ส่งยาไปช่วยทหารชายแดน ไม่เสียค่าส่งไปรษณีย์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย FFw, 11 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    "ไม่เสียค่าส่งไปรษณีย์ " โดยเขียนมุมกล่องบน ขวามือ ว่า ' ทบ.สนามชายแดน '
    เมื่อคนที่คอยช่วยเราต้องการความช่วยเหลือ...

เนื่องจากรุ่นพี่ผมคนหนึ่งเขาเป็นทหารอยู่ที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ พี่เขาอยู่ที่ปัตตานีครับ และเขาขอความช่วยเหลือเรื่อง ยารักษาโรคต่างๆและอุปกรร์อาหารการกินที่นั่น หมอหรือพยาบาลเขาใช้วิธีการเวียนไปตามรพ.รัฐต่างๆให้มาอยู่ขาดแต่ยาเพราะว่าที่นั่นใช้คำว่าขาดแคลนจริงๆ
    ขนาดไปขอรับบริจาคร้านขายยาและโรงงานผลิดยาเขาก็ให้มาแต่ไม่พอเพราะคนที่นั่นถูกยิงกันทุกวัน เด็กก็ไม่กล้าออกไปหาหมอเพราะไม่มีตังค์ตอนนี้ต้องเอาหมอทหารเข้าไปรักษาชาวบ้าน และที่สำคัญที่นั่นกองทัพเขามีงบประมาณในเรื่อง ยารักษาโรคน้อยมาก จึงเรียนมา เพือ่ขอบริจาคยารักษาโรคทุกชนิด บางครั้งต้องประสานงานตามวัดต่างๆ เพราะเวลาถวายสัฆทานเขาจะมียามาให้ด้วยนะครับเลยเรียนมาเพื่อขอความกรุณา เพื่อนๆทุกท่านช่วยกันรวบรวมยาหรือเวศภัณฑ์ต่างๆ ส่งไปช่วยด้วยนะครับ เพราะที่นี่ขาดมาก ส่งที่อยู่มาให้เพื่อจะได้ส่งของมาช่วยกันครับ

พันตรี สุวพจน์ จุลกทัพพะ
    รอง ผบ.ฉก 24 ( พัน.ร. 234) ศูนย์ฝึกอาชีพวัดช้างให้
    ตู้ ปณ. 10 ปณ. นาประดู่ อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี 94180
    เขียนมุมกล่อง บน ขวามือ ว่า ' ทบ.สนามชายแดน ' ครับ

TETAE FOR LIFE ถูกใจสิ่งนี้
  2. FFw

676
    8
    0
    ขออนุญาติ MOD ทุกท่านนะครับ ไม่รู้จะไปตั้งบอร์ดใหนเหมือนกัน เอาเป็นว่าขอตั้งที่บอร์ด Racing ที่มีคนดูเยอะที่สุดหละกันครับ

อยู่ทางนี้สะดวกสบายทุกอย่าง แต่อยู่ทางโน้นลำบากแสนเข็ญ ใครมีมีกำลังเหลือ ก็ส่งยาไปบริจาคได้ครับ ช่วยบอกต่อกันไปตามคลับต่างๆด้วยนะครับ

---------- Post added at 16:31:30 ---------- Previous post was at 16:31:15 ----------

ขออนุญาติ MOD ทุกท่านนะครับ ไม่รู้จะไปตั้งบอร์ดใหนเหมือนกัน เอาเป็นว่าขอตั้งที่บอร์ด Racing ที่มีคนดูเยอะที่สุดหละกันครับ

อยู่ทางนี้สะดวกสบายทุกอย่าง แต่อยู่ทางโน้นลำบากแสนเข็ญ ใครมีมีกำลังเหลือ ก็ส่งยาไปบริจาคได้ครับ ช่วยบอกต่อกันไปตามคลับต่างๆด้วยนะครับ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ช่วยกันครับ สูญเสียคนดีๆไปเยอะครับ อยากให้กากีลงไปใต้บ้างจัง..

4. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    โดยเฉพาะไอ้พวก ตั้งด่านเถือน ยัดยา ชอบค้นรถกลางคืน
    เอาแต่ปรับ เอาแต่มองรถแต่ง
    ขอให้เอาไปอยู่ใต้ให้หมด อยากรู้ว่าถ้าไปอยู่ที่นั้นมันจะขยันอย่างในเมืองไหม

5. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ถ้าผมจำไม่ผิด พ.ต.สุวพจน์ จุลกทัพพะ ตอนนี้ได้พ้นวาระการปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่ ๓ จชต.แล้วครับ แต่ไปปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่เขาพระวิหารแทน แต่ก็ยังสามารถบริจาคได้เรื่อยๆ ครับ ยิ่งตอนนี้กำลังต้องการ ผ้า FirstAid และ ผงห้ามเลือด แต่ผงห้ามเลือดหาซื้อยากมากต้องสั่งผ่านเวปเท่านั้น :D

