ป้ายทะเบียนแบบไม่ติดแนบกับตัวรถผิดจริงหรือไม่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ซามูไรพเนจร, 11 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ซามูไรพเนจร

ซามูไรพเนจร New Member Member

33
    2
    0
    case study จากเวป Yaris-club.net

วันนี้โดนจับที่ทางด่วนแจ้งวัฒนะ สน.ทางด่วน 2 ตำรวจบอกว่าป้ายไม่ติดแนบกับตัวรถ ดังรูป ซึ่งตาม พรบ.รถยนต์ บอกว่า "แผ่นป้ายทะเบียนรถให้ (ติดตรึง) ไว้ในที่ที่เห็นได้ง่ายที่หน้ารถหนึ่งแผ่น....." ซึ่งคำว่า ติดตรึงตาม พรบ.รถยนต์ หรือกฎหมายอื่นๆ ไม่ได้ให้คำนิยามไว้ ตำรวจเลยตั้งคำนิยามไว้เองว่า ติดตรึง=ติดแนบ ซึ่งผมไม่พอใจเพราะรถผมป้ายไม่เอียง เห็นตัวเลขชัดเจน ดังนั้นเมื่อปรึกษาท่านพ่อซึ่งเป็นผู้พิพากษาแล้ว มีความเห็น ว่า การติดป้ายทะเบียนแบบนี้แหละคือติดตรึง พรบ.ไม่ได้บอกว่าติดแนบ และป้ายทะเบียนรถผมเห็นชัดเจน ดังนั้น ผมจะไม่ยอมรับข้อหาตามใบสั่ง และจะฟ้องตำรวจผู้ออกใบสั่ง ตามมาตรา อ.157 ด้วย อย่างมากแพ้คดีเสีย 2000 เงินเล็กน้อย นับจากวันนี้ไม่เกิน 7 วันผมจะไปที่ สน.ทางด่วน 2 เพื่อปฏิเสธข้อหาและจะตั้งเรื่องฟ้องตำรวจเอง จึงเรียนมาเพื่อพี่น้องทุกท่าน รอฟังบรรทัดฐานของคำว่า "ติดตรึง"
    ปล. โดนมารอบนี้รอบที่ 2 ละ รอบแรกทำป้ายเอียง รอบนี้ป้ายตรงๆ ..ใคร?..ยังเอาอีก[/b]

วันนี้7/10/52 ได้คุยกับญาติซึ่งเป็นอัยการประจำศาลแขวงลูแลคดีของเขตของสน.ทางด่วน 2 ด้วย โดยเล่าข้อเท็จจริง และคุยเรื่องที่จะฟ้องเพื่อเป็นคดีตัวอย่าง ท่านก็เห็นด้วยกับคำว่า "ติดตรึง" ไม่ใช่ติดแนบ โดยเห็นเลขทะเบียนชัดเจน ท่านบอกว่าจะติดต่อไปยังสน.ดังกล่าวเพื่อสอบถามถึงการตีความคำว่า "ติดตรึง" หากตำรวจยังคงยืนยันก็สนับสนุนให้ฟ้องเพื่อเป็นคดีตัวอย่าง แต่โดยปกติอัยการไม่ค่อยสั่งฟ้องเพราะเป็นคดีเล็กน้อย อันนี้คงต้องรอดูว่าตำรวจ...จะว่าไง

