ขอประณามพวก ปลิง / กาฝาก / เลือดดำ / เหลือบ / เห็บ / หมัด ของ สังคม RCWeb

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย man200sx, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ผมเล่นเวปนี้ก็นานพอสมควร ชื้อของ ค้าขาย กับคนในเวปมาก็พอสมควร แต่สิ่งที่ผมเห็นระยะหลังๆ นี้คือ เริ่มมีพวก ปลิง / กาฝาก / เลือดดำ / เห็บ / หมัด ฯลฯ ที่มาทำให้สังคม RCWeb มัวหมอง ทั้งโกง ทั้งหลอก ไม่จริงใจ เอาของที่ขอซื้อในราคาถูกไปขายต่อในราคาท้องตลาด ทั้งๆที่รับปากว่าจะเอาไปใช้เอง ฯลฯ ยุคก่อน การซื้อขายในเวปนี้ ของที่ได้ จะมีคุณภาพดีและราคาต่ำว่าเชียงกง ไว้ใจกันจนโอนเงิน หรือ ส่งของให้กันก่อน ถ้าของไม่ดีก็รับคืน ได้เพื่อน ได้พี่ ได้น้อง จากการค้าขาย เพราะเป็นสังคมของคนเล่นรถด้วยกัน สังคมที่โดยประชาคมทั่วไปประณามว่า เป็นสังคมที่สร้างความเดือดร้อน ทั้งที่จริงแล้ว มันไม่ใช่ ผมขอประณาม พวกทั้งหลายเหล่านี้ พวกที่มาหากินกับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาว RCWeb ขอให้มันไม่ได้มีความสุขในสิ่งที่มันทำ ในเงินที่มันได้ :mad:

jojo9 และ Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    รับไม่ได้อย่างแรงพวกนี้ บอกขอซื้อไปใช้เอง เราก็เห็นเล่น รถ ด้วยกัน ก็เลยให้ๆกันไป

แต่สุดท้ายเอากลับมาขาย แย่!!!!

3. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    ยังคงรับปรึกษาได้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่อง " ตังค์ " เหมือนเดิมนะคร๊าบบ

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เเม่งน่ากระทืบจริงๆ ผมก็เจอมา ทุกวันนี้ยังจำขึ้นใจ ว่าไม่ควรไว้ใจใครเเม้เเต่คนมีชื่อ ...

5. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    สังคมเปลี่ยน คนเปลี่ยน

6. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    อย่าให้เหลาพี่แมน เดี่ยวจะเจ็บหลายคน 555+ แวะมาดัน เยอะจิงๆพวกนี้

ขอไปใช้ใส่รถตัวเอง ถึงเวลาขายเฉย กุละงงกับฃีวิต มีการไปบอกคนอื่น แม่งโง่ขายกุมาแค่นี้ เวงทำไปได้ แสรดดดดด

7. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    อืม สนับสนุนความคิดเห็นนี่ล่ะ

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    รุ่นน้องผมก็โดนไปครับ

ซื้อจากในนี้ไปแล้วเอามาลงขายในนี้ต่ออีก

ทำไปได้

---------- Post added at 14:23:27 ---------- Previous post was at 14:23:05 ----------

รุ่นน้องผมก็โดนไปครับ

ซื้อจากในนี้ไปแล้วเอามาลงขายในนี้ต่ออีก

ทำไปได้

9. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    เห็นด้วยคับ

10. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    น่าเบื่อพวกนี้มากๆๆ

11. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    เห็นด้วยคับบ

12. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง

ดูrcwมานานแล้ว แต่พึ่งจะสมัครคับ อิ อิ
    ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนคับ

13. เจอจนเด๋วนี้กลายเป็นเรื่องปกติแล้วครับ ทั้งสั่งของแล้วไม่มาเอา
    ทั้งปั่นราคากันเอง ถ้าเป็นเมื่อก่อนเราได้มา ขายไป เหมือนแบ่ง ๆ
    กันใช้

เด๋วนี้ของบางอย่าง ไปเดินหาเองตามเซียงกง หรือซื้อใหม่ถูกกว่าอีก

14. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ผม ยอมรับคับ ว่าเมื่อก่อน ซื้อของในเว็ปแล้วเอามาขายต่อ จิงๆ คับ

