ระหว่างA31/ EVo 3 /3 Door

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อุลตร้าแมน, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    กำลังจะขายคันเก่าครับแล้วมันมีตัวเลือกในใจอยู่ 3 ตัวครับ
    1.EVo3
    2.A31 1J Bo MT
    3.3Door B16A
    แบบใช้งานเกือบทุกวันตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ
    กาซ่อมบำรุงการขายต่อครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุงครับ
    เบียร์

2. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    ส่วนตัวเชียร์ 3ดอ b16 คับ ขับใช้งานในเมืองไม่ลำบากขับสนุกน้ำมันไม่ซดเท่าไร
    การซ่อมบำรุงเด่วนี้อู่ฮอนด้าเก่งๆก้อเยอะคับ

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ใช้ทุกวัน 3ประตูดีกว่า ขับในเมืองสนุก ขับทางไกลก็มัน

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สามประตูอีกเสียงครับใช้งานง่ายในเมืองยิ่งคล่อง
    อะไหล่ก็เยอะ

6. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    สามดอร์ B16 อีกเสียงครับบ ขับในเมืองขับง่าย แซ่ดทีเสียงเทคหวานได้ใจมั่กๆครับ

7. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    EG 3 D ครับ เคยนอกใจไปครั้ง แต่ก็ลืมไม่ลง กลับมาคบกันอีกรอบ คันเดียวได้หมด

- Street use

-Drag

-Gymkana

-Circuit

-JDM จ๋าๆหล่อๆ

อะไหล่ ภายนอก,ภายใน,เครื่อง,ช่วงล่าง มีเพียบ แย่งกันขาย อู่ฮอนด้าดีๆตามโซนต่างๆก็มีเพียบ ส่วนตัวเคยขับแต่ Civic 3 D ก็ขอแนะนำตัวนี้ล่ะกันครับ

แต่ถ้า A31 ก็หล่อ , Evo3 ก็โหดคลาสสิคตลอดกาล

8. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมเชียร์ EG 3D ครับ B16A แรงๆดีครับ ขับสนุก ไม่จุกจิก ค่าอะไหล่ไม่แพงเท่าไหร่ อู่มีให้เข้าเยอะ
    ใช้งาน แล้วตอบสนอง ได้หลากหลายความต้องการ ยิ่งใช้ในเมืองเหมาะมากๆครับคันจิ๋วๆแต่ไม่ธรรมดา
    จะจอดจะขยับรถ ไปซอกซอยไหน ไปได้สบาย

ผมเองก็ใช้ 3 door อยู่ครับเครื่อง B16a เหมือนกันเป็นรถที่ขับสนุกและมันส์มากๆครับมุดมันส์ดี อิอิ
    เรื่องน้ำมัน ก็ไม่กินมากครับ เรื่อยๆชิวๆขับหล่อๆ แต่งแบบยุ่นๆ ภายในถายนอก แบบตัวนอก JDM กันไปเลยทีเดียว

9. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    อยากขับ N/A รอบจัด เสียงสะใจ เรียนเชิญ 3D B16A

อยากขับเครื่องไหญ่ๆ อะไหล่หาง่ายๆ จะ Drag จะ Drift ได้หมด ของแต่งเพียบ ดัดแปลงง่าย วางแล้วจบได้หลายเครื่อง เรียนเชิญ A31 วาง J หรือ RB หรือ SR หรือ ฯลฯ

หรือชอบแบบขับ 4 แรงสุดๆ มุดมันส์ๆ ออกตัวทีแทบกระโดด จะแท้หรือจะแปลงมา(ถ้าครบๆ) ก็จบงามๆ เรียนเชิญ Evo 3 จ้า

:D

10. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    3 D ครับ ประหยัด ซื้อมาขายต่อราคาไม่ค่อยตก

11. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    3Dr ก้โอเคคับ ขับรถเพื่อนสบายดี
    ตอนนี้ใช่a31 ไม่รุแนะนำไรดี

12. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    สามดอคับ

13. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    3 d คร้าบ

14. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    3 ดออีกเสียงไม่ผิดหวัง!

15. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    3D ชนะขาดเลย ไม่จุกจิก เครื่อง NA ขับสนุก

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    3ประตู บี16คับ สวยๆ คลาสสิก แต่งสวย แรงก้อได้คับ

17. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
  18. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    3 dr อีเสียงครับ ยิ่งยุคนี้น้ำมันแพง

19. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    Civic 3D

20. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    3ดี ชื่อเสียงครับ น่าใช้มากเลย หาซ่อมง่ายกว่า

21. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    3 D ครับ รถยอดนิยมตลอดกาล

จะ มาแคมเดี่ยว แคมคู่ ขับสนุกทั้งหมด....

22. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    3D ด้วยอีกคน ไม่เคยใช้.. แต่เห็นแล้วอยากมีซักคัน

ชอบตรงรูปทรงนิแหละ แถมเตี้ยได้ใจจิงๆ เตี้ยกว่ารถสปอร์ตอีก เหอๆ

23. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    3 คันที่ว่ามา คนละฟิลคนละสไตล์เลย ก็ดูว่าชอบฟิลเเบบไหนครับ ขับหนเา ขับหลัง ขับสี่ หุหุ

ถ้าถามผม เอามาเเบบเดิมๆ ไม่โมอะไร อย่างมากก็เฮด ท่อ ผมก็คงเลือก 3D อ่ะคับ ขับสนุกที่สุด เเต่ไม่ได้เเรงที่สุด

เเต่ถ้ามีเอามาโมหน่อยๆ เทอร์โบ กล่องใบ พอวิ่งไล่ตามถนน ผมเอา Evo3

สุดท้าย ถ้าจาเอามาโมตึงๆ บูสท์หนัก เเข่งด้วยใช้งานด้วย ผมเอา A31 อ่ะครับ

24. PK2011

PK2011 New Member Member

21
    0
    0
    3 D อีกเสียงครับ

25. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    อีโว3 แท้ๆ ชอบเสียงเทอร์โบ หงะ

26. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เชียร์สามปาตูคับ....

27. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    a31 เป็นคำตอบสุดท้าย เพราะใช่อยู่

28. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมว่า 3 door กะ ecar ดูแล้วน่าเบื่อครับ

a31 เดิมๆ ก็ดีเป็นผู้ใหญ่ดีครับ

29. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เอามั่ง

แนะนำให้ไปฃองทั้ง 3 คันดูว่าชอบคันไหน รถเพื่อน หรือรถที่เขาจะขาย ถ้าเราเอาจริงเขาให้ลองแหละ

หรือไปดูคามงานแข่งก็ได้ครับ ถามคนที่ใช้ก็ได้

ถ้าเป็นคนชอบความแรง เลือก A31 หรือ Evo3 ดีกว่าครับ เพราะทำแรงได้เยอะ ในงบไม่มาก

แต่ถ้าชอบความสนุก แข่งได้หลายอย่าง 3 ดอ ก็ดีครับ

30. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    civic 3dr ครับ

ถ้าจะใช้กันทุกวันก็แนะนำอย่างนั้นแหละ

มันใช้งานได้หลายอย่างที่สุดละ ขับในเมืองก็ดี เปรี้ยวตรีนเมื่อไรก็ซัดได้

ที่สำคัญ อะไหล่มันมีก่ายกอง

แล้วบอดี้ของมันน่าจะสวยไปอีกหลายปีเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้