วันนี้อัยการโทรมาแล้ว คุยกับรองผู้กำกับสน.ทางด่วน2 รองผู้กำกับบอกก็คงไม่ผิด ผมก็ว่าแล้วว่าต้องพูดแบบนี้ สรุปต้องไปเอาใบขับขี่ที่รองผู้กำกับ ส่วนเเค้าบอกว่ามันลงคอมไปแล้วอะไรประมาณนั้น ผมไม่สน ต้องคืนใบขับขี่มา ส่วนผู้ออกใบสั่งนั้นคิดว่าจะฟ้องครับ เพราะการที่ตำรวจทำหน้าที่แบบนี้และตำรวจได้รับส่วนแบ่งจากค่าปรับถือว่ามีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องและไม่อยากให้คนอื่นได้รับความเดือดร้องแบบนี้อีก (ซึ่งต้องดูอีกครั้งหนึ่งเพราะอนาคตของตำรวจคนนั้นอาจพังเลยก็เป็นได้) ตำรวจควรทำหน้าที่ด้วยความสุจริต มันมีระเบียบว่าด้วยการจ่ายเงินสินบนนำจับให้แก่ตำรวจจราจร ซึ่งผมให้ตำรวจที่เป็นเพื่อนกัน จะแฟ็กมาให้ผมยังไม่ได้ดูว่าตำรวจได้เท่าไร น่าจะครึ่งๆครับ ถ้าทำหน้าที่ไม่สุจริตก็เป็นปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ป.อาญา 157 ซึ่งจะผิดไม่ผิดดูเจตนาประกอบด้วยอีกที
    ดังนั้น ท่านใดเส้นไม่ใหญ่คงเหนื่อยหน่อย ถ้าโดนจับบอกไปเลยว่าดูแค่คำว่าติดตรึงอย่างเดียวไม่ได้ ให้เอาพรบ.มาเปิดดูทั้งมาตรา ต้องดูทั้งหมด "ติดตรึงไว้ที่เห็นง่ายที่หน้ารถแผ่นหนึ่ง=ติดให้แน่นที่เห็นตัวอักษรได้ชัดเจนที่หน้ารถหนึ่งแผ่น" และบอกด้วยว่ามีปัญหาแบบนี้มาแล้วที่ สน.ทางด่วน 2 ถ้าไม่ฟังก็ให้ดูป้ายถ่ายรูป รับใบสั่งมา ไปปฏิเสธข้อหาที่ร้อยเวร แค่นี้ครับ ให้มันส่งฟ้องและให้อัยการจัดการครับ อาจมีประวัตินะครับผมก็ไม่รู้เรื่องนี้เท่าไร ก็แนะนำให้ทำป้ายให้ตรงขันน๊อตให้แน่นๆ ครับ (จริงๆ เอียงเห็นชัดก็ไม่ผิดนะแต่เซปๆหน่อยละกันครับ) พรุ่งนี้จะรายงานอีกครั้งครับ

