ขอถามเรื่องประกันภัยหน่อย ใครเป็นตัวแทนช่วยผมหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nat_jza31, 15 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    กรมธรรม ฉบับนี้เป็นสามพลัส หรือ สามธรรมดา

ถ้าผิดเสียเอ็กเซฟเปล่าครับ วงเงินซ่อมรถเราเท่าไรครับ

ขอบคุณมากๆๆ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2009
  2. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ส่วนตัวแล้วดูคร่าวๆผมว่าชั้น3ธรรมดานะ เพราะในช่องรถยนต์เสียหายไม่ระบุจำนวนเงิน หรือ อะไรให้เลย

3. nat_jza31

96
    10
    0
    ขอบคุณครับ

แต่ผมสงสัย ว่าสามธรรมดา ทำไมเบี้ยตั้ง6800บาท ก็เลยงง

มีใครรู้บ้าง

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่แน่ใจ แต่เบี้ยขนาดนี้ คงไม่น่าจะ 3 ธรรมดา

5. JB_WEALTH

JB_WEALTH New Member Member

19
    1
    0
    3+ ครับ

สงสัยโทรถามได้ครับ ยินดีช่วยเหลือครับ

6. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ดูในช่องที่ 1 จะเห็นว่าคุ้มครองต่อทรัพย์สินบุคคลภายนอก(รถคู่กรณี)สูงคือ 1,000,000

ชั้น 3 ธรรมดา ส่วนใหญ่จะคุ้มครองคู่กรณีจะเท่ากับ 600,000

ดูในช่องที่สอง ที่เขียนว่า รถยนต์เสียหาย สูญหาย ไฟไหม้ ไม่มีการระบุการคุ้มครอง ใดๆเลย

หมายถึง ไม่ซ่อมรถเรานะครับ ถ้าในกรมธรรม์ระบุแบบนี้

ถ้ากรมธรรม์ระบุการคุ้มครองแบบนี้ นี่คือ ชั้น3 ธรรมดาครับ

ลองตรวจสอบอีกครั้งคระบว่า คนทำกรมธรรม์พิมผิดมาหรือไม่

เพราะชั้น 3 6800 ราคานี้แพงมากเกินไปครับ

กรมธรรม์ฉบับที่คุณให้ดูมันแปลกๆครับ เหมือนจะลืมพิมพ์ความคุ้มครองรถยนต์เลย ลองเซ็คดูกับบริษัทที่คุณทำประกันไว้นะครับ

7. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    สามธรรมดาครับ

ไม่ได้ระบุความเสียหายตัวรถคุณเลย

แต่เบี้ยทำไมแพงจัง กรมธรรม์มันผิดแบบที่พี่ข้างบนบอกป่าวครับลองกลับไปถามบริษัทดูครับ

---------- Post added at 22:17:23 ---------- Previous post was at 22:17:06 ----------

สามธรรมดาครับ

ไม่ได้ระบุความเสียหายตัวรถคุณเลย

แต่เบี้ยทำไมแพงจัง กรมธรรม์มันผิดแบบที่พี่ข้างบนบอกป่าวครับลองกลับไปถามบริษัทดูครับ

8. JB_WEALTH

19
    1
    0
    3พลัสครับ 6800

ผมเป็นตัวแทนบริษัท ทราบดีครับ

ดูจากเลขกธ ก็ทราบแล้วครับ

9. nat_jza31

96
    10
    0
    รบกวนขอรายละเอียดหน่อยครับ

ซ่อมเราเท่าไร ซ่อมเขาเท่าไร ถ้าผิดเสียเอ็กเซ็บเปล่า เสียเท่าไร

10. JB_WEALTH

19
    1
    0

ซ่อมเราไม่เกิน 1แสนครับ ซ่อมคู่กรณี ไม่เกิน1ล้านบาท

ผิดเสียค่าความเสียหายส่วนแรก 2,000บาทครับ

ต้องมีคู่กรณีเป็นยานพาหนะทางบกเท่านั้น ถึงเคลมได้นะครับ

11. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    แล้วทำไม เค้าไม่ระบุไปด้วยหล่ะ จะมีปัญหาป่าว เวลาเกิดเรื่อง

12. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ดูจากเบี้ยและความคุ้มครองแล้วเป็นประเภท 5 หรือ 3+ นั่นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้