ถามเรื่องกรองอากาศหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    รถผมติดแก๊สมาแล้ว กรองอากาศต้องเป่าบ่อยมาก สกปรกหน่อยก็เหยีบไม่ออกเลยคับ
    คือว่าผมอยากใส่กรองมีเนียมอ่ะคับ ไม่ทราบว่ารถรุ่นเราๆ เขามีกรองมิเนียมทำมาเปล่าคับ
    หาได้ที่ไหน รบกวนราคาด้วยนะคับ(ถ้ามี)
    ไม่อยากใส่กรองเปลือย เพราะมันต้องแปลงทางเข้าแก๊สด้วย แก๊สผม mix คับ
    :):pขอบคุณมากคับ:p:)

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เครื่อง ตัวไหน ครับผม
    คาร์บู หรือ หัวฉีด

:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2009
  3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    คาร์บูแน่นอนคับถ้าเป็นมิ๊ก ใส่กรองเปลือยเลยคับเท่ด้วยสวยด้วย

4. aek_aya

142
    1
    0
    คาร์บู คับผม กรองเหมือนจานอ่ะคับ

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ต้องหมั่นเป่ากรองครับ รุ่นนี้ไม่มีใส้กรองแสตนเลสครับ อยากได้ต้องเปลี่ยนเป็นกรองเปลือยครับ

แนะนำนิดนึง กรองที่เป็นแสตนเลสมันโล่งเกินไป ใส่แล้วกินแก๊สเห็นๆเลยนะครับ :)

6. :).....ตามพี่ดิวครับ....

7. slimant

1,271
    4
    0
    หัวฉีดก็ใส่มิกได้ นะค้าบ

ลองใส่แบบนี้ไม๊ครับ

8. aek_aya

142
    1
    0
    :pถึงว่าอะดิคับ เปิดเว็บหาดู ไม่เคยเจอรุ่นที่ใส่ NV ได้เลย ขอบคุณมากคับ:)

อันนี้มันกรองของอะไรคับ ไม่เคยเห็นเลย ดูแล้วน่ากลังจัง:eek:

9. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    หัวฉีดครับ ติดแก็สมิกเซอร์ครับ ใส่กรองเปลือยครับ แบบที่ใส่เป้นผ้าครับ แบบเลสดูแล้วมันดูโล่งมาก ( แต่ลองใส่แล้วโคตรวิ่งเลย ) ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ

10. slimant

1,271
    4
    0
    ลอกแบบ มาจาก เครื่อง Big Block ไอ้กัน โหดๆ ครับ
    ถ้า ชอบ แนวนี้
    เมื่อก่อน ผมก็ใส่แนวนี้ อยู่ ครอบคาร์บูไว้ โหดดีครับ
    เห็น ร้าน เรียกว่า กรองยานอวกาศ

11. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ดูโหดดีคับ แปลกดีด้วย อิอิ

12. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    ดูน่าสนใจดี แต่ไม่รู้วิธีทำ ดิว่ามันจะใส่ยังไง]

13. slimant

1,271
    4
    0
    ก็ไม่ยากนะครับ
    ถอดชุดกรองเดิมออกให้เหลือแต่ คาร์บู
    และ สตรัท ยึดกรอง
    ใส้กรองใหม่เข้าไป
    เอาน๊อตล๊อคที่หัวสตรัท ครับ

เสร็จแล้ว

14. เออ.....ไม่ต้องเปลืองเงินทำท่อไอดี...เข้าท่าแฮะ

15. TheBigMan

TheBigMan New Member Member

43
    0
    0
    เออแล้วไปหาซื้อได้ที่ไหนครับท่าน:D

16. slimant

1,271
    4
    0
    ผมไปสอยมาจาก คลองถมอ่ะครับ
    มีทุกยี่ห้อ ตั้งแต่หลัก ร้อย ถึงหลัก พัน

---------- Post added at 10:22:44 ---------- Previous post was at 10:22:28 ----------

ผมไปสอยมาจาก คลองถมอ่ะครับ
    มีทุกยี่ห้อ ตั้งแต่หลัก ร้อย ถึงหลัก พัน

17. TheBigMan

TheBigMan New Member Member

43
    0
    0

18. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    น่าสนใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้