ยังไม่ยอมครับคุณหนึ่ง555+
    วันนี้ไปสน.มาแล้ว อยู่ตรงทางด่วนพระราม9 เข้าไปหารองผู้กำกับ แล้วพารองผู้กำกับไปดูรถเค้าก็ว่ามันก็ติดตรึงแล้วไง ใช่ผมกว่าบอกอย่างนั้น จากนั้นพ่อผมก็เข้าไปคุยด้วยทางตำรวจก็อธิบายว่า พยายามกำชับการปฏิบัติหน้าที่ของตำรวจแล้วแต่อาจไม่ทั่วถึง และจะนำเรื่องนี้เข้าที่ประชุมเพื่อให้ตำรวจปฏิบัติให้ถูกต้อง และรองผู้กำกับก็ให้เล่าเหตุการณ์ ผมก็เล่าให้ฟัง และบอกว่าผมอธิบายแล้วแต่ตำรวจไม่ฟังเอามือเคาะโต๊ะให้ผมดูแต่ข่าวจากหนังสือพิมพ์เรื่องการกวดขันการจับป้ายทะเบียนรถ... พ่อผมพูดว่า ตำรวจที่ออกใบสั่งคงต้องไปเจอกันที่ศาล เพราะการกระทำแบบนี้ผมเห็นว่าเป็นการปฏิบัติหน้าที่โดยไม่มีกฏหมายรองรับให้กระทำ เป็นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบตามกฏหมายอาญามาตรา 157 และใช้มารยาทไม่ดี ซึ่งควรใช้มารยาทที่นิมนวล โดยได้ร่างฟ้องไว้แล้ว รองผู้กำกับหน้าเสีย แล้วขอว่าอย่าพึ่งเลยครับท่านผมขอความกรุณา ผมจะนำเข้าที่ประชุม และจะนำตัวไปพบท่านให้ท่าน อบรม เพื่อให้เป็นแบบอย่างจะได้รู้สึกว่า เจอของจริง แล้วมันจะเป็นคลื่นไปกระทบคนอื่นๆให้ปฏิบัติหน้าที่ให้ถูกต้อง พ่อผมก็ได้บอกด้วยไม่ใช่เห็นผมเป็นผู้พิพากษาแล้วถึงจะปฏิบัติแบบนี้ ควรทำแบบนี้กับประชาชนทั่วไปด้วย ซึ่งผมเห็นว่าที่ตำรวจทำมันผิดจริง คนเดือดร้อนคือประชาชน และส่วนมากก็จะยอมเสียค่าปรับ
    รองผู้กำกับก็พยายามตามตำรวจที่ออกใบสั่งแต่ไม่อยู่ จึงบอกพ่อผมว่าจะพาไปพบพรุ่งนี้ พ่อผมก็บอกว่า ไปต้องบังคับเค้านะ มาหรือไม่ก็ได้ แต่ตอนนี้อันดับแรกที่คิดคือผมฟ้องแน่ ท่านรองไม่ต้องพามาก็ได้ เค้าอยากมาให้เค้ามาเอง และรองผู้กำกับก็ขอที่อยู่และชื่อพ่อผมไป พรุ่งนี้ตำรวจคงมาหาที่ศาลธน ครับ
    พ่อบอกว่าต้องให้เค้ารู้สึกถึงความเดือดร้อนบ้าง และคิดอยู่ว่าจะทำยังไงกับตำรวจคนนี้ดี ท่านให้ผมถามคนอื่นด้วย เพราะถ้าถามตัวเราเองเรายังมีความโกรธในตัวตำรวจคนนั้นอยู่ มันไม่ถูกต้อง ควรถามคนอื่นๆ ด้วยประกอบ ซึ่งความคิดผมเห็นว่า ต้องดูพรุ่งนี้ว่าเค้าสำนึกหรือป่าว หากฟ้องและศาลสั่งมีมูล ตำรวจแป๊กแน่นอน ขั้นไม่ได้รับการพิจารณาแน่นอน ผมก็สงสารครอบครัวเค้าอีก ดังนั้น หากรองผู้กำกับนำเข้าที่ประชุมและมีการแก้ปัญหาเรื่องนี้จริง ก็จะได้ประโยชน์แก่ประชาชนแล้วระดับหนึ่งซึ่งผมคิดว่านะจะเข้าที่ประชุมครับ (เพราะเป็นความเห็นผู้พิพากษาระดับสูง) ผมจะเชือดไก่ให้ลิงดูมันก็จะใจร้ายเกินไปป่าว แค่ดาบตำรวจเองครับ
    ปล. พ่อผมไม่เคยเบ่ง ไม่เคยบอกใครๆว่าเป็นผู้พิพากษา ทำงานเสร็จกลับบ้าน ตีเทนนิส แค่นี้ทุกวัน ไม่เคยไปไหนเลยจริง รถมีคันเดียวผมก็ใช้คนเดียว ทุกท่านคงเข้าใจนะครับว่าไม่ได้เป็นการโอ้อวด แล้วพรุ่งนี้จะรายงานอีกครั้งครับ

http://www.yaris-club.net/modules.p...opic&t=37833&postdays=0&postorder=asc&start=0

2. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    เยียมมากครับ ผมน่าทำแบบนี้บ้างจังจะได้ไม่เสีย 300 คราวหน้าถ้าโดนจะได้เป็นความรู้ครับ ^^ ขอบคุณมากครับ

3. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แน่นอนมากครับ.....สังคมคงจะดีขึ้นอีกพักนึงจนกว่าเรื่องจะเงียบไปอีก

แจ่พูดก็พูดเถอะถ้าเราไปแย้งตำรวจแบบนี้ในบางพื้นที่คงโดนด่าว่า (มึงอย่ามาหัวหมอกับกู) แน่เลย เอิ๊กๆๆ

4. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ดีคับ.........พี่เขาจะได้ เข้าใจ สักที....................

