งานเข้าอีกครั้ง (อย่าเพิ่งเบื่อผมน๊า) Y-Y

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dekrca, 14 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    จากเหตุการณ์เมื่อ 11 พฤศจิกายน ที่ผ่านมานี้ ผมไปทำงานที่ลพบุรีมาฮะก็ไปตามปกติเช้าไปเย็นกลับ

เหลือระยะทางอีกเท่านี้...รถไปต่อไม่ไหวซะแล้ว
    View attachment 1478708

จึงต้องให้พี่คนนี้ช่วยแหลือ
    View attachment 1478709

คราวนี้เป็นอันต้องยกกันฮะจากตรงนี้บริเวณ สี่แยกม่วงค่อม - ลพบุรี รถยกคันใหญ่มากฮะ
    ปรึกษาช่างชื่อโยงทางโทรศัพท์ที่ศูนย์นิสสันลพบุรีเบื้องต้นบอกว่า "คอยน่าจะเสีย" Y-Y จังหวะไม่ดีไม่มีอะไหล่แถวนั้นด้วยง๊า

เปลี่ยนคอยไป 1,800 ค่าแรงอีก 400 กว่า + Vat อีก 7% ฮือๆๆ
    ค่ารถลาก 2,300 ฮือๆๆ

:cry::cry::cry::cry::cry::cry:

สัญญาณเตือนสำหรับเหตุการณ์นี้ของผมก็คือ เครื่องเดินครบทุกสูบแต่รอบเริ่มไม่นิ่งจะสะดุดเป็นจังหวะ...(เปลี่ยนหัวเทียนแล้วก็ยังเป็น) เป็นทั้งระบบน้ำมันและแก๊สฮะ

ทุกท่านหมั่นเช็ครถนะฮะ ผมเกือบจะต้องกินข้าวลิงซะแล้วโชคดีที่ทำงานเสร็จแล้วอยู่ระหว่างเดินทางกลับบ้านไม่งั้นแย่แน่ๆ

วันอาทิตนี้ก็เดินทางไปเชียงใหม่อีก...ยางก็เก่ายังไม่มีตังเปลี่ยนเลยง๊าา เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะฮะ Y-Y

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    คอยส์ ที่เปลี่ยนเป็นมือ 1 เลยหรือเปล่าครับ หรือว่า เปลี่ยนเฉพาะใส้ใน

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รถเสียนี่ เข้าใจครับ
    แล้วยิ่งปุ้๊บปั๊บ รับโชค นี่ไม่ชอบเข้าไปใหญ่

เสียตังค์รอบเดียวแล้วหาย โอเค ครับ
    คิดซะว่าดวงต้องเสียตังค์ :)

4. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    แหมมาถึงลพบุรีไม่บอกกันมั่งเลย ว่าแต่ที่ศูนย์นิสสันอ่ะคุยกับคัยอ่ะครับ ไม่บอกกันก่อนไม่งั้นเดวให้น้าผมไปดูให้ ค่าลากจะได้ไม่ต้องเสีย

5. dekrca

133
    3
    0

พี่ที่ศูนย์เค้าบอกว่า"เป็นของมือ 1 แต่ไม่ใช่ของแท้นะเพราะของแท้จะยกมาทั้งจานจ่ายที่นี่แพงหน่อยเพราะ

ต่างจังหวัดถ้าที่กรุงเทพไม่น่าจะเกิน 1,200 บาท" โชคดีที่แก้ถูกจุดดูแล้วน่าจะจบฮะสำหรับปัญหานี้

ยังเหลืออีกหลายรายการที่ต้องอีก...หัวฉีดตัน,ยางหุ้มเพลาจาระบีเริ่มซึม(เพิ่งเปลี่ยนไป 2 วันก่อนข้างขวา

คราวนี้เป็นข้างซ้ายช่างก็เช็คไม่ละเอียดต้องเสียค่าแรงอีกรอบเลยอ่า),โช๊คเริ่มจะกลับบ้านเก่าซะแล้ว

ที่ไหนมีโช๊คราคาถูก + โปรโมชั่นยางแบบผ่อนได้บ้างฮะ รบกวนพี่ๆแนะนำผมหน่อยฮะ:cry::cry:

คุยกับพี่ที่ชื่อ โย่ง ฮะ คุยทางโทรศัพท์ทีแรกแล้วรู้สึกดีฮะเลยให้ลากไปที่ ลพบุรี แทนที่จะลากไปที่ศูนย์ลำนารายณ์ที่ใกล้กว่าแล้วก็แอบคิดว่าถ้าพังหลายอย่าง

อะไหล่น่าจะหาง่ายกว่าด้วยฮะ .... ขอบคุณ พี่ DeathNotez มากฮะ ไว้คราวหน้าถ้ามีโอกาสไปทำงานที่ลพบุรีอีกจะเข้ามาบอกล่วงหน้าฮะ เผื่อเจอรถผม

จอดนิ่ง มีหนุ่มหน้าตาดีนั่งซึมๆ อยู่ข้างทางละผมเองฮะ 555555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2009
  6. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แก้ถูกจุดก็ โอเค ครับ

7. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับสู้ ๆ

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อาการนี้เคยมาแระ วิ่งๆอยู่ ดับกลางอากาศเลยยย หน้าตลาดไท ยกซะ

9. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ไม่เคยเปลี่ยน ไม่เคยเสีย
    แต่เริ่มหวิวๆแล้วแฮะ
    ดีที่แก้ตรงจุดนะครับ

10. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เริ่มเสียวๆ เพราะช่างก็บอกคอยล์ เราก็เริ่มไปแล้ว เพราะเครื่องสั่นๆ รอบไม่นิ่ง แต่ทำไงได้ SR20VE มันหาคอยล์ยากนิ

11. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกัน...:D

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เดินทางต่างจังหวัดบ่อยๆต้องเช็คละเอียดๆหน่อยอ่ะค้าบ

สู้ๆค้าบบบบ

13. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เริ่มกลัวเหมือนกัน

เพราะว่าคอยล์เคยเปลี่ยนมาหน

แต่บิวต์ใส้ในมา

ไม่รู้ว่า ถ้าจะหาคอยล์ ของใหม่ เปลี่ยน ในกรุงเทพ ต้องไปหาซื้อแถวไหนนิ

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ตอนนั้น โดนไปเกือบสองพันละมั้ง

14. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    .......blueday....... รูปนาย ได้ใจมาก................ อ้อ ถึงเจ้าของกระทู้ ผมก็เคยคับตอนตี 2 แถวสิงห์บุรี จะเข้ากรุงเทพ อาการเหมือนเพลาจะหลุด ขับได้แค่ 40 - 50 ถ่อมาจนถึงบ้าน รุ่งเช้าโทรหาคุณ อาร์ต เลย จัดเพลามือสองตรงรุ่นใส่ สบายกระเป๋าไปละ คับ .... เอาใจช่วย

15. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ค็อกพิท เลยครับ มี บริการ ผ่อน อยู่

ส่วน คอย ไฟ ผม เคย เปลี่ยน ไส้ มา แล้ว ไม่ดับ กลางอากาศ ดับ กลาง ทางขึ้น จากภูทับ เบิก ไป ภูหินร่องกล้า เลยค้าบ

รถ เก่า แล้ว คร้าบ ต้องดู แลกัน หน่อย เวลา ดู แล ก็ ใจปั้ม ไปเลยครับ จะ ได้ ไม่ต้องกังวล

---------- Post added at 21:23:33 ---------- Previous post was at 21:23:16 ----------

ค็อกพิท เลยครับ มี บริการ ผ่อน อยู่

ส่วน คอย ไฟ ผม เคย เปลี่ยน ไส้ มา แล้ว ไม่ดับ กลางอากาศ ดับ กลาง ทางขึ้น จากภูทับ เบิก ไป ภูหินร่องกล้า เลยค้าบ

รถ เก่า แล้ว คร้าบ ต้องดู แลกัน หน่อย เวลา ดู แล ก็ ใจปั้ม ไปเลยครับ จะ ได้ ไม่ต้องกังวล

16. dekrca

133
    3
    0
    รถอายุไล่ๆ กันเจอปัญหาคล้ายๆกันเลยครับดีใจอ่ะมีเพื่อนแล้ว:D:D:D

ว่าแต่ผมไปเปลี่ยนน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์มา เปลี่ยนเสร็จทำไมพวงมาลัยมันหนักขึ้นมากเลยอ่ะครับ

B14 นี่ใช้น้ำมันพาวเวอร์ยี่ห้ออะไรแบบไหนหรอฮะ ??

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้