แต่ ผมซื้อมา บอกคนขายว่าเอามาใส่ ผมก็เอามาใส่จิงๆ แต่มันเบื่อ+กับได้ของใหม่มา

ก็ต้องขายของเก่าไป ไม่ณู้จาเก็บไว้ทำไม บางทีซื้อมายังไม่ทันได้ใส่เลย ต้องขาย เพราะไปเจอของที่ถูกใจมากกว่า

คนเรามีสิทธิ์เลือกคับ แต่ ไปโกหกเค้าว่าเอาไปใส่เอง แต่ตั้งใจเอาไปขายต่อ มันก็ไม่งามคับ

ผมเคยโดนคับ โข่งหลังโบ7M ผมทำมา 2500.- พอดีโบพัง เลยขายโข่งหลัง ขาย1500.- เค้าต่อ พันเดียว เอาไปใส่เอง ก็ไม่คิดได้คับ เล่นรถกระบะเหมือนกัน ถ้าเอาไปขายผมก้เหนอยู่ดี อิอิ

และแล้วเค้าก็ลงขาย55555555+++ ก็ขำขำไปคับ เพราะเค้าได้ชดแล้วคือ ชุดหน้า เทอโบเนติค ในราคาไม่ถึง 1พันบาท (ถูกโคตรๆ)

ผมซึ้งมากคับ :cry::cry::cry::cry::cry:

ผม เจ็บ มาเยอะ โดนมาก้หลาย

15. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    หมุนของในเว็บ

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    จริงด้วยนะคับ เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยคับ

17. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    กาลเวลาเปลี่ยนไป ในคนก็ผันเปลี่ยน มีดีมีชั่ว แล้วก็ตายจากกันไป สุดท้ายเอาไปได้แต่กรรม จะดีจะชั่ว รู้ตัวกันเองเนอะ

เศร้า สู้ๆต่อไป

18. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เคยมีเจอประเภทที่
    1.ผมให้เกจ์วัดไปใช้เพราะเห็นว่ายังไม่มีตังซื้อใส่ พอสองสามเดือนต่อมาแม่งเอาของผมไปขายซะนี่
    2.แล้วก็มีประเภทให้ตังเกจ์ไปแล้ว ของแม่งเสีย ก็เลยคืนของมันไปมันบอกจะไปเปลี่ยนให้
    แต่.... สุดท้าย ตังก็ไม่ได้คืน ของก็ไม่ได้คืน เฮี่ยได้ที่ เกรียมหมกไหม้จริงๆ

19. Phatsawit

Phatsawit New Member Member

71
    0
    0
    ใช่คับเมื่อก่อนผมซื้อขายของ ส่งไปก่อนหรือได้ของก่อนค่อยให้เงินคับ แต่เดี๋ยวนี้กลับกลายเป็นว่า ไม่เชื่อมั่นเลยคับ แย่คับพวกนี้

20. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    เเย่มากคับพวกนี้

21. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
  22. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เห็นด้วยกับน้าแมนคับ

เดี่ยวนี้ทำไมค้าขายกันถึงต้องมานั่งระแวงว่าโอนเงินไปของจะได้ไหม

ของที่สั่งมาจะใช้ได้ป่าว

23. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เห็นด้วยกับน้าแมนคับ

เดี่ยวนี้ทำไมค้าขายกันถึงต้องมานั่งระแวงว่าโอนเงินไปของจะได้ไหม

ของที่สั่งมาจะใช้ได้ป่าว

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    การป้องกันเบื้องต้นซื้อทางเน็ทอย่างไรไม่ให้ถูกโกง

- การซื้อตามกระทู้ มีความเสี่ยงเพราะ แม้ว่าเราจะแจ้งกับเจ้าของเว็บไซต์แล้ว ก็อาจจะไม่ได้เงินกลับคืนมา เพราะเจ้าของเว็ปไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ต้องศึกษาข้อมูลผู้ขายให้ดีว่ามีความน่าเชื่อถือมากเพียงใด ต้องมีที่อยู่ที่ชัดเจน และที่อยู่นั้นต้องมีอยู่จริง ลองถามเค๊าว่าสามารถวิ่งไปเอาของเองได้หรือไม่ ถ้าผู้ขายไม่ยินดี อันตราย เบอร์โทรสามารถติดต่อได้ตลอดเวลา และมีหลายเบอร์สำรองจะดีกว่า

