รบกวนเรื่องท่อน้ำมันตัวนี่หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย duskdevil, 11 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. duskdevil

duskdevil New Member Member

78
    4
    0
    รบกวนพี่ๆหน่อยคับ อยากรู้ราคาท่อน้ำมันตัวนี้อ่าคับว่าเท่าไหร่ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนคับ เครื่องd15bนะ

คับ :):)

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอกูรูมาตอบครับอยากรู้เช่นกันครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันเป็นไรเหรอครับ ถ้าแค่สายยางท่อน้ำมันฉีกขาดก็ตัดหัวท้ายแล้วซื้อสายน้ำมันมาต่อเอาครับเมตรละ 100 บาท
    หรือไม่ก็ขอซื้อคนที่กำลังแยกเครื่องขายในเวปนี้ดูครับผมว่าเค้ามีแน่ๆ

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    มันเป็นสาย น้ำมัน จากกรองเบนซิน เข้ารางหัวฉีด

ตัดต่อไม่ได้ครับ อันตรายมาก

มันเป็นสายเฉพาะ ย้ำหัวมาเลย ข้างในมีแรงดัน

เท่ากันแรงดัน ที่ออกจาก ปั๊มติ๊ก

ควรซื้อสาย ตรงรุ่นของเครื่องนั้นๆ

มันจะเข้ารูปพอดี

ถ้ารั่ว รีบเปลี่ยนนะครับ อันตรายมาก

5. สายอันนี้เป็นหัวที่ย้ำมาโดยเฉพาะ ซื้อมาตัดต่อเองไม่ได้ครับ เอาตัวอย่างไปซื้อใหม่
    ที่ศูนย์ หรือร้านอะไหล่เลย ของ Civic EK ของ City ของ Accord รุ่นที่เป็นเครื่อง
    หัวฉีดเหมือนกัน ขนาดเท่ากัน และใส่ด้วยกันได้หมดครับ

อย่าไปเอาของเครื่องคาร์บูมาก็แล้วกัน เพราะหัวสายไม่เหมือนกัน ใส่ด้วยกันไม่ได้

6. duskdevil

duskdevil New Member Member

78
    4
    0
    ขอบคุณมากคับ

7. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    แร่มเลย อิอิ

8. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ขออนุญาติ คับ
    ที่บ้านผมมี หลายอันคับ 0816891298

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ของดีและถูกโทรไปเลยครับ

11. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตัด ต่อ น่า จะถูกกว่า นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้