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อาจจะใช้ได้ในกรณีรถที่เดิมสนิทเท่านั้นครับ ไม่อย่างนั้นเค้าก็จะหาความผิดในข้อหาอื่นแทนครับ :D

6. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    สนับสนุน ให้ฟ้องเป็นกรณีตัวอย่างครับ...

ผมไม่ได้เกลียดตำรวจนะครับ...แต่ผมโครตเกลียดเลย

ข้อหานี้ผมเคยโดนมาแล้วคับ...ทั้งๆที่ติดตรึง เหมือนกัน

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ชนหัวขาดสู้ไม่ถอย

ผิดตามผิดถูกตามถูก

คนแบบนี้เปนไอดอลผมเลย!!!!!!!!

8. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ....

ไม่ได้กลัวตำรวจหรอกนะ....

แต่ขี้เกียจพูดกับมัน พูดไปมันก็ไม่ยอมเข้าใจ....

เหมือนพูดกับควายน่ะ.....เบื่อ..ตำรวจ ไทยที่เลวๆ

9. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    ความเคยชินคับ ทำให้ตำรวจพวกนี้ได้ใจหาข้อหาต่างๆนาๆมาปรับเรา เพื่อเงิน
    ทั้งที่จริงกฎหมายไม่มีความมุ่งหมายให้เกิดเหตุเช่นนี้
    กฎหมายดีอยู่แล้วคับสร้างขึ้นมาเพื่อให้บุคคลในสังคมอยู่ร่วมกันอย่างมีความเสมอภาค ไม่ไปริดรอนสิทธิ์ของคนอื่น
    แต่ปัญหามันอยู่ตรงที่คนที่เรียกตนเองว่า"ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์"ตังหากที่ใช้กฎหมายในทางที่ไม่ถูกต้อง
    นำกฎหมายมาทำร้าย รีดไถ่ประชาชน ไอ้ที่ไม่ผิดก็ทำให้ผิด ไอ้ที่ผิดก็ทำให้ไม่ผิด แทนที่จะทำหน้าที่เพื่อบริการประชาชน เป็นที่พึ่งพา แต่กลับตรงกันข้ามเห็นประชาชนเป็นผู้ที่มีฐานะทางสังคมน้อยกว่า จะทำไรกับมันก็ได้
    รถแต่งกูจะจับลูกเดียว ใครเถียงมึงจะโดนข้อหาเพิ่ม เป็นแบบนี้มาตลอด

ผมคิดว่าควรดำเนินการต่อคับ เพื่อให้เป็นแบบอย่างและเพื่อให้เกิดความเท่าเทียมทางสังคม
    เพราะถ้าปล่อยไปก็จะทำให้เค้ายิ่งได้ใจ แล้วกลับมาทำอีก
    ถึงแม้ครอบครัว หรือตำแหน่งหน้าที่ของเค้าจะเดือดร้อนบาง
    แต่ผมคิดกลับกันการกระทำของเค้าผมเชื่อ10000%ว่าไม่ใช่ครั้งแรกแน่นอน
    เค้าทำความเดือดร้อนให้แก่ประชาชนคนอื่นมาแล้วอีกมากแล้วก็ครอบครัวอื่นอีกมาก
    ถึงเวลาที่ต้องมีการตอบสนองกันบ้าง ถึงจะสาสม

ตอนแจกใบสั่งไม่คิดถึงคนเดือดร้อน แต่พอจะโดนฟ้องกลับมาให้ผู้ใหญ่เคลียให้

ถ้าเห็นว่าข้อความที่ผมพิมพ์ไม่เหมาะสมก็ลบได้คับ
    ขอบคุณที่อ่านกันนะคับ

ตำรวจดีก็มีแต่ผมยังไม่เคยเจอ

---------- Post added at 19:35:00 ---------- Previous post was at 19:34:45 ----------

