ถามเรื่องช่วงล่างครับ หน้าแหลมเจโบออกตัวไม่ได้ครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย NookNikk, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    คือว่า พวกพี่ๆๆ ที่ใช้หน้าแหลมเจโบ รึมีความรู้เรื่องนี้เซ็ตช่วงล่างยังไงครับ

ให้แบบว่าออกตัวได้อ่ะครับ ข้างหน้าใช้ล้อยางขอบเท่าไหร่ โซ๊คของอะไร เบรคของอะไรครับ

แล้วข้างหลังใช้โช๊คของอะไร แปลงอะไรบ้าง ล้อยางขอบเท่าไหร่ครับ

ตอนนี้รถผมวิ่งดีที่สุดที่สนามราชบุรีอยู่ 15.17 ครับ แต่ยังออกตัวได้ไม่ได้ครับ แต่โดยส่วนมากจาวิ่งอยู่ 16 ต้นๆๆ - กลางๆๆๆ

เวลากดเต็มๆๆแล้วท้ายเต้นอ่าครับ รถมานหนักหน้าแต่ท้ายเบาครับ

รบกวนผู้มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

จะได้ไม่ต้องลองผิดลองถูกครับ หมดเงินไปเยอะครับ

2. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    หน้า 8.5 หลัง 9.5 แพหลังสกาย น่าจะเอาอยู่นะ แต่แปลงก้อเยอะอ่ะ

3. NookNikk

310
    2
    0
    ขอบคุณครับ

รอฟังท่านอื่นๆๆด้วยครับ

4. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ถามช่างเต๋าได้เลยครับ

5. NookNikk

310
    2
    0
    ขอบคุณครับ

6. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ทำอะไรไปกับช่วงล่างบ้างละครับ โช๊คสปริง ลูกหมาก บูช ยาง เปลี่ยนหรือยัง

ถ้าเรื่องล้อ ใช้ล้อขอบ17ที่มีน้ำหนักเบาๆพวก เนื้อฟอร์จ หน้าสัก 8นิ้ว หลัง 9.5-10 ยางหน้า 225/40/17 หลัง 255/275 /40/17

จะช่วยลดอาการฟรีทิ้งได้บ้างครับ

7. NookNikk

310
    2
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้