เห็นมีกระทู้โกงอยู่เรื่อย มาเล่าความประทับใจเกี่ยวกับ คนซื้อ คนขาย ของ ใน RCW กันมั่งดีกว่าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย EGR, 10 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ส่วนตัวผมเป็นคนชอบแต่งรถ และเป็นทั้งคนซื้อ คนขาย ไปด้วย ใน RCW เป็นหลัก
    ที่เจอมาส่วนใหญ่ผมเจอแต่ดี ๆ (คงดวงดี) มีเกือบโดนโกงบ้าง มีเซ็งบ้าง มีขายออกบ้างไม่ออกบ้าง แต่ก็ผ่านมาด้วยดี

ด้านการซื้อ
    ของทุุกชิ้นที่ผมซื้อใน Rcweb ผมโอนเงินไปก่อน แล้วก็ได้ของทุกชิ้น เรียกว่าไม่เคยโดนโกงเลย มันเหมือนมี sense บอกว่า คนนี้ชัวร์ ไม่โกง แต่ก็ยังต้องระวังอยู่ กำลังฮิตอยู่ด้วย

ด้านการขาย
    ก็คือ เมื่อเร็ว ๆ นี้ ผมเจอคนซื้อที่ค่อนข้างใจถึง และไว้วางใจ
    มี 2-3 ราย ที่โอนเงินค่าของให้ผมก่อน เป็นหมื่น ๆ แล้วบอกว่า เชื่อใจผม แค่ดูของจากรูปที่ผมลงขายในกระทู้ ไม่ต้องดูของจริง ไม่ต้องซักถามอะไรกันมาก ให้ส่งของให้หลังจากได้รับเงินแล้ว
    มันหวิว ๆ นะ โอนเงินหมื่นให้คนที่ไม่เคยติดต่อ ซื้อ-ขาย กันเลย

ซึ่งเดี๋ยวนี้มีกระทู้โดนโกงกันบ่อย ๆ ทำให้คนซื้อ-ขาย กลัวกันเยอะ มาช่วยกันพูดถึงในทางบวกกันบ้าง เพื่อคนซื้อ-ขาย ดี ๆ ที่มีมากมายใน RCWEB แห่งนี้จะได้ดำเนินกิจกรรม ธุรกรรม กันได้อย่างราบรื่น

หรือจะโหวต คนซื้อ-คนขาย ที่ประทับใจ ไว้เป็น Reference ก็น่าจะดีไม่น้อย

Thanks ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2009
    joeblack, USED-PART, jojo9 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ผมอยู่สุราษฎร์ธานี ถ้าซื้อพวกอะไหล่หรืออยากได้ของในเชียงกงก็จะให้น้ากล้วย910เป็นคนจัดหาให้ครับ วิ่งไปเชียงกงบางนาหรือจะมาวรจักร น้าเค้าไม่คิดค่าน้ำมันคิดแต่ค่าของ อิอิ

ส่วน ล้อเอนไกเคยซื้อกับคุณเชน บริการดีมากและล้อดีมากๆ เปิดกล่องมาใส่ยางแล้ววิ่งได้เลย ไม่ต้องห่วงเรื่องสภาพและจะคดหรือไม่ ใส่ได้ซักสองปีแล้วก็ขายไปแล้ว และที่ชอบมากก็เป็นน็อตล้อของเค้าอ่ะ สวยและทนมากๆ สั่งสิบตัวก็ส่ง

แล้วก็อีกเจ้าUSED PARTS ซื้อล้อแกรมไลทมา สภาพนางฟ้าแถมราคาไม่แพงด้วย

เคยซื้อกับ3ท่านนี้อ่ะครับที่ประทับใจ:cool:;)

แต่ตอนนี้มีอู่ประจำเลยสั่งกับอู่ประจำ(MOOENGINESHOP)
    :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2009
    USED-PART ถูกใจสิ่งนี้
  3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมก็เคย มี ประทับใจ มากอยู่ครั้งนึง