ความเคยชินคับ ทำให้ตำรวจพวกนี้ได้ใจหาข้อหาต่างๆนาๆมาปรับเรา เพื่อเงิน
    ทั้งที่จริงกฎหมายไม่มีความมุ่งหมายให้เกิดเหตุเช่นนี้
    กฎหมายดีอยู่แล้วคับสร้างขึ้นมาเพื่อให้บุคคลในสังคมอยู่ร่วมกันอย่างมีความเสมอภาค ไม่ไปริดรอนสิทธิ์ของคนอื่น
    แต่ปัญหามันอยู่ตรงที่คนที่เรียกตนเองว่า"ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์"ตังหากที่ใช้กฎหมายในทางที่ไม่ถูกต้อง
    นำกฎหมายมาทำร้าย รีดไถ่ประชาชน ไอ้ที่ไม่ผิดก็ทำให้ผิด ไอ้ที่ผิดก็ทำให้ไม่ผิด แทนที่จะทำหน้าที่เพื่อบริการประชาชน เป็นที่พึ่งพา แต่กลับตรงกันข้ามเห็นประชาชนเป็นผู้ที่มีฐานะทางสังคมน้อยกว่า จะทำไรกับมันก็ได้
    รถแต่งกูจะจับลูกเดียว ใครเถียงมึงจะโดนข้อหาเพิ่ม เป็นแบบนี้มาตลอด

ผมคิดว่าควรดำเนินการต่อคับ เพื่อให้เป็นแบบอย่างและเพื่อให้เกิดความเท่าเทียมทางสังคม
    เพราะถ้าปล่อยไปก็จะทำให้เค้ายิ่งได้ใจ แล้วกลับมาทำอีก
    ถึงแม้ครอบครัว หรือตำแหน่งหน้าที่ของเค้าจะเดือดร้อนบาง
    แต่ผมคิดกลับกันการกระทำของเค้าผมเชื่อ10000%ว่าไม่ใช่ครั้งแรกแน่นอน
    เค้าทำความเดือดร้อนให้แก่ประชาชนคนอื่นมาแล้วอีกมากแล้วก็ครอบครัวอื่นอีกมาก
    ถึงเวลาที่ต้องมีการตอบสนองกันบ้าง ถึงจะสาสม

ตอนแจกใบสั่งไม่คิดถึงคนเดือดร้อน แต่พอจะโดนฟ้องกลับมาให้ผู้ใหญ่เคลียให้

ถ้าเห็นว่าข้อความที่ผมพิมพ์ไม่เหมาะสมก็ลบได้คับ
    ขอบคุณที่อ่านกันนะคับ

ตำรวจดีก็มีแต่ผมยังไม่เคยเจอ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยีย่มเลยคับ ขอบคุณคับ

---------- Post added at 19:55:36 ---------- Previous post was at 19:55:11 ----------

ขอบคุณมากคับ เยี่ยมเลย

11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิจัดไปคับ

แต่ผมคนนึง ไม่กล้าเถียงคับ เดี๋ยวจะตามมาเปนหางว่าว ท่อดัง ควันดำ เตี้ย ไฟหน้าสีน้ำเงิน ฯลฯ

12. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ไม่ต้องเถียง ไม่ต้องจอด

ไม่หลบกุชน...

13. HeLL ViGO

HeLL ViGO New Member Member

124
    2
    0
    ป่านนี้บิดาผมคงจามเป็นเลือดเเล้วค้าบบบบบบ 555+

ถ้าเราไม่ผิดอย่าไปยอมมานค้าบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2009
  14. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เยี่ยมครับ

สรุปให้อีกทีซิครับ ว่าติดทะเบียน ยื่นออกมา

จากตัวรถเนี่ย มันผิดหรือป่าว

ปล.ถ้าโดนจับกัน จะได้เถึยงถูกครับ

15. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    เยี่ยมมากครับ เชือดแม่งให้คอขาดไปเลย

16. Mr. P

Mr. P New Member Member

6
    0
    1
    ตามความคิดเห็นผมนะคับ เรื่องที่เกิดขึ้นจะไปโทษว่าเป็นความผิดของดาบตำรวจคนนี้คนเดียวก็คงไม่ได้ แต่ถ้าจะเชือดไก่ให้ลิงดูก็ได้คับ ผมคนนึงละที่ไม่คัดค้าน จะได้เป็นบทเรียนกับลิงตัวอื่นๆ แต่ใช่ว่าหลังจากเรื่องนี้มันจะเปลี่ยน"ธรรมชาติ"ของลิงเหล่านี้ได้... เพราะจ่าฝูงมันคงไม่สนใจหรอกคับ

17. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตำรวจดีก้อมี นะครับ

ยืน นิ่ง อุ้มเด็ก อยู่หน้า สนง.

