาเท้าสูง

เพื่อนแถวบ้านก็พรีลูตH22เซตโบเหมือนกัน เพิ่งจูนจบไปไม่นานยังไม่เคยไปนั่งเลยว่าทำมารอบนี้เปนไงบ้าง

---------- Post added at 21:43:45 ---------- Previous post was at 21:43:28 ----------

ในความคิดของผมเซตโบยังไงก็ต้องมี หัวฉีด+ลูก+ก้าน+กล่อง ไม่งั้นโอกาสงอแง ปนไข้ และหลับคาเท้าสูง

เพื่อนแถวบ้านก็พรีลูตH22เซตโบเหมือนกัน เพิ่งจูนจบไปไม่นานยังไม่เคยไปนั่งเลยว่าทำมารอบนี้เปนไงบ้าง

7. kung ek

kung ek New Member VIP

103
    4
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

8. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    บูส น้อยวิ่งพอมันส์ขับใช้งานสะดวก งบอยู่ที่เลือกของคับ เทพ มากราคาก็สูงตาม ขอให้ Enjoy honda นะค้าบบบ

9. tit666

27
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ ทุกคน และทุกความคิดเห็น มาตอบกันเยอะๆอีกคับ ต่างคนต่างความคิดออกไปคับ enjoy HONDA คับ

10. tit666

27
    0
    0
    มาตอบกันเยอะน่ะคับ

11. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ลองไปหาอ่านกระทู้เก่าดูครับ...ถามมา100คนก็ตอบ100ที...ท่าจะไม่ไหว...อยากความรู้หนา...ก็ต้องหาอ่านเอาครับ...

12. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    จากประสบการณ์ ในฐานะที่ใช้ Prelude เหมือนกัน ถ้าเริ่มจาก 0 เลยคงเหนื่อยอะคับ

กำเงินแสนไว้ดีกว่ามั้งคับ ถามว่างบ 5 หมื่นมันไหวไหม ส่วนตัวแล้วก็คิดว่าพอได้แต่ถ้าให้

จบจริงๆงบคงบานกว่านี้อะคับ ของที่ต้องใช้บางส่วนในกรณีใส้เดิมที่ผมคิดว่าจำเป็นก็น่าจะ

มีประมาณนี้

1.หัวฉีด
    2.เทอร์โบ
    3.อินเตอร์ ท่อยาง เข็มขัดรัดต่างๆ
    4.เวสเกต
    5.ค่าเฮดเดอร์และชุดไอเสีย
    6.เรกูเรต
    7.ปั้มติ้ก
    8.ประเก็น
    9.หม้อน้ำ 2 ช่อง
    10.กล่องจูน

ส่วนที่จะตามมา

ค่าแรงช่าง....
    ค่าจูน.......
    ค่าของเหลวต่างๆ......

ไหนจะระบบส่งกำลังอีก ครัชท์เดิมไม่น่ารอด ลองคำนวนดีๆคับ ของที่ต้องใช้ก็มีประมาณนั้นลอง

คำนวนดูว่าหาของได้ราคาเท่าไร ค่าแรง ค่าจูน อื่นๆ รวมๆแล้วอยู่ในงบรึเปล่า ผมคำนวนให้ไม่ได้

เพราะไม่รู้ว่าคุณต้องการแรงม้าแค่ไหน ก็เลยคำนวนลำบากเอาเป็นว่าขอให้สนุกกับเทคโบละกันคับ

13. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เทคโบ ๆ

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาดู VTEC Turbo ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้