สอบถามเรื่องการดูแลล้อแม็กครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 10 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    ใส่ล้อสปูน(rota) สีดำด้านอยู่ มันเป็นคราบขาวๆ เหมือนคราบฝุ่นล้างไม่ออกครับ ต้องล้างด้วยอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เคยเป็นเหมือนกันคับ ไม่รูทำไง ได้แต่ทำใจ
    ตอนนี้ปล่อยไปแล้ว

3. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
  4. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    น่าจะเป็นคราบขี้เกลือหรือปล่าวครับ ถ้าล้างไม่ออกก้อ ใช้ยาขัดสีดูครับ ถ้าไม่ออกอีกก้อ รอเก่าหน่อย ทำสีใหม่เลยครับ
    ส่วนการดูแลรักษาล้อแม๊ก ถ้าไม่จำเป็น อย่าใช้น้ำยาบ่อยครับ ล้างด้วยน้ำเปล่าดีที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้