ขับรถระวังนะครับ E30 ผมมิดไปอีกหนึ่งลำแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kenjung, 1 พฤศจิกายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    วันที่ 31 ตุลาคม ฮาโลวีน เวลา 10.00 รถของผมได้ชนเกาะกลางถนนหน้าเซียรังสิต ฝั่งขาออกโดนกระบะปาดหน้า เละเทะ ชนกะเกาะกลาง แล้วลอยไปชนเสาทางด่วนอีก หลังคาท้าย ด้านขวาฉีก กระโปรงท้ายยับ ล้อบี้ทั้ง 4 ล้อ แค่เครือ่งกะเกียไม่เป็นไร รอดมาได้เหลือเชื่อ หลวงพ่อโต วัดปราโมทย์ ช่วยชีวิตไว้
    ตอนที่พิมอยู่ขณะนี้ ผมก็เพิ่งจะลากรถไปไว้อู่ให้ยกเครื่องออกให้ เพื่อขายหาเงินมาใช้หนี้ที่ทำรถมาอีกที

สุดท้ายฝากทุกท่านขับขี่ปลอดภัยนะครับ เราขับดี คนอื่นอาจจะประมาทได้ รูปสุดท้ายผมเอง ผู้รอดชีวิต

สุดท้ายเครือ่งขายนะครับ เครือ่งไม่ได้รับความเสียหายใดๆ เพิ่งวางเสร็จเมื่อปลายเดือนกันยายน

เครื่อง 2jz-gte ยังไม่ได้แจ้งลงรถเลย เพิ่งได้ อินวอยเครื่องมาไม่นานไม่พ้นรันอิน
    เกียร์ธรรมดา 1JZ-gte แท้ คลัชทองแดงจากพี่ไก่รัชดา ด้ามควิก ไม่โยง
    เทอร์โบ Garret M33AR72
    เฮดเลสทำใหม่
    เวสเกตถาวร ตัวท๊อป
    โบออฟ HKS SQV copy
    ท่อยาง JB tech เข็มขัดรัดท่ออย่างดี ให้ไปครบๆ มีท่ออินเตอร์เนียมดัดทราย ต่อกะโบออฟ และท่อนอื่นๆ แถมไป
    ของอยู่อู่พี่หนุ่ม รัชดา 18 ไปดูได้เลยครับ สดจริง
    กระทู้ขายของครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=10165425
    ซากรถ ทะเบียน ก็ขายนะคับ สวิตต่างๆในรถใครจะเอาก็มี กระจกไฟฟ้า ไฟตัดหมก สวิตเปิดไฟหน้า ....

เครื่อง ยังไม่ได้ติดแก้สนะครับ กำลังจะติด แต่หม้อต้มพัง เดินสายไว้เฉยๆ มีมิ๊กเซอร์ funaki ด้วย ถังแก้ส 75 ลิตรอีกใบ ใครเอาไรบอกได้เหมาก็ได้ราคาว่ามา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2009
    NAT U11 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    คนปลอยภัยก็โชคดีครับ แต่เสียดายรถแทน

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แต่คุณโชคดีมาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2009
  4. ..

เหนยิ้มได้ก้อดีใจด้วยครับ

อยุ่หน้าบ้านเองทามไมไม่รู้เรื่องเลย ยย

5. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองจริงๆ เลยครับ

6. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    โอ โชคดีครับที่ปลอดภัย ติดแก็สด้วย

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เสียใจด้วยนะครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว

8. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    โชคดีมากครับที่ไม่เป็นอะไรเลย แต่เสียใจกับรถด้วยครับ...

