ร้านขยายล้อ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Chitchai Vilaikaew, 12 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    พอดีว่าอยากจะขยายล้อให้กว้างขึ้น ให้ดูมีออฟลึกๆเหมือนพวก vip อ่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะทำที่ร้านไหนดี แล้วมีใครรู้บ้างว่าถ้าทำราคาวงล่ะเท่าไรอยากได้ราคาแบบสมเหตุสมผลอ่ะครับ เลยจะมาขอคำปรึกษาจากพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ ถ้าทำแล้วแล้วจะมีปัญหาอะไรมั๊ย โปรดช่วยชี้แนะด้วยครับ

ปล.ที่เล็งๆไว้ก็มีที่ สวนมะลิการช่างอ่ะครับ เพราะว่ารู้จักอยู่ที่เดียว อิอิ

ขอบคุณคร้าบบบบบบ
    :D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2009
  2. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ดันๆๆๆๆๆ

3. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ช่วยดันครับ

4. งง....ครับ ถ้าจะขยายฐานล้อจริง ๆ แค่เอาสเปเซอร์มาใส่ ฐานล้อมันก็ขยาย
    ออกมาแล้ว จะใส่ 1 นิ้ว หรือ 2 นิ้ว แค่นี้ล้อก็ยื่นออกมาเยอะแล้วครับ

ส่วนเรื่องการใส่ล้อที่ Offset ลึก ๆ นั้น มันใส่ได้เลยอยู่แล้ว แต่ปัญหาคือ
    พอใส่แล้ว ล้อมันจะล้นออกมา ต้องดึงโป่งออกมาให้พอดีกับล้อที่ยื่นออกมา
    ตรงนี้ก็เข้าไปตามอู่ทำสี ซ่อมตัวถังได้เลยครับ

5. Chitchai Vilaikaew

1,779
    455
    0
    สงสัยผมจะเขียนไม่ถูก อิอิ

คือตอนนี้ล้อกว้าง 7.5 ทั้งสี่ 4 ล้อ แต่อยากจะเปลี่ยนเป็นหน้า 8.5 และหลัง 9.5 ครับ เลยอยากจะทำให้มันกว้างขึ้น ให้ดูมีมิติมากขึ้นครับ

ถ้าดูจากรูปอยากจะขยายตรงขอบหด้านนอกที่สีเงินๆอ่ะครับ

6. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    สวนมะลิ
    นั่นแหละคับ...ดีที่สุดแล้ว

7. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    ถูกต้องครับ.....
    แต่ขอบอกนิดนึงว่าถ้าต่อออกข้างนอกจะไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่
    เพราะจะเห็นรอยเชื่อมครับ
    ส่วนใหญ่ที่ทำจะต่อเข้าในครับ
    และถ้าจะทำจริงๆต้องหาล้อที่มีท้องเหมือนกับล้อที่จะใช้มาด้วย
    เช่นถ้าจะต่อ 2 วง ก็ต้องหาล้อที่ท้องทรงเดียวกันมาอีก 2 วง
    ค่าแรงเริ่มต้นที่ประมาณวงละ 4000 ครับ

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อยาก ทำเหมือนกัน แต่ ราคาแรง ใช้ได้ เลย คับ

9. Chitchai Vilaikaew

1,779
    455
    0
    มาอัพข้อมูลๆๆๆๆๆๆๆ

10. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0
    ของถูกและดีไม่มีในโลกครับ:D

11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

555555555+++

ก็ จิงคับ พี่กบ :D เก็บตังกันต่อไป

12. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ทำได้ครับ...แต่ก็อยู่ที่ว่าทำแล้วคุ้มหรือเปล่า ขอยืมประโยคจากเเฮยบ้วยมาใช้หน่อยล่ะกันครับ ถ้าล้อที่มีให้ซื้อ บางครั้งซื้อใหม่ดีกว่า แต่ถ้าล้อไม่มีให้ซื้อ...ก็ต้องผ่าสถานเดียว อันนี้อยู่ที่คนถือเงินเป้นคนเลือก

13. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    คุณนนท์พูดถูกคับ เห็นด้วยตามนั้น

14. Chitchai Vilaikaew

1,779
    455
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นคร้าบบบบ

ตอนนี้ก็ยังหาข้อมูลไปเรื่อยๆก่อนแหละครับ เพราะว่าจะทำเปง project สุดท้ายๆๆๆ จะได้ทำทีเดียวไปเลย เพราะว่ายังไงก็ต้องทำโป่งอยู่แล้ว

แต่ดูแล้วราคาท่าทางจะแรงจิงๆๆๆ

อิอิ

15. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
  16. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    อีกอย่างเรื่องราคาอาจไม่ใช่ประเด็นที่ยากที่สุดครับ แต่ว่าคุณน้องหาล้อทรงเดียวกันมาอีก 4 วง เนี่ล่ะครับ ที่เค้าเรียกว่างานเข้าล่ะ ลงทุนกันขนานใหญ่ทีเดียว

17. Chitchai Vilaikaew

1,779
    455
    0
    ขอบคุณครับๆๆๆ

ก็คงจิงอย่าที่ K.non พูดครับ ว่าหาล้อที่จะเอามาทำยากกว่า ถึงแม้ว่าจะมีตังแล้วก็ตาม

:D:D:D:D:D:D

18. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    สุดยอดคับ

19. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    หาล้อใหม่ดีกว่าคับ

เสียดายของ

---------- Post added at 13:37:15 ---------- Previous post was at 13:36:38 ----------

หาล้อใหม่ดีกว่าคับ

เสียดายของ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้