ถ้าจะแปลงรถแบบนี้ทำได้หรือเปล่า และผิดกฎหมายมั้ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 15 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    สมมุติ รถยี่อยู่ คันนึง แล้วทีนี้ตัวเมืองนอกเนี่ยเค้ามีรุ่นแบบเปิดประทุน ถ้าเราสั่งน้ำเข้ามาแบบเป็นโครงแล้วเอามาสวมกับรถเราจะทำได้หรือเปล่า ค่าใช้จ่ายแพงมากมั้ย แล้ว ผิดกฎหมายรึเปล่าครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ทำได้ครับแต่ผิดเต็มๆ

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ทำได้ครับ ทำกันอยู่แยะ รอดไม่รอด แล้วแต่ฝีมือ...มั้งคับ :sad::sad::D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2009
  4. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ได้ไม่คุ้มเสียนะครับ

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้าหาวิศวะมารับรองได้ก้ออาจจะแจ้งถูกกฏหมายได้มั้งคับ

เหมือนพวกมูนรูฟ ดิสเบรกทั้งหลาย เปลี่ยนแล้วต้องหาวิศวะมารับรองให้ได้

แต่ทั้งโครงรถอันนี้ไม่ทราบแฮะ แต่เดาว่าน่าจะได้นาาาาา

---------- Post added at 22:30:21 ---------- Previous post was at 22:30:05 ----------

ถ้าหาวิศวะมารับรองได้ก้ออาจจะแจ้งถูกกฏหมายได้มั้งคับ

เหมือนพวกมูนรูฟ ดิสเบรกทั้งหลาย เปลี่ยนแล้วต้องหาวิศวะมารับรองให้ได้

แต่ทั้งโครงรถอันนี้ไม่ทราบแฮะ แต่เดาว่าน่าจะได้นาาาาา

6. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    ดันหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้