ปรึกาาเรื่องเครื่องเสียงครับจะใส่รถ ให้เข้าคอนเซป

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย speedexteme, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    สวัสดีครับทุกคนผม art_dangsticker พอดีว่าได้ทำรถขึ้นมาไว้ขับเล่นโชว์คันนึง แต่ยังขาดเครื่องเสีงยงแต่ตัวผมเองไม่มีประสบการณ์ เรื่องนนี้เลย แต่อยากจะจัดให้มันเข้ากับคอนเซป โหดๆ ดิบๆ ไม่หวือหวา(เน้นสีออก ดำ ให้เข้ากับรถ) ปกติเป็นคนชอบฟังร๊อค มากครับ เลยไม่รู้จะใช้คอนเซปไหนดี ใช้ของยี่ห้อไหนถึงจะเข้า งบคงไม่หนามาก(ใช้ตังตัวเองไม่ขอพ่อ) 555+ พี่ๆ ท่านใดมีความรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ส่งรูปรถให้ดูเพื่อให้พี่ๆ ช่วยแนะนำครับ รถผม vios ตีโป่ง สีดำด้าน แต่งแนว midnight yaguza ครับ ) อิอิ............^_^

2. LOON

LOON New Member Member

65
    0
    0
    สวัสดีครับ ยินดีที่ได้มาตอบเช่นกัน ผม รูน เลิฟแมชชีน

ที่ท่านว่ามาทั้งหมดในเรื่องของการติดตั้งเครื่องเสียง ก็คงต้องตั้งงบประมาณมาก่อนว่าเราตั้งไว้ที่เท่าไหร่
    งานประเภทไหน-ต้องการระดับเสียงระดับได ผมจะได้จัดให้ถูกตามงบ-และเสียงที่ออกมาไม่น่าอาย

ยังงัยก็ลองโทรปรึกษาผมได้น่ะคับ ยินดีเสมอ 081-4947793 รูน เลิฟแมชชีน
    ++ส่วนจะคิดตั้งที่ไดนั้นคงแล้วแต่ท่านคับ..ยินดีคราบที่ได้มาตอบ++

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    สวัสดีครับ คุณอาท

หลังจากเห็น คุณอาท ลง GTR ไป บุคคลิก
    ออก แนว ๆ เหมาะกับ เพลงร๊อค จริงๆ ครับ อ้อ
    ลูกสาว สวย และน่ารักมากครับ

ร้านที่ตอบโจทย์ ได้ คือ ROCKET SOUND
    ครับ มีดีไซนด์ ทุกรูปแบบ เข้าไป ที่ร้าน ตามงบที่
    เราต้องการ เลยครับ หรือ ที่www.rocketsound.co.th

4. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    DANGSTICKER

ของคุณทุกท่านมากครับที่แนะนำ อิอิ ......ขอแก้ข่าวนิด น้องสาวจ้า ไม่ใช่ลูก แต่ผมชอบเรียกว่าลูก

5. blue PSU

blue PSU New Member Member

26
    0
    0
    ผมมี Alpine DVA-9861+MB Quart QM218.61+ARC Audio 4050XXK น่าจะตอบโจทย์ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้