ขอถามเรื่องการต่อซับหลายตัวเข้ากับแอมป์ตัวเดียวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ต๋องครับ, 13 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมมีแอมป์คลาส D ขนาด 2000 วัตต์เต็ม ตอนนี้ผมเอาไปขับกับซับ 15 นิ้ว pro.2 1 คู่อยู่ครับ ตู้แบนพาส แล้วผมมี12นิ้วอีก1 คู่ตีตู้ปิดธรรมดาอีก 1 คู่ ว่าแต่ผมจะเอาซับ 4 ตัวต่อกับแอมป์ตัวเดียวได้หรือไม่ ถ้าได้จะมีวิธีต่ออย่างไรครับ เพราะซับผมทั้ง 15 กับ 12 นิ้วเป็นวอยล์คู่ด้วยกันทั้งหมด แล้วแอมป์ผมก็มี รูต่อลำโพงอยู่ 4 รู บอกด้วยนะครับ เงินไม่มีซื้อแอมป์ใหม่ ว่าแต่จะมีปัญหาอะไรตามมาหรือป่าว

1. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ต้องดูที่เเอมป์ด้วยที่โหลด 1 โอล์มได้ปล่าวนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้