- สังเกตสถิติ กระทู้หรือเวปไหนที่มีผู้เข้าชมจำนวนมาก มีกระทู้สอบถามเรื่องสินค้า มีรูปสินค้าให้ดู มีเบอร์โทรและที่อยู่ให้ติดต่อกลับได้ อันนี้ขอบอกว่าเราสามารถที่จะมั่นใจได้ประมาณ 70%

- สืบจากเพื่อน ถามเพื่อนว่าเคยซื้อของผ่านจากเว็บไซต์ที่เราสนใจรึเปล่า เว็บไซต์นี้คนขายนี้สินค้าดีมั้ย ราคาแพงไปมั้ย ส่งสินค้าตรงตามเวลารึเปล่า บริการเป็นยังไงบ้าง

- ห้ามให้ข้อมูลสำคัญของเราเด็ดขาด เช่น หมายเลขบัตรประชาชน หมายเลขบัตรเครดิต เพราะ สิ่งเหล่านี้ไม่มีส่วนไหนที่เกี่ยวข้องกับการซื้อสินค้าเลย

25. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอร่วมประนามด้วยครับ :D

26. บ่นไปก็เท่านั้นอ่ะครับผมว่า

คนดีๆก็มีเยอะครับ ในเว็บนี้อ่ะ

27. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    เห็นด้วยคับ เด๋วนี้คนประเภทนี้เยอะมาก ไม่มีความจริงไจเลย แถมยังขายของห่วยๆให้อีก หลอกให้ไป รอมั่งล่ะแล้วก็ไม่มา !!

28. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    สำหรับพี่ๆ น้องๆที่ผมรู้จัก

เรื่องการซื้อขาย ไม่มีคำว่าผิดหวัง

29. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อันตรายคราบ สมัยนี้ ไปเอาเองเลยดีที่สุด แต่คนดีๆๆก็มีเยอะนะ

30. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ใช่ครับ ขอประนามด้วยคน สำหรับ พวกนี้ เดิมทีก็เล่นมาตั้งก่อตั้งเวปอ่ะแหล่ะ เห็นขายของกัน ก็ราคาถูกกว่าท้องตลาดร้านค้า หรือเซียงกง ไปๆมาๆ เดี๋ยวนี้หลายๆเจ้าก็ขายแพงกว่าเซียงกงซ่ะอีก กลายเป็นว่า ไม่ใช่พี่ๆน้องๆ มาขายของแบ่งๆกันใช้ แต่กลายเป็น พ่อค้าแม่ค้ามาขายกันเอง ปั่นราคากันซ่ะ สุดๆ ก็เข้าใจว่าเป็งานอดิเรกที่รายได้ดีอ่ะน่ะ

คิดๆแล้วเศร้า หลายๆท่านก็น่ะ อัพกระทู้ที หนึ่งหน้า สองหน้า ลงรวมไว้ในกระทู้เดียวก็ไม่ได้ เมื่อมีเจ้าแรกทำ เจ้าอื่นทำบ้าง ลงมมันกันบานตะไททุ่ง เปิดกันที่สิบหน้า ก็ยังไม่หมดวัน แค่พ่อค้า สามเจ้าสี่เจ้าก็ปากันไปสี่ห้าหน้า และเวลามาอัพกระทู้ก็ขยันกันจิงจิ๊ง อัพทีเดียวพรวดเลย หน้าแรกเป็นของกรูคนเดียวคนอื่นห้ามแทรก โอยเบื่อพวกนี้จัง อ่อ และก็อีกพวกนึงประเภท พ่อค้าที่ไปเอาของจากเซียงกงมาขายอ่ะ แบบว่ามีเท่าไหร่เหมาหมดเลย ทุนกรูเยอะ กวาดเรียบ เสร็จแล้วของก็ขาดตลาด แล้วมันก็ปั่นราคาซ่ะ สูงริบ ไม่รู้ว่าจะอยากได้กำไรกันไปไหน กลายเป็นสังคมแห่งธุรกิจไปแล้ว ไม่ใช่สังคมของคำว่า พี่น้อง เพื่อนฝูง คนที่เล่นรถด้วยกัน ชอบเหมือนๆกัน

ขอเหมาด้วยแล้วกันนะ กับคนพวกนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้