***(จากกระทู้ครั้งที่แล้ว)อยาก แต่งรถ B15 เดิม ๆ ให้สวย เท่ห์***

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nunuchy, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nunuchy

nunuchy New Member Member

40
    1
    0
    ***(จากกระทู้ครั้งที่แล้ว)อยาก แต่งรถ B15 เดิม ๆ ให้สวย เท่ห์***

จากครั้งที่แล้ว แต่วันนั้นเป็นล็อคอินของน้อง

(***อยาก แต่งรถ B15 เดิม ๆ ให้สวย เท่ห์***

ใครมีร้านแนะนำ ราคาเบาๆ เข้ามาบอกหน่อยจ้า )

เราก็ไม่รู้หรอกว่ามัน B อะไร กันแน่ เพราะว่าไม่มีความรู้เรื่องนี้

เพราะคนขายบอกว่า B 15 ขอบคุณสำหรับคำตอบดี ๆ

(คุณ dayspeed คุณ ta.911 และคุณ NUM RE)

และไม่เข้าใจบางคนที่ไม่รู้จะเข้ามาเพื่ออะไร

เราเข้ามาตั้งกระทู้เพราะอยากขอคำแนะนำจริง ๆ เพราะอยากจะแต่งรถให้สวย

***ถ้าใครมีคำแนะนำดี ๆ เข้ามาบอกกันได้น๊า.....ขอบคุณค่ะ***

2. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    รุ่นนี้ในเมืองไทยเรียกว่า B14 ครับ เพราะ B15 มันขายอยู่ที่ต่างประเทศ ไม่มีในเมืองไทย
    ในบอร์ดจะเรียกกันว่า b14 ท้ายแยกไฟขาวแดง หรือ b14 ปี2000 ครับ

ถ้าจะเริ่มแต่ง ความเห็นส่วนตัวนะเริ่มจาก ช่วงล่างก่อน
    แม็ก+ยางดีดี สักชุด
    โช้คแต่งดีดี สักชุด และ แก้ไขปัญหาช่วงล่างก่อน
    จากนั้นก้อค่อย หา part ต่างๆ ตามที่มีขายกันอยู่ หรือจะไปสั่งร้านไฟเบอร์ก้อได้ครับ

ปล.ที่คนอื่นเค้าเข้ามากัน เพราะว่าคุณเข้าใจผิดในรุ่นของรถ
    การที่เราจะทำอะไรสักอย่างน่าจะลองหาข้อมูลและศึกษาดูก่อน ไม่ใช่แค่จะฟังจากคนอื่น เพราะเราก้อไม่รู้ว่าคนที่เค้าบอกเรามานั้น เค้าใจถูกหรือเข้าใจผิดนะครับ

3. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    และไม่เข้าใจบางคนที่ไม่รู้จะเข้ามาเพื่ออะไร<- - - - - นี่ หมายความถึงผมด้วย หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ผมก็ขออภัย คุณไว้ด้วยแล้วกันนะ ผมแค่มาบอกคุณว่า B15 มันไม่มีในไทย ก็เท่านั้น เนี่ยแหละ จุดประสงค์ที่ผมเข้ามา ส่วนที่ผมอาจจะคุยเล่นกับพี่น้อง ท่านอื่น ในกระทู้ของคุณ ถ้ามันเป็นการรบกวนเกินไป ผมขออภัยแล้วกันนะครับ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามนั้น b14 ท้ายแยก ขาวแดง
    แต่งขับดี ทำช่วงล่าง ให้เรียบร้อย หรือถ้าอยากวัยรุ่น ก็โหลด ล้อ ท่อ ตามแบบแผนสูตรสำเร็จ
    ถ้าอยากแต่งหล่อก็หา ชุดแต่งได้จากใน กระทู้ซื้อขายกันไป รูปตัวอย่างดูได้จาก สมาชิกในนี้เลย ว่าชอบแนวไหน
    นะครับบบบบ+%

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไม่เปนรายค้าบของแบบนี้เราไม่รู้ยอมไม่ผิด

ส่วนการที่คนอื่นเข้ามาดูแล้วเห็นคำตอบที่ตอบไปเค้าก้อเลยเล่นกันตามภาษา

คนที่รู้จักกันเคยเจอกันมาแล้วตามมิตติ้งตามๆอ่ะค้าบคงไม่มีเจตนาที่จะมาก่อกวน

หรือทำให้รำคานใจอ่ะค้าบ

ปล. B15 ไม่มีจิงๆนะ

:D:D:D:D:D

6. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ตามโอ๊ตกะพี่เดย์เลยครับ ทุกคนที่นี่แค่คุยเล่นกันสนุกๆ ครั้นจะให้บอร์ดมีแต่วิชาการอย่างเดียวซีเรียสตาย

ทุกคนที่เข้ามาในกระทู้คุณก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะก่อกวน กลับกันเค้าเหล่านั้นเค้ามาสร้างสีสรรในกระทู้ด้วยซ้ำไป

ทุกคนเค้าพร้อมจะให้ข้อมูลดีๆ สิ่งดีๆ เสมอแหละครับ ลองดูๆ ไปสักพักก็ได้ครับแล้วจะรู้ว่าที่นี่อบอุ่นแค่ไหน

7. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    รถรุ่นนี้ก็แต่งสวยนะครับ ลองดูครับ ตามพี่ๆด้านบนไปครับ