ผมเคย ลงขาย ซากรถ cef พร้อมเครื่อง 2j โมเต็ม ขายจบไปที่ 237000 บาทถ้วน

โดยที่พี่ คนซื้อ เขาไม่เคยขึ้นมา ดูรถเลย เห็นแต่จากใน เน็ท

เคยคุย อยู่ ครี้งแรก ติดต่อมา(เป็นคนแรกที่สนใจเลย) แล้ว อีก สองเดือนให้หลังก็ ติดต่อมาอีก

แต่ ด้วยความที่พี่ เขาอยู่ ถึงภูเก็ต เลยไม่สะดวก มาดู

เค้า ไว้ใจ ผมโดยโอน เงินมาเต็มจำนวน ซึ่ง เป็นจำนวนเงินที่เยอะมากๆๆๆๆๆ

พอโดนเงินมา ผมก็เลยส่ง รถขึ้น slide on ส่งไปให้เค้า เลย อิอิ

ผมเลยประทับใจเขามากในการที่เค้าให้ความไว้ใจผม อิอิ

จำได้แต่ชื่อว่า พี่ เอน อยู่ ภูเก็ต รู้สึกเครื่อง จะย้ายไปวาง อยู่ใน cef สีน้ำตาล หน้า r33

ยังไงก็ ขอบคุณ พี่อีกที ที่ให้ความไว้ใจผมคับ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายแล้วคับ ผมก้อจะซื้อกับคนที่เล่นมาในบอร์ดนี้นานๆแล้วคับ ดูความน่าเชื่อถือคับ ผมก้อเคยซื้อหลายอย่างแล้วเหมือนกันคับในบอร์ดซื้อขาย ทุกคนที่ผมซื้อส่วนใหญ่ ก้อประทับใจทุกท่านคับ

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ส่วนตัวซื้อของในเวปก็เยอะ ยังไม่เคยโดนโกง
    ไม่รู้โชคดีหรือดวงดี แต่ที่สำคัญเวลาจะซื้ออะไรก็จะเลือกคนที่ดูแล้วไว้ใจได้
    เป็นที่รู้จักของคนในเวป เท่าที่จำได้ก็จะมี
    คุณ ชัย ChAi@CiTyMaNiA
    คุณ อ็อด (พี่อ็อดรถเหลือง) oodudom
    คุณ นิ Takeni
    คุณ ออม อยุธยา
    คุณ หนึ่ง ultra
    คุณแบงค์ spoon za
    คุณ เชน kae_za
    คุณ เล็ก lex_fahsai
    คุณ เค k shop
    คุณ ตี๋ ชลบุรี

และอีกหลายท่าน ขอปรบมือให้เลยครับขายของมีความจริงใจ

6. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    สวัสดีครับ ผม ก็ เป็น คนซื้อ คนขายเหมือนกัน ครับ รายได้ เล็ก ๆ น้อยๆ หาเงินเรียน
    ขอขอบคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุก คนที่ อุดหนุน น่ะครับ ถึงแม้ จะไม่ได้ แพงอะไร มากมาย แต่ ทุกคนก็ ไว้ใจกัน
    แต่ก็ มีบ้างบางครั้ง ที่ผู้ซื้อ มาเอา เอง เพื่อความสบายใจ ของ ผู้ซื้อ อันนี้ ไม่ เคือง ครับ
    คนส่วนน้อย ทำให้ คนหมู่มาก เสียหาย น่ะครับ แต่ เพื่อความสบายใจ ทั้งสองฝ่าย
    ขอบคุณ Racingweb ครับ

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ส่วนใหญ่ผมจะเป็นด้านการขายคับ คนส่วนใหญ่ที่ซื้อกับผมก็โอนเงินเป็นค่ามัดจำมาให้ผมก่อน เงินมากบ้างน้อยบ้าง แล้วแต่ค่าสินค้าที่เค้าสั่ง ซึ่งผมก็มองว่าจุดนี้เป็นความประทับใจของผมที่ได้จากเว็บนี้ เนื่องจากว่าคนที่ไม่รู้จักกันมาก่อน ก็มีความไว้ใจกันในเรื่องแบบนี้ ซึ่งผมว่าในปัจจุบันเรื่องแบบนี้มันหาได้ยากในบ้านเราคับ นอกจากใน Racingweb ขอบคุณมากๆคับ

8. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ผมก็เคยโดนโกง บ่อยๆๆนนะ

จ่ายไม่ครบบ้าง ติดไว้ก่อนแล้วลืมบ้าง

โอนไม่ครบบ้าง

ให้ส่งของไปก่อนบ้าง หลอกว่าโอนแล้วบ้าง(แต่จริงๆยัง)

หลอกให้ออกไปส่งบ้าง แล้วปิดเครื่องบ้าง

นัดแล้วไม่มาบ้าง รอจนไม่ต้องทำไรเลย

บอกเอาแน่ สุดท้ายโทรไปไม่รับ

บอกไม่ดูสภาพของ เอาแน่นอน พอมาถึงบอกคิดดูก่อน ทั้งที่ของสภาพดี

มาแล้ว บอกเอาแล้ว เดี๋ยวออกไปกดเงิน แล้วหายจ้อยย ทั้งที่ตู้ATMอยู่ออกไปแค่200เมตรปากซอย ปิดเครื่องไปเลยก็มี

มันเยอะ หลายรูปแบบ
    แรกๆผมไม่เคยให้ลูกค้ามัดจำของนะเชื่อใจ เอาก็คือเอา เราเก็บไว้ให้
    แต่หลังๆโดนบ่อยเกิน เลยให้มัดจำ500 1000 2000บ้าง กันเหนียว

เเต่ก็เอาเถอะ
    กรรมใดใครก่อกรรมนั้นต้องตามถึงตัวมันวันยังค่ำ

พวกพ่อค้าสร้างภาพก็เยอะ ปากดีก็เยอะ ทำลายกันเอง ซักวันเถอะจะอยู่ไม่ได้
    อาชีพเดียวกัน ขายของเหมือนกัน ทำไมจะเป็นเพื่อนกันไม่ได้ไม่เข้าใจ
    ดีไม่ดี ลูกค้าเขารู้เองเเหละ ไม่ต้องใส่ไข่ เหลามันลงไปอีก

เจ็บมาเยอะ ปวดมาเยอะ โดนด่ามาเยอะ

เพื่อนๆพี่ๆที่ขายของประจำที่ไว้ใจ นิสัยดีๆเยอะมากๆนะ ทุกวันนี้เลยกลายเป็นเพื่อนหมดเลย
    ลูกค้าดีๆน่ารักๆ ไกลๆใต้ เหนือ อีสาน ผมส่งของช้าประจำเลย ลืมบ้าง ไม่เคยโกรธเลย
    พวกสนิทๆๆประจำๆนี่ ผมด่าเล่นได้เลยนะ ไม่เคยโกรธ ฮาฮา มากกว่า
    อยากจะเตือนเวลาซื้อขายของ หาคนที่พอรู้จัก มันปลอดภัยที่สุดนะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ยังไงก็ยังได้เจอกันอยู่แล้ว วงการนี้มันแคบบจะตาย

ผมยกเครดิตร้านค้าที่ผมOK เท่าที่พอจะนึกได้นะ ในRCW

Xanak
    Tee25
    YED HODE
    HUTshop
    1PK Modern Style
    SR-FA-DAM
    BA
    กล้วย910
    new@nymph
    Champ Carpool
    LuCkY MaN
    Chris_Mivec
    T'spec
    [email protected]
    pomgambino
    Jern
    Hello Kitty
    sottich1
    NISSAN & NISMO
    nung_ek
    DUKE_68
    CZz มาสเตอร์พีซ
    Takeni
    BenZ แสงไทย
    En-Kai
    USED-PART
    ++GofZz_SCEPTER++
    Mugen_1500
    Sboy
    Casanova
    Ram340 AutoSports
    M-MAX
    whann
    ninjaB11
    mash_up
    Grezer_S14
    BIGJOHN
    EGR
    pure do it
    joke_jz
    ONE SHOP
    Art_unicarmotorsport
    GaB
    น้องชมพู & ลูกหมูแดง
    G Type R
    Gianobu shop
    kenglek
    dragbar
    oodudom
    V12
    MACHANISM
    BOY_HID
    คนโง่
    T-U-N
    koyomo007
    ZeemaiiBuzzer
    -~- SUN -~-
    boyfilm ฯลฯว่างจัด

