จะซื้อเล่มไมตี้แล้วมาประกอบเองทั้งคันงบประมาณเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย jetdows, 17 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jetdows

jetdows New Member Member

5
    0
    0
    เอาแต่ค่าอะหลั่ยอย่างเดียวครับ เช่นหัวเก๋ง กระบะ คัสซี อยากได้เหมือนใหม่ทั้งคัน

2. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ทำไมไม่ซื้อทั้งคันเลยคับ
    ไม่ต้องเสียเวลาประกอบคับ

3. jetdows

5
    0
    0
    รถมันนานแล้ว อยากได้อะหลั่ยใหม่ๆทั้งหมดเลยครับ เหมือนเราซื้อรถใหม่น่ะ

4. รอเทพมาตอบอะ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะ เอาสภาพกลางๆ มาดีกว่า เอามาเป็นชิ้นกลัวจะไม่ได้ 0 ฮะดิครับ

6. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ของใหม่ไม่มีขายแล้วครับ ต้องหาของเก่าเอาตามเชียงกง หรือตามร้านอะไหล่ แต่กว่าจะหาของได้ครบ เหงือกแห้งพอดี หารถมือสองสภาพดีๆ ง่ายกว่าเยอะ ถ้าอยากได้ของใหม่ก็วีโก้ป้ายแดงเลยครับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

สรุปว่า ตอนนี้มีอะไรอยู่บ้างอะครับ

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

8. สวมทะเบียนไม่กัวเหรอครับ

9. jetdows

5
    0
    0
    ตอนนี้ยังไม่มีไรเลยครับโบ๋เบ๋มีแต่เงิน ตั้งงบไว้ซื้อ เล่ม+ทะเบียน+คัสซี 50k (ถ้าคัสซีตีตอกเลขเองได้แล้วไม่มีปัญหากับขนส่งก็ไม่เอาครับ กลัวแต่จะไม่ได้) และงบอะหลั่ย 100-150kครับ (ไม่รวมเครื่อง) อยากให้เฮียช่วยหน่อยครับ โจทย์คือรถมีแต่คัสซี คือเหมือนประกอบคอมน่ะว่าซื้ออะไรบ้าง ราคาหลั่ยแต่ชะชิ้นเท่าไหร่ จัด spec แบบบอร์ดคอมoverclockเลย 555 ราคาพอๆกันกับรถเลย

(ประมาณว่าผมซื้อรถไมตี้แคปมือ2มา 5หมื่น แล้วซื้ออะหลั่ยมาใส่ใหม่ทั้งหมดน่ะครับไม่อยากซื้อไมตี้มือสองมันราคา 1แสน ประหยัดไป5หมื่นได้อะหลั่ยใหม่กว่าด้วย)

ถ้าราคาแรงเท่า tiger ก็จะเอา tiger แหละครับค ส่วน vigo ไม่ไหว3แสนกว่า ซื้อมาไม่คุ้มผมเอามาจอดน่ะส่วนมาก นานๆทีไว้ไปเที่ยวตจว. อยุ่กทมขึ้น bts เอา ฮ่าๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

10. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    หายากแล้วน่ะเดี๊ยวนี้

ราคาก็ต่างกันไม่เท่าไรเลย

ไหนจะค่าแรงช่าง ค่าทำสี ค่าอะไรอีกเยอะเเยะมากมาย

รวมๆๆก็ พอๆกัน

ซื้อเป็นคันดีฟ่าครับ

รึว่าจะทำเองทั่งคัน หุหุ

11. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  12. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืม.....รอดู

13. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    เป็นคันดีกว่ามั้ยครับ?? อย่างพี่ข้างบนๆ เค้าว่าแหละครับ

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

มีแสนหมดเเสน อะครับ

ผมว่าเอาแบบว่า ซื้อตัวรถไมตี้ มาเลยแบบ เน่าๆๆ

แล้วมาทำเองอะครับ

ยกชุด SURF หน้ามาใส่เลย 10000+-

ภายในทำใหม่ถ้าไม่ดี

ทำสีปะผุทั้ง คัน ดีๆๆ 30000++

ช่วงล่าง อีก 10000+- เต็มทุกจุด

วางเจโบ ติดแก๊สอีก 90000+++

หล่อแน่นอนครับ

15. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ตามข้างบนเลยคราบคุ้มกว่า

16. มีแสนหมด2แสนมากกว่าม๊างงงงงงง

17. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ถูกต้องเลยคับ คิดใหม่ดีกว่ามั๊ยคับ:cool::cool:

18. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถ้าจะเอาแบบนั้นก็ได้ ตอนนี้ที่เห็นของ มีซัทซี หัวเก๋งแคป และก็เครื่อง 1J bo นะ เอาแค่นี้ไปก่อน แต่ทางที่ดีควรหาทะเบียนมาให้ได้ซะก่อน ก่อนที่จะซื้ออย่างอื่น ได้ของมาไม่มีทะเบียนเดี๋ยวงานเข้า ถ้าจะเอาของ ว่างๆ โทรมาแล้วกัน จะพาไปดู

19. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    งานใหญ่ละคราวเนี้ย..

20. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ลองคิดดี ๆก่่อนนะครับ คอนเซปที่ว่ามันจะบานจบไม่ลงนะครับ เอางี้...จากประสพการณ์ผมเองละกัน
    เริ่มจากซื้อ HERO 4 ประตูขับสองมา 70000 เพื่อมาทำเป็น ขับ 4 ช่วงล่าง ระบบส่งกำลัง เอาของ SURF ยกชุด เครื่อง J AUTO + LPG โน่นนี่ จิปาถะ เบ็ดเสร็จ จบที่เกือบ ๆ สามแสน (ทำเองทั้งหมดนะครับราคานี้) การใช้้งานก็ HAPPY ดี แต่.......ไม่สามารถซื ื้อขายโอนย้ายหรือทำนิติกรรมกับรถได้เลย สุดท้ายขายให้พรรคพวกไปใช้ในป่าในราคา 100000 อิ อิ ทั้งหมดนี่ได้ความสะใจอย่างเดียวครับ บ้าไปเลย 555

21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ซื้อทั้งคันดีกว่า.................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้