ในคลับมีหลายคันครับ แต่งสวยๆทั้งนั้น

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอเช เข้าใจกันแล้วนะครับ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตัวนี้ หล่อ รถใหม่ แต่งเรียบ สวย ครับ

ล้อสวย กับ โช๊คสักชุด

อ่า...พวกผมเป็นกันแบบนี้ละ ครับ
    เฮฮา กันนะครับ ไม่ต้องคิดมาก
    ไว้ เข้ามาคุย กันบ่อย ๆ น่ะครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2009
  10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หวัดดีครับ

11. nunuchy

40
    1
    0
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ต่อไปนี้คงไม่เข้าใจผิดแล้วหล่ะ

และต้องขอโทษอย่างแรง เราก็เพิ่งสมัคร SUNNY THAILAND ไม่กี่วันเอง

ก็เลยยังไม่รู้จักใคร เลยไม่รู้ว่าพวกคุณหลอกล้อเล่นกันอย่างนี้เป็นปกติ

อ ย่ า โ ก ร ธ กั น น๊ า ...

---------- Post added at 14:05:26 ---------- Previous post was at 14:05:11 ----------

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ต่อไปนี้คงไม่เข้าใจผิดแล้วหล่ะ

และต้องขอโทษอย่างแรง เราก็เพิ่งสมัคร SUNNY THAILAND ไม่กี่วันเอง

ก็เลยยังไม่รู้จักใคร เลยไม่รู้ว่าพวกคุณหลอกล้อเล่นกันอย่างนี้เป็นปกติ

12. nunuchy

40
    1
    0

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไม่มีใครโกรธครับ แค่งอนนนนนนนเฉยๆๆ อิอิ ล้อเล่นๆ

14. nunuchy

40
    1
    0
    ตามมาง้อ...

แต่ช้าแต่...หายงอนยังจ๊ะ :D

15. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    หายแล้วครับ ผมน่ารัก หายง่าย :eek::eek::eek:

16. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เฮฮา เฮฮา อย่าซีเรียส ครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชอบแซวนะอาจจะแรงมั้ง เบา มั้ง ครับ รุ่นเดียวกับผมเลย อิ อิ

17. na b14

na b14 New Member Member

7
    0
    0
    พวกพี่ๆนี่เก่งกานจังเลยนะครับ
    ตอนแรกนี่ก็ม่ารุจาแต่งยังไงก่อน
    พอได้อ่าน ไอเดีย ก็บรรเจิดเลย
    555

18. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

เขิลจัง

19. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ลองดูกระทู้ไปเรื่อย จากไอเดียบรรเจิดอาจจะเจอไอดอล ก็ได้นะครับ อิอิ

ผมว่าที่นี่นะศูนย์รวมไอเดีย >>>> http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=145

20. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ตอนแรกน่ะ ผมงอนจิงน่ะ ปี้ด แต่เช้า แต่ตอนนี้ โอ ล่ะ :D

21. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ผู้ชายงอนเขาว่า......น่ารัก อิอิ เรื่องรถ ก็รุ่นเดียวกันคับ รุ่นนี้มันทำมาคล้ายๆเป็น cefiro น้อย ต้องแต่งออกแนวเดิมๆคับ เหมือนผม 555

22. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    หายงอลละ b14 หายงอลง่ายม๊ากมาก :D:D:D

23. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ผ่านเข้ามาดู แต่เสียดาย....

คำตอบพี่ๆ เค้าตอบไปหมดแล้ว :cry::cry::cry:

24. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    มีตัวอย่าแบบรถ หรือของแต่ง ลองดูในหัวข้อเลยครับ หรือแต่งแบบเรียบๆ ลงแม็ก เปลี่ยนท่อ โช้คดีๆโลดนิดๆ ทำช่วงล่าง กำลังสวยครับ

อันนี้ขายของครับ=====>http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?f=312

แบบรถคับมีทั้งของไทยและนอกครับ=====>http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=145

ของแต่งบางอย่างไม่เข้าใจหรือสงสัยปัญหาเรื่องรถ โพสมาเลยครับทุกคนยินดีตอบ แล้วคุณจะรู้ว่าพอแต่งออกมาแล้วต้องบอกว่ามันสวยจริงรถรุ่นนี้ SUNNYTHAILAND เป็นกันเองครับกับทุกคนครับ น่ารักด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2009
  25. nunuchy

40
    1
    0
    ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ชาว SUNNY THAILAND ทุก ๆ คนนะคะ :D :D

รู้แล้วแหล่ะ....ว่าคนแถวนี้น่ารักทุกคน

26. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อ่อออ กระทู้นี่น่ะ เองงง อิอิ อย่าซีเรียสๆ คนที่นี่แม่มบร้า เอ้ย ฮา ครับ ไม่เชื่อลองมามิตติ้งสักครั้ง อีกสี่เดือนเราจะมิตติ้งกันอีกรอบ อิอิ :D

27. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    ใช่ครับมามิตติ้งบ้าง ไม่ใช่เอาแต่ดู AF โหวตก้อไม่โหวต

28. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :D:D:D

29. Step-Divinity

3,737
    590
    0

โหวตไม่โหวต แล้วยังไปถ่ายรูปเอารูปมาขึ้นดิสเพล MSN อีก 555+++:D:D:D

30. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    พี่นะ มาบ่อยๆนะคร้าบ มิตติ้งเดือนละครั้งคร้าบ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้