ปล. บุคคลข้างบน คุยไม่ดี พูดกวนๆไม่ได้แปลว่าคบไม่ได้นะ วิจารณญาณส่วนตัว
    ไม่มีชื่อใคร อย่าโกรธกันนะ อาจจะลืม จำ log in ไม่ได้บ้าง นึกออกจะมาส่ให้นะ จุ๊บๆๆๆ

แก้ไขล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
    jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  9. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    คำเดียวสั้นๆ ไม่ว่าจะเป็นผู้ซื้อหรือผู้ขายคือ ความสื่อสัตย์ ครับ :welcome:

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ยกให้พี่เชนkae_zaอีกคน
    ใจดี อัธยาศัยดี

11. จะมากหรือจะน้อยคนจะโกงมันก็โกงวันยังค่ำแหละคับ ขึ้นอยู่กับสันดานส่วนบุคคล

ปล.ประเภทที่บอกว่าผมเห็นรูปแล้วนะเดี๋ยวผมเอาเลย อย่าให้ใครนะ พรุ่งนี้ผมไปเอาเลย ไอ้เราก็บอกแล้วว่าให้มาดูรถก่อนแล้วค่อยคุยกัน ก็จะได้นัดคนอื่นเค้ามาดูด้วย มันก็บอกว่าไม่ต้องๆ เดี๋ยวผมไปเอาเลย ไม่ต้องนัดใครแล้ว บลาๆๆๆ ไอ้เราก็โอเค.

พอมาถึงมันก็ตินั่น บ่นนี่ ยึกๆยักๆ สุดท้ายถามว่าคุณจะเอาไง ไปๆมาๆบอกว่าไม่เอา ผมของขึ้นเด่ะ แล้วมึงพูดทำไมว่าจะเอา แล้วคนอื่นเขาจะมาดูก็ไม่ได้มา เพราะมึงบอกจะเอา กูเสียโอกาสไหมเนี่ย มันยังมีหน้ามาเถียงอีก โมโหสุดๆวิ่งไปเอามีดอีโต้ในครัวจะมาจามกะบาลมันสักที ออกมาอีกทีมันไปเกือบถึงปากซอยแล่ว ไอ้สัด! ตะโกนด่าแม่งลั่นซอยเลย ไอ้สัด ไอ้เหี้ย . . :D:D

12. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ในRCWEBส่วนมากก็จะเจอแต่ดีๆนะคับ ทั้งซื้อและขาย แต่จำไม่ค่อยได้ว่าเปนท่านไหนบ้าง

ซื้อของใครก็ง่าย ขายของใครก็คล่อง

ตามสันดานมนุษย์ เรื่องดีๆดันมักจะไม่ค่อยจำนี่น่ะสิ ไอ้เรื่องแย่ๆล่ะจำแม่นนักล่ะ

ไอ้ที่ไม่ดีก็มีอยู่บ้าง อย่างล่าสุดผมไม่เรียกว่าโกงหรอก เรียกว่าทรยศน้ำใจกันมากกว่า

ก็มีคนเอาสปริงวาวล์+ฝาสูบไปจะครึ่งปีละ หายนิ่มเลย

ตอนแรกก็โทรมาขอดูของจะถ่ายรูปไปให้เพื่อนดู เราก็เหนว่าถ่ายรูปไปมันจะเห็นอะไรมากมาย

ยิ่งเปนคนเพิ่งเล่นรถด้วยก็เลยให้ยกไปให้เพื่อนหรือช่างดูเลยละกัน จะเอาไม่เอาอยากได้ราคาไหนก็ค่อยว่ากัน อยู่ไม่ไกลกันเท่าไรด้วย

แถมให้ถาดวางแก้วคอนโซลไปฟรีๆอีกอันนึงด้วย ไหนๆเราก็ไม่ใด้ใช้แล้วให้คนที่เค้าได้ใช้เอาไปดีกว่า

หลังจากนั้นก็โทรมาปรึกษาเรื่องรถตลอด ทั้งเช้าสายบ่ายเย็น อยากได้ของก็เอาโน่นเอานี่มาให้ช่วยดูให้หน่อย

