กล่องที่อยู่ด้านข้างขวาหน้านี้ มันเป็นกล่องอะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mr_tor, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    กล่องที่อยู่ด้านข้างขวาหน้านี้ มันเป็นกล่องอะไรครับ
    เห็นมันซีนไว้ แน่น ๆ มันคืออะไรครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2009
  2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เป็นส่วน หนึ่งง ของกรองอากาศ เดิมๆ

3. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    เท่าที่ผมเคยสังเกตุดูน่าจะเป็นการเอาอากาศไปไหลเวียนที่นั่นครับ คิดว่า น่าจะทำให้อากาศเย็นขึ้นหรือไม่ก็ ทำให้ไอน้ำตกลงด้านล่างครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เคยสงสัยเหมือนกันครับ รอกูรูครับ

4. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    ถ้าใส่กรองเปลือยแล้วถอดออกเป็นรัยมั๊ยครับ:D

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ใส่กรองเปลือยแล้ว ถอดออกได้ครับ

6. Gesios

Gesios New Member Member

12
    2
    0
    คู่มือบอกว่ามันชื่อ Resonator ทำหน้าที่ลดเสียงที่เกิดจากอากาศไหลเข้าท่อ เพราะลักษณะปลายท่อที่คว่ำลงจึงน่าจะเกิดเสียงดังเวลาอากาศจากใต้ท้องรถเข้าในท่อ โดยจะติดตั้งก่อนตัวกรองอากาศ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ

8. Hidegira

Hidegira New Member Member

17
    0
    0
    รับทราบครับๆๆ จดๆๆๆๆๆๆ

9. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    แล้วถ้าถอดออก แล้วมันจะทำให้ดังเพิ่มขึ้นมั้ยเลาที่อากาศวิ่งเข้ากรองนะ

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นส่วนนึงของชุดกรองอากาศเดิมคับ ถอดออกแล้วใส่กรองเปลือยได้คับ

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แบบในรูปข้างๆ หรือเปล่าครับ โล่งขึ้นเยอะ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายๆคับ พี่โอ อิอิ

14. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    Mugen นี่มันงานจริง ๆ คุณแท็ง

15. Gesios

Gesios New Member Member

12
    2
    0
    ใครมีอยู่และต้องการขาย ขอราคาไม่แพงและเบอร์ติดต่อครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้