ปรับบูส HKS EVC3 ถ้าปรับ OFFSET มากๆ บูส จะมาช้าหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vampire258, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ปรับบูส HKS EVC3 ถ้าปรับ OFFSET มากๆ บูส จะมาช้าหรอครับ

แก้ไขล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
  2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    แล้วทำไมไม่ต่ออะครับ งง

มันไม่น่าจะทำงานได้นะครับ มันจะจำค่าบูสเดิมเราไว้ปรับเพิ่มเท่าไหร่ ก็ต้องเอาค่าบูสมาอ้างอิง
    ถ้าไม่ได้ต่อวัดบูส มันไม่น่าจะทำงานได้

3. vampire258

1,639
    25
    0
    ต่อแล้ว ครับ ทำงานแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ถามต่อครับ ถ้าปรับ OFFSET มากๆ บูส จะมาช้าหรอครับ

ถ้าปรับน้อย มาเร็ว แต่บูสไหลถูกไหมคัรบ

แล้วตั้งไงดี

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ปรับที่มาเร็วที่สุด แต่บูสไม่ไหลครับ

5. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    เข้ามา เก็บความรู้

6. ต้องลองปรับแล้วไปลองขับดูครับถ้าเราเพิ่มค่าออฟเซตมากบูสจะขึ้นไม่ถึงตามที่เราตั้งค่าไว้ครับต้องปรับลงมาจนถึงค่าที่บูสขึ้นเต็มพอดีครับ

7. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    คือผมเคยมีปัญหาเหมือนกัน แต่ตอนนั้นใช้กับเทอร์โบเดิมคือโบคู่ของเจ+เวตเกตกระป๋อง ที่ทราบมาคือ ลมที่มาดันโซลินอย มันมาไม่พอทำให้ บูสไม่นิ่งจะไหลขึ้นไปมากกว่าปกติแล้วลดลง สาเหตุน่าจะมาจาก แรงดันลมไม่พอกะเวตเกตเปิดไม่สม่ำเสมอ แต่พอเปลี่ยนมาใช้โบใหญ่ บูสจะนิ่งปรับตั้งง่ายคับ
    อันนี้ตอบจากประสบการณ์ที่ใช้มานะคับ

8. vampire258

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ เจโบ คุ่เหมือนกันเลย

อาการที่ว่าเลย

แต่ปรับกับ โบเดี่ยว SR นิ่งๆ เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้