ไปช่วยดูรถให้ที่อู่ก็หลายรอบ แถมไปรับส่งให้ถึงที่ แนะนำคนนั้นให้คนนี้ให้ก็หลายคนจะได้ไม่โดนฟันหัวแบะ

แต่พอผ่านไป3เดือนก็ยังนิ่งอยู่ แต่โทมาคุยเกือบทุกวันนะ ก็เลยเริ่มถามถึงค่าฝาสูบ

เค้าก้บอกว่าช่วงนี้ไม่ค่อยมีตัง เด๋วจะผ่อนให้ก็ไม่ว่ากัน ผ่านไปอีกเดือนก็ยังนิ่งเลยโทถามอีกที

กลายเปนพ่อรับบ้าง แม่รับบ้าง เอกเอาเบอร์นี้มาให้ใช้ ขอเบอร์ใหม่ก็ไม่ยอมให้บอกว่าเด๋วจะบอกให้ อะไรก็ไม่รุ

หลังๆนี่ปิดเครื่องไปเลย รู้นะว่าอยู่ที่ไหน เงินแค่สี่ห้าพันบาทแต่ยังไม่อยากจะตาม จะรอดูว่าจะมีสามัญสำนึกบ้างรึเปล่า

แต่ถ้าเวลามันหมดลงก็คงไม่ถามกันแล้วล่ะเจ็บก่อนแล้วค่อยคุยก็แล้วกัน

น้องคนนี้เค้าชื่อ เอก ขับE-CAR สีขาว สติ๊กเกอร์ทั้งคัน ทั้ง TRD Spoon Mugen และคิตตี้....(ทำไปได้....)

เครื่อง63Vr4 ติดแก๊ส สาระพัดยำ(มั่ว)ใหญ่ อยู่หอแถวหลังราม

ว่าจะไม่โพสละ แต่พอมานั่งๆนึกแล้วรุสึกของขึ้น ก็เลยเตือนๆกันหน่อยดีกว่า

13. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ป๋มก็เป็นคนที่ซื้อของใน Racingweb นี้ -ป๋มเจอแต่คนที่ดีดีในเวปเสมอครับ-

ขอโทษที่ไม่ได้เอ่ยนาม แต่คุณคือ คนดี และจริงใจในการซื้อ-ขายกับป๋มครับ

14. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    การซื้อขายของโดยคุยผ่านโทรศัพท์ (เปิด NET เจอ ) มันเป็นเรื่องยากมากๆ

ในส่วนของคนขาย ผมก็พยายามลงรูปภาพให้ชัดเจนที่สุดเท่าที่จะทำได้ รายละเอียดก็ลงไปเท่าที่รู้

บางทีจุดที่จะจบสินค้าหรือตกลงกันได้ นั้นไม่ยาก เลย

ถ้าลูกค้าเข้าใจในตัวสินค้านั้น เช่น
    1. ลูกค้าพอทีจะศึกษาสินค้ามาบ้างแล้ว มีความรู้เรื่องรถบ้างก็ดีนะ
    2. ลูกค้าเข้าใจเรื่องราคาสินค้า เช็คราคามาบ้างแล้ว
    3. ตรวจดูรูปสินค้าที่สนใจมาแล้วอย่างชัดเจน

มันจะทำให้คนขายอย่างผมอธิบายได้ง่ายขึ้น คุยกันง่ายขึ้น ไม่เรื่องมาก ไม่มีปัญหา ราคาก็ตกลงกันง่ายขึ้น

พอทำความเข้าใจมาถึงจุดนี้ การซื้อขายไม่ใช่เรื่องยาก เรื่องราคานั้นไม่สำคัญ ระยะทางไม่ช่ายปัญหา จะไม่เสียเวลากับความรู้สึกทั้ง 2 ฝ่าย

ปล. ผมประทับใจลูกค้าทางใต้ กับ ทางเหนือมากๆ ยังไงถ้าลูกค้าเก่าของผม ถ้า เข้ามาอ่าน แล้ว โทรมาบอกชื่อกันมั้งก็ได้นะ ซื้อขายกันต่อไปราคาผมให้ได้จะให้เต็มที่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2009
  15. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    มีของผมด้วยคร๊าบบบ ที่พี่เชญบอกมากะรันตี ไว้ใจได้เเน่นอนครับ รวมถึงพี่ด้วยนะคร๊าบ

