กระทู้ชื่นชมคนดี

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย Dear_spree, 5 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    เอามาจาก Pantip (ห้องรัชดา)ค่ะ...:thumb:

++มีน้ำใจให้รถพยาบาลหน่อยก็ดีนะครับ(กระทู้ชื่นชมคนดี)++
    วันนี้ครับกำลังขับรถกลับบ้าน ก็มาติดไฟแดงแห่งนึงแถวๆศรีราชาเป็นสามแยก แล้วที่นี้ก็มีรถพยาบาล
    ออกมาจากแยกพอดี เปิดหวอขอทางกำลังจะข้ามมาแต่พอดีทางฝั่งผมเป็นไฟเขียว รถทางตรงก็
    ออกตัวไปส่วนรถที่รอเลี้ยวก็เลี้ยวข้ามเข้าไปแยกนั้นเพราะได้ไฟเขียวพอดีแต่เหลือเชื่อครับ
    ไม่มีใครหยุดให้รถพยาบาลที่กำลังข้ามแยกมาซักคันเดียว วิ่งชิดๆกันเหมือนแบบว่าอย่ามาแทรกนะ
    เดี๋ยวหมดไฟเขียวไม่ได้ข้ามกันพอดี ติดไฟแดงอีก
    รถพยาบาลเค้าออกจะเต็มคันแล้ว
    จะขอไปก่อนก็ไม่มีใครหยุดให้ จอดรออยู่กลางแยกอ่ะครับจนเห็นรถคันนึงครับ เป็นเชฟิโร่ A31 สีขาว
    โรลบาร์แดง แต่งโหดมากๆล้อหลังปลิ้นๆ
    หน้าทิ่มมาเลยกำลังจะข้ามครับ แต่พอเค้าเห็นรถพยาบาล รอจะข้ามเค้าเบรคเลยครับ เอี้ยดมาเลย
    เพราะทางเค้ากำลังจะหมดไฟเขียวก็คงวิ่งมาเร็วเหมือนกัน รถหลังที่ตามๆมาเบรคกันระนาว เพราะไม่นึกว่า
    พี่แกจะหยุด พอหยุดได้a31ก็ดิฟไฟให้รถพยาบาลออกมาก่อนรถพยาบาลถึงได้ข้ามไปได้ครับแล้ว
    ที่นี้รถที่ตามหลังเชฟิโร่เป็นฟอรจูนเนอร์สีดำก็บีบแตรไล่a31ว่าทำไมไม่ไป ติดไฟแดงใหม่อีกรอบ
    คนขับเชฟิโร่ก็ลดกระจกลงมา เอามือชี้ไปที่รถพยาบาลแล้วก็มาจิ้มที่หัวตัวเองเป็นนัยว่า
    "เมิงมีสมองรึเปล่าฟระเห็นอยู่ว่ารถพยาบาลเค้าขอทางออกมา ก็หยุดให้ทางเค้าก่อนดิว่ะ จะรีบไปไหน"
    โอ้โห้พี่ได้ใจคนแถวนั้นไปเต็มๆ ลูกผู้ชายตัวจริง พอไฟเขียวก็มีรถกระบะขับโดยลุงแก่ๆคนนึง
    ขับขึ้นไปเทียบข้างๆเชฟิโร่แล้วชูนิ้วโป้งให้ว่าเยี่ยม
    รถแต่งนี่บางคันยังดูมีน้ำใจมากว่าคนขับรถปกติอีก
    แล้วฝากพวกพี่ๆชาวรัชดาด้วยนะครับ ว่ายอมเสียเวลาหรือหลบให้รถพยาบาลซักนึดเถอะครับ เพราะรถพวกนี้"แค่วินาทีเดียว" ก็มีค่ามากจริงๆ
    ชอชื่นชมa31คันนั้นแล้วก็ด่าไล่หลังไอ้พวกรถไม่มีน้ำใจด้วยโดยเฉพาะฟอร์จูนเนอร์สีดำคันนั้น ตอนออกตัวยังมีหน้าไปปาดหน้าa31อีก เจริญเถอะพ่อคุณ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V5752450/V5752450.html

2. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    Up............

3. safira

safira New Member Member

12
    0
    0
    ขอชื่นชมครับ

[ในฐานะเราเป็นคนใช้A31อีกคนขอชื่นชมในความมีน้ำใจ
    ของเพื่อนร่วมสาวกอีกคนเห็นที่ไหนก็รู้สึกทราบซึ้งที่นั่น
    ทำต่อไปเถอะครับ รถเราซิ่ง รถเราแรงเพราะใจเรารัก
    ไม่ได้เอาเงินใครมาแต่งไม่ทำให้ใครเดือดร้อน และเราะไม่ลืม
    ที่จะมีน้ำใจให้เพื่อนร่วมทาง:D
    [/B][/B]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้