นั่นคือคนสุดท้าย เค้าเลย ทำอนุสาวรีย์ให้

18. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ขอบคุณมากครับผม ถ้ามันไม่ติดตรึง มันคงหลุดไปแล้วหละ เนอะ

19. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    โดยส่วนตัวก้อเกลียดมากเหมือนกัน
    ป่มว่า สำหรับเคสนี้ น่าจะดันให้มันกลายเป็นเคสในตำนานไป
    เผื่ออาการ กร่าง และ หยาบคายจะน้อยลง เวลาจะขอตังกันงิ

ขอขอบคุนจากใจ ^^

20. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    สุดยอดคับ เป็นประโยชน์แก่คนขับรถทุกคนเลย

21. อยากทำมานานแล้วเรื่องเนี่ย.........แต่ผมเป็นแค่บุคคลธรรมดาก็คงทำอะไรไม่ได้.................คงต้องรอดูตอนเชือดไก่เนี่ยล่ะครับ.....เป็นกำลังใจให้ล่ะกันน่ะครับ....

22. ผมก็เคยโนเรียก ป้ายพับนี่เเหละคับ ครั้งเเรกเถียงเเล้วรอดมากได้ ครั้ง2 ตัวพ่อมาเอง ยังไงมันก็จะเอาให้ได้
    ผมรีบก็เลยจ่ายๆไปจบข่าว

23. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ดีคับ เล่นแม่งให้เหมือนหมาจนตรอกเลยคับ อย่าไปสงสารมันไอ้พวกเหี้ยนี้ ตอนทำ ทำไมไมคิดวะ เอาแต่จะแดกท่าเดี่ยว พอเจอของจิงเข้าหนี้เป็นหมาหางจุกตูดเลย ไอ้ตำรวยหัวขวดพวกเหี้ยนี้แม่งต้องเจอคนจิงอย่านี้ เอาแม่งให้หนักให้ติดตรึงใจแม่งไปตลอดชีวิต ไอ้พวกโจรในคราบเครื่องแบบมันจะได้เบาๆลงบ้างคับ เล่นเค้าไว้เยอะไอ้พวกเปรตห่านิ เอาแม่งให้หลุด แม่งจะได้มาขี้มอไซค์รับจ้าง จะได้รู้ว่าเงินที่เค้าหากันมามันหายาก ไม่ใช่มารีดไถ่ของส่วนบุญกับคนที่เค้าหาเช้ากินค่ำ เอาใจช่วยคับ ไม่มีใครอยู่เหนือกฎหมายบ้านเมืองคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2009
  24. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ขนาดญาติๆด้วยกันเป็นสีกากี ยังเอ่ยปากเลยครับว่าสีกากีหาดีได้น้อยมาก

25. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ดีมากครับ ขอจดจำแนวทางไว้ ใครมาเรียกตรู โดนตรูแน่ เพราะตูว่างมาก

แล้วถ้าโดนจริง เดี๋ยวรวบรวมกันหลายๆเคส แล้วฟ้องมันทุกใบสั่งเลยครับ มีรหัสเจ้าหน้าที่อยุ่ในในใบสั่งอยู่แล้ว มีโอกาสต้องซัดมันให้น่วม

26. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ให้มันโดนซะบ้าง จะได้รู้

27. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  28. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ดันไป เอาให้เป็น ตัวอย่าง ข้อหามั่วๆ

29. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0

อ้ายลูก ตำรวจ มาสืบข่าวเร้อ 5555

30. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ดีครับ

เอาให้หนัก

ทีเรียกผม แม่ง สุดเลย เถียงไม่ได้ ไม่ยอม

แถมข้อหาเพิ่มด้วย

โครตเกลียดเลย !!!!!

ตำรวจไทยดีๆ ก้อมี แต่ผมไม่เคยเจอครับ

แต่แต่ตัวพ่อทั้งนั้น
    :mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้