คาร์บู จูนยังไงคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    เคยจูนแต่มอไซค์คับ ไขเข้า เพิ่มน้ำมัน-ลดอากาศ ,ไขออก เพิ่มอากาศ ลดน้ำมัน

แต่คาร์บู NV มันเป็นยังไงคับ ผมอยากเพิ่มน้ำมันอีกหน่อย ปลายๆเกียร์เหมือนน้ำมันจะลงไม่ทันเลยคับ

คลำๆมาหลายทีแล้วคับ แต่จูนไม่เป็น รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับผม:)

2. รอผู้รู้มาจัดให้นะครับ...ผมเองก้อเคยทำแต่มอไซด์เหมือนกัน

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    คาบู NV รู้สึกว่าจะไม่มีอะไรให้หมุนนอกจากตัวตั้งรอบเดินเบาครับ :)

แต่ถ้าจะทำจริงๆคงต้องรื้อคาบูมาเปลี่ยนพวกนมหนู (ยังไม่เคยลองกลัวญี่ปุ่นทำเกิน) :D

รอผู้รู้มาเสริมครับ :)

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    รอท่านผู้รู้อีกเช่นกันครับ...ถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์ง่ายจริงๆครับ...อิอิ...

5. aek_aya

142
    1
    0
    :)
    ผมเห็นมันอยู่ ใต้ตัวตั้งรอบเดินเบาอ่ะคับ

หน้าตาเหมือนที่ตั้งรอบมอไซค์คับ มีสปริงค์ด้วยคับ:)

6. :D.....งั้นลองดูเลยเป็นไง.....:D

7. aek_aya

142
    1
    0
    นี่คับ เมื่อกลางวันลงรูปไม่ด้ายคับ

8. aek_aya

142
    1
    0
    แหะๆๆๆ........:pผมไม่กล้าอะดิคับ:p
    เคยรองหมุนดู แค่รอบครึ่งรอบ แล้วลองเหยียบดู ก็ไม่เห็นต่างเลยคับ
    จะหมุนมากกว่านี้ ก็กลัวน็อตจะหลุดออกมาอะคับ แหะๆๆ...:D

9. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

น๊อตตัวนี้น่าจะเกี่ยวกับอากาศเข้ามาก-น้อย ไม่ใช่น้ำมันครับ :)

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เข้าอู่ดีฝ่าคับผ้มมมมมมมมมมมมมม
    แล้วก็คอยตะล่อมตะล่อมถามเค้าเอา แบบว่าอยากเป็นเองอิอิ

11. aek_aya

142
    1
    0
    เอาเป็นว่า ออกเวรแล้วจะไปหลอกถามช่างแถวบ้านเอา

แต่ถ้าใครรู้ ช่วยบอกทีนะคับ ยังไม่รู้จะเข้าไปหาช่างเรื่องอะไรเลยอ่ะ.....

12. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ตามมาเก็บข้อมูล
    จะได้ไปทำเองบาง

555+

13. o.lak

o.lak New Member Member

22
    1
    0
    เพื่อนผมเป็นช่างเครื่องอยู่อู่แถวบ้าน รถผมก็ให้มันจูน มันบอกว่าเป็นตัวปรับจูนอากาศครับ

วิทีการจูนเหมือนกับมอไชด์เลยครับ แต่กี่รอบอันนี้ไม่ทันสังเกตุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้