อยากแปลงกระจกครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป TFR 54, 4 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามพี่ๆทีครับ คือผมได้กระจกข้างของ 200sx มาคู่นึงครับ เป็นไฟฟ้าพร้อมสวิตช์ปรับด้วย คืออยากจะเอาไปใส่อีซูซุTFR อะครับ ไม่ทราบว่าพี่พอจะรู้ร้านที่รับแปลงขากระจกไหมครับ ขอร้านที่แปลงเนียนๆครับ และราคาจะปมาณเท่าไหร่ครับเฉพาะแปลงขานะครับไม่รวมทำสีครับ
    ปล.พี่ๆที่เคยแปลงใส่รถรุ่นนี้ช่วยเนาะนำผมทีครับ ขอบคุณครับ

1. B2_is_korat

B2_is_korat Member Member

149
    0
    16
    รอผู้รู้มาตอบ ของผมใส่ของดาดอนอายคับพอดีเลยไม่ต้องแปลง

2. up..up..up

รบกวนพี่แนาะนำทีครับ อยากใส่แล้วครับ

3. up..up..up

ขอความช่วยเหลือทีครับพี่ๆที่เคยใส่หรือเคยเห็นร้านที่รับทำช่วยแนะนำผมทีครับ

4. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ร้านไฟเบอร์ไงครับ
    เขาต้องหล่อขาให้เข้ากับตัวรถครับ

5. up..up..up

แล้วพอแนะนำได้ไหมอะครับว่าร้านไหน ผมไม่รู้จริงๆครับ การหล่อขาใหม่นี้คือต้องสร้างขาใหม่ให้เข้ากับปะตูรถใช่ปะครับแล้วก็เข้ากับตัวกระจกของ200SXด้วยใช้ปะครับ อีกอย่างครับพี่พอจะปมาณราคาข้าวๆให้ผมได้ไหมครับเฉพาะหล่อขาอะครับว่าเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

ไปร้านทำไฟเบอร์ครับ ร้านไหนก็ได้ทำได้หมด ส่วนมากงานประเภทนี้เป็นงานขึ้นรูป (ประมาณว่า Hand Made) บอกความต้องการของเราไปเลยครับว่าต้องการแบบไหน อย่างไร เดี๋ยวเค้าก็จัดให้ครับ

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ได้ข่าวว่าจาเปลี่ยนใหม่ ของเก่าขอนะ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ยังมะมีทุนทรัพย์ในการทำเลยครับพี่............

9. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    พี่บี ถ้าใส่ของa31ต้องแปลงป่าวพี่

10. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    จะหล่อกันอีกแล้ว

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

มะรู้เหมือนกันเกมส์ ยังไม่ได้ไปศึกษาข้อมูล เนื่องจากตอนนี้ยังมะมีทุนเลย.....คริ ๆ ๆ

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ใครจะไปสู้พี่ก้องได้ล่ะครับ ทั้งหล่อ ทั้งแรง คริ ๆ ๆ เปงไงบ้างพี่ย้งมิตติ้งกันที่แหลมแท่นอยู่เปล่า

13. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    ใครพอรู้มั่งครับ กระจะจก A31แปลงใส่TFR

14. kajohn

kajohn New Member Member

23
    1
    0
    +++++เห็นเค้าบอกว่า ให้เอาของ accord ตาเพชร มาใส่ ให้เจียหูกระจกเดิมออก เหลือแต่หน้าแปลนที่เป็น3เหลี่ยมไว้ แล้วเอาของaccord ไปสวมแล้วยึดน็อต ให้อู่สีทำได้ ตอนนี้รถของผมมังกรปี92สีดำ กำลังวาง1uz อยู่ อยากมาร่วมทีมด้วยจัง เด็กบางแค+++++

15. eak saraburi

eak saraburi New Member Member

82
    0
    0
    มารอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้