ผมก็ขายของซื้อของ ไปเรื่อยเปลื่อย เจอทั้งคนดี คุยง่าย คนโกง คนคุยยาก บอกเอาเเน่ เต่ไม่มาเอา มาเเล้วบอกเดี๊ยวเข้ามาเอาอีกที เเล้วหายเลย เลยทําให้บางครั้งผมต้องโทรไปนัดอีกทีพอถึงเวลา ถ้าไกลมาก ก็นัดคนละครึ่งทางเพื่อความชัวครับ ยังไงก็ตองขออภัยด้วยนะคร๊าบบบ

เเต่ช่วงหลังเจอ ก็มีเเต่คนดีๆครับ คุยง่าย นัดปุ๊บไปส่งปั๊บ รับของจ่ายเงินทันที จนผมต้องบอกว่า ดูของก่อนดีกว่าครับ

16. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    หลายๆคนเลยนะที่เห็นชื่อแล้ว จะนึกเลยว่า เออเสียตังแล้วสบายใจแน่ๆ

เพราะที่เคยซื้อๆขายๆ บอกเลย เอาให้ชอบ ทั้งราคาและคุณภาพ

ส่วนใหญ่ถ้าคุ้นๆชื่กันก็ไม่เคยทำให้เสียอารมณ์

17. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    โดนใจสุดๆคับเสี่ยเชน หุหุ นี่แหล่ะ คนค้าขายของจริง

18. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ซื้อของกันได้เพื่อนมาก็เยอะ
    แย่ๆยังไม่เคยเจอในเน็ต
    เจอแต่คนใกล้ตัว เจ็บใจกว่า

19. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    new@nymph
    non@nymph
    แถบทั้งคันมีแต่ของ ของพี่น้องคู่นี้คับ....แหะ แหะ..

kae_za
    ทำสีล้อ,น็อตล้อ,จุ๊บล้อคับ...พี่เชนใจดีคับ...

++GofZz_SCEPTER++
    เคยพาพี่ที่ทำงานไปซื้อยางน้องเขาคับ...คุยง่ายเช่นกันคับ...พี่เพื่อน แตนอะคับ...ไม่รูจำกันได้ไหม...

ที่บอกมาประทับใจทุกคนคับ....

20. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ยังไม่เคยเจออ่ะครับ แต่ก็ไม่อยากเจอ

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เท่าที่ได้เคยเป็นทั้งผู้ซื้อของและผู้ขายของ ก็เจอคนขายและคนซื้อแบบประทับใจทุกครั้งครับ อยากให้เป็นแบบนี้ตลอดไป :D

22. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    เจอเกียร์กะคลัชท์ 40000 ชุดเดียว จอดเลยครับ ทั้งยำข้างในสารพัด(ที่จำได้สนิทก็คนนี้แหละ)
    นอกนั้นผมว่า คนที่ขายของใน rcw ส่วนใหญ่นิสัยดีครับ บางทีคุยกันจนโทรปรึกษาเรื่อง ทำรถ แล้วบอกหมดไม่มี กั๊ก ด้วยครับ

23. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    ยังเชื่อในน้ำใจคนไทยที่มีให้กันเสมอครับ

24. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ดีๆ มีเยอะแยะมากมาย คุณเชน , คุณ Benz ฯลฯ ซื้อของด้วยแล้วสบายใจ พูดกันตรงๆ หลายคนที่โอนเงินให้ผมก่อน สนับสนุนคนดีครับ :cool:

25. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    จําได้ครับ ที่นัดรับของที่สาย1
    ขอบคุญมากนะครับ สําหรับกําลังใจครับ

ผมก็เเค่ขายขายเล็กๆน้อยๆ ใช้เองบ้างเบื่อก็ขายเปลี่ยนไปเรื่อย พี่ๆเพื่อนๆฝากขายบ้าง ไปดูเค้าเปิดตู้เเล้วติดๆของมา ขายบ้างก็มีครับ เเค่หาเงินมาเเต่งรถเล็กๆน้อย ไม่ได้จริงจังอะไรครับ คงรอให้ถึงเวลาก่อนค่อยจริงจังอะครับ ลดได้ก็ลด ขายได้ก็ขาย บางอย่างลดไม่ไหวก็บอกกันตรงๆอ่ะครับ ยังไงก็ขอขอบคุญพี่น้องทุกคนที่สนับสนุนกันมาตลอดนะครับ

26. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    มีหลายคนจัดครับ จำ user name ไม่ได้แล้ว

ที่จำได้ก็มี...