เนื่องจากปัจจุบันผมได้ลงมาปฏิบัติงานในพื้นที่ ๓ จชต. ทำให้รับรู้ว่า กำลังพลที่ปฏิบัติงาน ยังขาด สป.สายแพทย์ ที่ทาง หน่วยเหนือ มิสามารถจัดหาให้ได้ นั่นก็คือ " ผงห้ามเลือด " และ " ผ้า First Aid " :cry: ซึ่ง ๒ สิ่งนี้ กำลังพลที่ปฏิบัติงาน รวมถึง จนท.เสนารักษ์ ได้ตระหนักว่าเป็นสิ่งที่จำเป็น สามารถลดการเสียชีวิตได้ ผมจึงใคร่ขอความช่วยเหลือ จากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ใครที่มีต้องการจะบริจาคของทั้งสองอย่างนี้ ก็ส่งความช่วยเหลือมาได้ที่
    " นายทหารฝ่ายยุทธการ หน่วยเฉพาะกิจนราธิวาส ๓๑ ค่ายกรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ ต.มะรือโบออก อ.เจาะไอร้อง จ.นราธิวาส 96130 "
    ซึ่งหากได้รับในจำนวนที่มากเกินความจำเป็น ผมก็จะนำไปแจกจ่ายให้กับหน่วยอื่นๆ ต่อไป ผมขอขอบคุณในความช่วยเหลือ จาก พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆ คนนะครับ :cool:

งานนี้ผมขอไม่รับความช่วยเหลือในรูปของ " เงิน " นะครับ ขอเป็นสิ่งของอย่างเดียว เพื่อป้องกันพวกมิฉาชีพ :mad:

http://www.celoxmedical.com/ <<== ลิงค์สั่งผงห้ามเลือด ครับ

6. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    อัพครับ เด๋วเอาไปแปะให้ด้วย...

7. FFw

676
    8
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ

8. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    ผมจะรวบรวมส่งไปให้ครับ

9. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    พี่แมนครับ...รบกวนช่วยแนะนำวิธีการสั่งได้ไหมครับ พอดีพวกผมไม่สามารถหาได้เลยครับ
    เข้าไปได้แต่ทางเวปไซท์ของเค้าและก็ไม่สามารถเช็คข้อมูลราคาและวิธีการสั่งได้เลยครับ....
    อยากช่วยกันมากครับ...แต่ถ้าไม่ได้ตรงนี้จะลองทางอื่นดูครับ

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ช่วยกันครับ เพื่อวีรบุรุษของชาติ

11. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ทราบจาก รร.นานาชาติเชียงใหม่ ที่เคยบริจาค เพียงแค่ว่า " สั่งผ่านเวป " เท่านั้นเองครับ :confused: ยังไงขอขอบคุณทุกๆ ความช่วยเหลือนะครับ ถ้าผมได้รับเยอะ ผมจะนำไปแจกจ่ายกับ หน่วยเฉพาะกิจอื่นๆ ต่อไปครับ :cool:

12. Mad_sinc

Mad_sinc New Member Member

5
    0
    0
    จะช่วยประสานงานบอกต่อๆกันไปให้ครับเดี๊ยวจะรวบรวมเวชภัณฑ์ส่งไปสนับสนุน
    โปรเจคอย่างนี้ขอสนับสนุน

13. Mad_sinc

Mad_sinc New Member Member

5
    0
    0
    จะช่วยประสานงานบอกต่อๆกันไปให้ครับเดี๊ยวจะรวบรวมเวชภัณฑ์ส่งไปสนับสนุน
    โปรเจคอย่างนี้ขอสนับสนุน

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ครับผม

15. FFw

676
    8
    0
    http://www.celoxsalescart.com/shopping_cart.php

เท่าที่ลองหาได้ ก็คงต้องสั่งจากทางนี้อะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าเค้าส่งมาเมืองไทยหรือเปล่านะครับ เพราะเห็นในข้อมูลตอนสมัครเปิด account มีให้เลือกกรอกประเทศแค่ canada usa maxico อะครับ

16. man200sx

506
    56
    0
    ประเดิมศุกร์ ๑๓ ด้วยเหตุการณ์ระเบิดและยิงซ้ำ เคราะห์ดีที่ระเบิดทำงานไม่แม่น เลยทำได้เพียงแค่ ทำให้รถเสียหลัก งานนี้ฝ่ายเราได้รับบาดเจ็บไม่เยอะ แต่เราได้ปืนที่เคยโดนปล้นไปกลับมา ๑ กระบอก :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้