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เสียใจด้วยครับ ปลอดภัยก็ดีแล้วๆ กะบะมันหนีรึปล่าครับ น่ากระทืบจริงๆพวกนี้

10. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    รอดมาก้ดีแล้วครับ
    ช่วงนี้รถมิดเยอะมากๆๆ

11. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    เห็นสภาพรถแล้ว พี่ไม่เป็นไรเลย โชคดีมากครับ

12. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    เห็นด้วยครับ ขับรถขับลาต้องระมัดระวังกันหน่อยครับ แต่เราระมัดระวังอยู่คนเดียวก็ไม่ไหว
    ตอนผมกลับบ้านที่ต่างจังหวัดเคยเจอมาแล้ว กระบะบ้าที่ไหนก็ไม่รู้ทางโค้งที่วิ่งแซงไม่ได้ดันทะลึ่งแซงปรู้ด ๆ มาหลายคันจนถึงสองคันสุดท้าย รถขนวัวกับรถบัสที่มันจะยาวๆหน่อย แล้วก็ใกล้สุดโค้งพอดี เขาเร่งเครื่องแซงซะงั้น ผมเลยชี้ให้น้องผมดูบอกน้องว่า เดี๋ยวมันก็ชน พูดยังไม่ทันขาดคำ เบรคลากล้อหน้าสะบัดไปฟาดกับรถที่สวนมา ขับรถแบบนี้พาคนอื่นที่เขาขับรถมาแบบดี ๆ เดือดร้อนไปด้วย ไม่รู้จะรีบไปไหน ผมก็ได้แต่จอดรถแจ้งกู้ภัยกับตำรวจมาดูคนเจ็บคันที่โดนชน

13. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    LPG ด้วย หวาดเสียวววว

โชคดีคับ คนไม่เป็นไรเลย...

14. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    วันเดี้ยวกันเลยแต่ตอนเจ็ดแปดโมง มีรถมิดตรงที่เดี้ยวกับคุณเลยแต่เป็นออนด้าเจ้าที่แรงจริงๆๆ

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ตำรวจทำห่านอะไร

ทำไมต้องเอาเท้ามาเหยียบล้อด้วย

พี่โชคดีมากครับ ยังยิ้มได้ อิอิ

16. endless`z

endless`z New Member Member

27
    0
    1
    คนปลอดภัยก็ดีแล้วคับ แต่เสียดายรถอ่ะ

17. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    โชคดีมากๆเลยพี่

แต่เสียดายรถเนอะ!

เสียจัยด้วยคับ

---------- Post added at 14:51:31 ---------- Previous post was at 14:51:16 ----------

โชคดีมากๆเลยพี่

แต่เสียดายรถเนอะ!

เสียจัยด้วยคับ

18. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    หุ้ยยย !!!! คนไม่เป็นไร โชคดีมกครับ

ว่าแต่ ยิ้มออกด้วยอ่ะครับ

ถ้าเป็นผมนะ เศร้าอีกนาน !!!

19. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    เสียใจด้วยนะคับ สำหรับรถ

โชคดีที่ปลอดภัยคับ...

20. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    มีใครถุกหวยทะเบียนรถผมบ้างไหมครับ 85 อิอิ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ โชคดีมากๆเลยคับ ที่ไม่เป็นอะไรเลยคับ

22. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เสียใจด้วยคับ โชคดีมากๆเลยคับ

23. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    โชคดีมากคับ

คนเจ็บนิดเดียวเอง

หา บอดี้ใหม่คับ อิอิ

24. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ยังไงคนไม่เป็นอะไรก็โชคดีแล้วคับผม :):):)

25. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    โชคดีมากครับที่ไม่เป็นไร

26. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ดีแล้วคับ ที่คนไม่เป็นอะไรเลย

แต่ ก็เสียดายรถนะคับเนี้ยย

27. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เสียใจด้วยครับ เสียดายรถมากๆ เคยใช้ E30 เหมือนกันยังประทับใจอยู่เลย

เสียดายรถมาก แต่คนไม่เป็นอะไรก็ ดีเยี่ยมแล้วครับ

28. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    รถซ่อมได้ คนปลอดภัยก็พอครับ

เสียว LPG จิงๆ +_+

29. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เสียใจด้วยครับ เสียดายรถมากๆ เคยใช้ E30 เหมือนกันยังประทับใจอยู่เลย

เสียดายรถมาก แต่คนไม่เป็นอะไรก็ ดีเยี่ยมแล้วครับ

30. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เสียใจด้วยครับสำหรับเรื่องรถ แต่ตัวไม่เป็นอะไรก็โชดดีแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้