Relay ปั้มติ๊ก ?

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย champ_ck4, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    คือ พอดีรถผม ต่อ ragulate แต่ตั้งยังไง แรงดัน ก็ คงที่ไม่เกิน 2.0-2.3 บาร์ หมายถึงรอบเดินเบานะครับ

มันไม่ขึ้นไปกว่านี้เลยครับ ไม่ว่าจะบีบแค่ไหน แต่ถ้าเราเร่งเครื่องหรือบูส แรงดันกลับขึ้นตามไปถึง 4 บาร์นิดๆ ตอนแรกนึกว่าปั้มติ๊กมีปัญหา

จริงๆมันก็ควรจะขึ้นตามบูส แต่ มันงง ตรงที่รอบเดินเบาเนี้ยแหละตั้งไงก็ไม่ได้

เลยเอา ติ๊กตัวใหม่มาใส่ ก็ผลเหมือนเดิมคับ สรุปปั้มติ๊กไม่เสียอะคับ ..เลยคิดว่าถ้าต่อ relay ช่วยจะหายไหม รบกวนพี่ๆแนะนำทีคับ รถผม ตอนนี้ใช้ ติ๊ก walbro 255 อ่ออ ลืม ragulate ก็เปลี่ยนคับผลเหมือนเดิม ข้อมูลคร่าวๆก็หัวฉีดก็เดิมๆคับ 560

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2010
  2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    แรงดันรั่วที่ตรงหัวปั๊มติ๊กหรือเปล่าครับ ลองแกะออกมาเช็คดูใหม่
    เดินเบาแบบเดิมๆควรจะอยู่ที่2.8บาร์

3. น้องevoขาวๆ

น้องevoขาวๆ New Member Member

2,034
    3
    0
    ของผมก่อนใส่ Relay ก็ไม่ขึ้นครับ แต่พอใส่แล้ว วีดๆๆๆครับ อันนี้เอาจากรถผมที่เคยลองนะครับ
    ถูกผิดยังไงรอพี่ๆมาตอบอีกทีครับ

4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รถผมตอนใส่ 255 ไป เกจ์มันก็เพี้ยนๆ อ่ะคับ ก็นึกว่า ปั๊มติ๊กเสียเหมือนกัน
    โดยค่าโง่ ไปซะ 1 ตัว พอรอบหลัง เลยลองเดินท่อน้ำมันใหม่ กับเพิ่ม รีเรย์ หายครับ
    ลองไล่ดูนะครับ ผมไม่ได้ดูเค้าทำซะด้วย เลยอธิบายไม่ได้อ่ะคับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ของผมมันเคยเป็น รั่วตรงหัวเสียบปั้มติ๊ก อะคับ แรงดัน มันเลยตก

ต้องหาท่อรัดให้ดีๆคับ ลองดูอีกวิธี ละกัน

---------- Post added at 09:43:19 ---------- Previous post was at 09:43:04 ----------

ของผมมันเคยเป็น รั่วตรงหัวเสียบปั้มติ๊ก อะคับ แรงดัน มันเลยตก

ต้องหาท่อรัดให้ดีๆคับ ลองดูอีกวิธี ละกัน

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    วาวโบ่ ต้องเดินรีเลย์+สายไฟไปที่ตัวปั๊มเพิ่ม
    เพราะตามสเป็คของวาลโบ่ ต้องการกระแสไฟเลี้ยงปั๊มมากกว่าเดิมมากพอสมควรครับ
    จากตอนซื้อมาจะเห็นคำแนะนำมาในกล่องอยู่แล้วครับ
    ส่วนมากไม่อ่านกัน

---------- Post added at 11:50:53 ---------- Previous post was at 11:50:37 ----------

วาวโบ่ ต้องเดินรีเลย์+สายไฟไปที่ตัวปั๊มเพิ่ม
    เพราะตามสเป็คของวาลโบ่ ต้องการกระแสไฟเลี้ยงปั๊มมากกว่าเดิมมากพอสมควรครับ
    จากตอนซื้อมาจะเห็นคำแนะนำมาในกล่องอยู่แล้วครับ
    ส่วนมากไม่อ่านกัน

7. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    จบแล้วคับ ขอบคุณทุกคนนะคับ ต่อ relay แล้ว แรงดันขึ้นคับตั่งได้แล้วคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2010
  8. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ของผมใช้แรกๆ วีดๆ

ตอนหลังมันเริ่มไม่วีดแล้วครับ หรือขับจนชินแล้วไม่รู้

---------- Post added at 22:26:55 ---------- Previous post was at 22:26:38 ----------

ของผมใช้แรกๆ วีดๆ

ตอนหลังมันเริ่มไม่วีดแล้วครับ หรือขับจนชินแล้วไม่รู้

9. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    วอลโบ307ต่อรีเลย์เพิ่ม ต้องใส่ฟิวด้วยป่าวคับ
    ถ้าใส่ใช้ฟิวกี่แอมป์คับ

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ของผมใส่ครับ กันเหนียว แต่จะต่อต้องเอาสายไฟใหญ่ๆนะ

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    10-15 แอมป์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้