พี่เชน kae_za ครับ ล้อสวยบอกสวย ของดีบอกดี ราคาลดได้ลด ง่ายๆ บางทีมีเรื่องล้อที่อยากปรึกษาก็โทรไปหาพี่เชนประจำครับ ถึงไม่ได้ซื้อกับพี่เค้าก็ไม่เคยโดนด่า อิอิ

พี่เบียร์ mod-11x ตอนแรกซื้อของกับพี่เค้าก่อน หลังๆกลายเป็นปรึกษาเรื่องรถประจำ ตอนนี้ลามไปถึงมอไซค์แล้วววว

พี่ต่อ toru/พี่มด ร้าน Tanugi shop รามอินทรา กม.8 คุยง่าย ต่อได้ สวยบอกสวย ไม่สวยบอกไม่สวย ดูของ 3-4 ชม.ก็ไม่ว่า แถมยังหาข้อมูลของของชิ้นนั้นแล้ว PM มาให้ผมอีก

พี่หนึ่ง One shop ให้คำปรึกษา/คำแนะนำตลอด เคยซื้อเบาะกับพี่หนึ่ง พี่เค้ามาช่วยใส่ให้ด้วยเลย อิอิ

จริงๆยังมีอีกหลายคนครับ นี่เป็นแค่ส่วนนึง

ขอให้มีแต่คนขายของดีๆในเว็บนี้คราบบ:D

27. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    อิอิอิอิอิ คนนี้ผมก็โดนคับ สร้างวีรกรรมไว้ :D:D มุขโทรศัพท์เดียวกันเลย กว่าจะจบเรื่อง

28. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    มีของไม่เคยถึงเว็บสักที ดโนตอนไปก่อนหมด เป็นคนขี้ใจอ่อน

ขาดทุนทุกชิ้น ส่วนมากเป็นของเหลือใช้ เก็บใว้ก็รกบ้าน พ่อบ่น

เลยขายเอาเวินใว้จ่ายดื่ม ดีกว่า

---------- Post added at 13:13:32 ---------- Previous post was at 13:13:15 ----------

มีของไม่เคยถึงเว็บสักที ดโนตอนไปก่อนหมด เป็นคนขี้ใจอ่อน

ขาดทุนทุกชิ้น ส่วนมากเป็นของเหลือใช้ เก็บใว้ก็รกบ้าน พ่อบ่น

เลยขายเอาเวินใว้จ่ายดื่ม ดีกว่า

29. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ตามพี่เชนว่าเลย

ขอบคุณเสี่ยเชนด้วย ที่นึกถึงร้านผมด้วย อิอิ

จริงๆ ผมว่าในนี้ ร้อยละ 90 ดี คุยได้ และเพื่อนๆกันทั้งนั้นล่ะคับ

ผมไปขายนอกเวป หรือเวปอื่นทีไร โดนทุกรอบ อย่าว่าคนขายเหี้ยๆเยอะเลย คนซื้อเด๋วนี้ก็ใช่ย่อย สารพัดเลย

---------- Post added at 13:44:15 ---------- Previous post was at 13:43:59 ----------

ตามพี่เชนว่าเลย

ขอบคุณเสี่ยเชนด้วย ที่นึกถึงร้านผมด้วย อิอิ

จริงๆ ผมว่าในนี้ ร้อยละ 90 ดี คุยได้ และเพื่อนๆกันทั้งนั้นล่ะคับ

ผมไปขายนอกเวป หรือเวปอื่นทีไร โดนทุกรอบ อย่าว่าคนขายเหี้ยๆเยอะเลย คนซื้อเด๋วนี้ก็ใช่ย่อย สารพัดเลย

30. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** ครบ รส เรื่อง รถ ...... ***

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้