มิร่าสีเหลืองใครไปวิ่งแดร็กที่สนามน้ำพองขอนแก่นครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย RETRO RACE, 10 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RETRO RACE

RETRO RACE New Member Member

58
    1
    0
    มิร่าสีเหลืองใครไปวิ่งแดร็กที่สนามน้ำพองขอนแก่นครับ

วิ่งอยู่เท่าไหร่ครับ เครื่องอะไร เกียร์อะไร เครื่องทำอะไรแต่งอะไรไปบ้างครับ

ผมสนใจครับ มีรูปห้องเครื่อง หรือรูปรถไหมครับ

แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2009
  2. RETRO RACE

58
    1
    0
    รูปครับ

สีเหลือง อินเตอร์หน้า

3. Tonhunsa

Tonhunsa New Member Member

34
    1
    0
    แหล่มไปเลย

...

4. namp00

namp00 New Member Member

30
    0
    0
    แหล่มเจงๆๆ
    ครายเป็นเจ้าของรีบตอบด่วนเลยครับเพ่.....
    สมาชิกหลายท่านรอชมอยู่ครับผม

5. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    มาแอบดูด้วยคนว่าวิ่งเท่าไหร่ อิอิ

6. pokpong01

pokpong01 New Member Member

3
    0
    0
    ผมเองคับมิร่าเหลืองที่ว่า

พอดีเอาไปเทสรันเฉยๆ ใช่เครื่องEF-turboครับ แต่เสริมประเก็นเพราะเปลี่ยนโบ ก็เปลี่ยนอินเตอร์แล้วย้ายมาไว้ข้างหน้าส่วนเทอร์โบเปลี่ยนใส่ของtoyotaอ่ะ แล้วเพิ่ม
    เเวสเกตแยก เอ่อแล้วก็เพิ่มโบอ็อฟวาวล์เข้าไป ส่วนเกียร์ใช้เกียร์คาบูคับเพราะต้น 1,2,3มันได้กว่าเกียร์เทอร์โบ แต่ถ้าใส่เกียร์เทอร์โบ1,2,3 ไม่เท่าไหร่แต่ 4,5 ละสุดๆ วันนั้นผมวิ่งได้3เกียร์เองถึงเซนเซอร์แล้ว และวันนั้นมีปัญหาเรื่องคลัชนิดหน่อย เข้าเกียร์2 ไม่ค่อยได้เซงเลย
    วันนั้นเลยวิ่งทะลุไป17 ทุกทีวิ่งเล่นกับเพื่อนที่เลี่ยงเมืองขอนแก่น400เมตร วิ่งได้14-15 ตอนกลับจากน้ำพองไปขอนแก่นก็ขับตามกันไป3คัน
    มีhonda 3door เครื่อง B15bคันนึง แล้วก็hundai เครื่องเดิมคันนึงวิ่งกันก็190 อัพอ่ะนะ ที่วิ่งได้เพราะเซ็ทช่วงล่างใหม่
    กำลังว่าจะมีโครงการ ทำใหม่อีกรอบอยู่ เมื่อวานวันที่19 ธันวา ก็ไป เทสรันอยู่แต่ไม่ทันเขาปิดแทร็กก่อน เซงครั้งที่2รอคิวตั้งนานให้หน้ายาวกับซูปร่าวิ่งซะงั้น มีไรก็โทรมาได้นะคับ 082-3104993 ขอสายป้องคับ

7. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

8. RETRO RACE

58
    1
    0
    แล้วที่ว่าไปเมื่อ 19/12/52 รถยังทำสีเดิมไหมครับ ผมไม่เห็นเลย (รอดูอยู่) แล้ว ถามหน่อยว่า
    1.เครื่องพี่ใช้ EF แคมคู่หรือแคมเดี่ยวครับ
    2.ใช้โบ โตโยต้าตัวไหนครับ เสริมประเก็นใส่กี่แผ่น หรือว่าสั่งทำแผ่นใหม่ครับ บูสอยู่เท่าไหร่ครับ 3.ถามอีกนิดครับ แล้ว EF JL (แคมเดี่ยว)TURBO ออโต้ 4 speed มี TED เดิมๆนี่วิ่ง 1/4 ได้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ กำลังทำรถอยู่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ขอบคุณครับ
    ปล.ไว้รถไกล้เสร็จจะโทรไปปรึกษานะครับ

9. RETRO RACE

58
    1
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

แล้วที่ว่าไปเมื่อ 19/12/52 รถยังทำสีเดิมไหมครับ ผมไม่เห็นเลย (รอดูอยู่) แล้ว ถามหน่อยว่า
    1.เครื่องพี่ใช้ EF แคมคู่หรือแคมเดี่ยวครับ
    2.ใช้โบ โตโยต้าตัวไหนครับ เสริมประเก็นใส่กี่แผ่น หรือว่าสั่งทำแผ่นใหม่ครับ บูสอยู่เท่าไหร่ครับ 3.ถามอีกนิดครับ แล้ว EF JL (แคมเดี่ยว)TURBO ออโต้ 4 speed มี TED เดิมๆนี่วิ่ง 1/4 ได้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ กำลังทำรถอยู่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ขอบคุณครับ
    ปล.ไว้รถไกล้เสร็จจะโทรไปปรึกษานะครับ

10. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    คันนี้สวยคับเห้นอยู่

11. pokpong01

3
    0
    0
    คับๆมาแล้ว

คือสีเดิมครับแต่งใส่สเกริตรอบคันไปแล้ว กำลังทำรถอยู่เหมือนกานเห็นว่าจะเสร็จประมาณก่อนปีใหม่อ่ะ
    เสร็จแล้วเดี๋ยวลงรูปให้ดูนะคับ

12. pokpong01

3
    0
    0
    ---

เครื่องef-jlหรอม่ะรู้นะแต่ถ้าef-det พอรู้อยู่

13. RETRO RACE

58
    1
    0
    ครับ

ถึงเป็น EF-DET คิดว่าน่าจะแค่ฝาสูบคนละตัว กับระบบไฟที่เป็น ไดเร็คคอยล์ อะครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ อยากเห็นแนวทางการทำเครื่องอะครับพี่ ยังไงก็ลงไว้เป็นวิทยาทานด้วยครับ อยากเห็น 14 วิ ในเครื่อง 660 เทอร์โบ อะครับ ขอบคุณครับครับ

14. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    อยากเห็น 14 เหมือนกันครับ ใครวิ่งถึงบอกด้วยเน่อออ 555

15. RETRO RACE

58
    1
    0
    ผมเองคับมิร่าเหลืองที่ว่า
    พอดีเอาไปเทสรันเฉยๆ ใช่เครื่องEF-turboครับ แต่เสริมประเก็นเพราะเปลี่ยนโบ ก็เปลี่ยนอินเตอร์แล้วย้ายมาไว้ข้างหน้าส่วนเทอร์โบเปลี่ยนใส่ของtoyotaอ่ะ แล้วเพิ่ม
    เเวสเกตแยก เอ่อแล้วก็เพิ่มโบอ็อฟวาวล์เข้าไป ส่วนเกียร์ใช้เกียร์คาบูคับเพราะต้น 1,2,3มันได้กว่าเกียร์เทอร์โบ แต่ถ้าใส่เกียร์เทอร์โบ1,2,3 ไม่เท่าไหร่แต่ 4,5 ละสุดๆ วันนั้นผมวิ่งได้3เกียร์เองถึงเซนเซอร์แล้ว และวันนั้นมีปัญหาเรื่องคลัชนิดหน่อย เข้าเกียร์2 ไม่ค่อยได้เซงเลย
    วันนั้นเลยวิ่งทะลุไป17 ทุกทีวิ่งเล่นกับเพื่อนที่เลี่ยงเมืองขอนแก่น400เมตร วิ่งได้14-15 ตอนกลับจากน้ำพองไปขอนแก่นก็ขับตามกันไป3คัน
    มีhonda 3door เครื่อง B15bคันนึง แล้วก็hundai เครื่องเดิมคันนึงวิ่งกันก็190 อัพอ่ะนะ ที่วิ่งได้เพราะเซ็ทช่วงล่างใหม่
    กำลังว่าจะมีโครงการ ทำใหม่อีกรอบอยู่ เมื่อวานวันที่19 ธันวา ก็ไป เทสรันอยู่แต่ไม่ทันเขาปิดแทร็กก่อน เซงครั้งที่2รอคิวตั้งนานให้หน้ายาวกับซูปร่าวิ่งซะงั้น มีไรก็โทรมาได้นะคับ 082-3104993 ขอสายป้องคับ

ขอโทษนะครับท่านเจ้าของรถ ที่ว่าวิ่ง 14-15 ที่รอบเมืองขอนแก่นนี่ จับเวลายังไงครับ แล้วที่วิ่งในสนามที่ว่าวิ่งทะลุ 17 นี่ เวลาจริงที่เคยวิ่ง วิ่งเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2009
  16. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    :D
    สมัยรุ่งๆตัวจี๊ดพี่วิ่งดีสุด 17 ต้นๆ
    มี 16 ปลายรอบเดียวมั้ง 555+

แต่จำไม่ผิดคุณคนเล็กตอนรุ่นๆ
    จะเคยต่ำกว่า 16 นะ ลองไปถามกันดูนะครับ

17. Dampachiz

359
    1
    0

ฮิฮิ แหล่มเลยคับพี่ปาล์ม

18. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    โอ้ พระเจ้า~~~~~

ผมฝันไว้ ว่า รถผมขอแค่ เข้า 16 ก็ยิ้มละ ไม่ขอมากไปกว่านี้

ถ้าเข้า 15 นี่ เกินฝันละ 55555

19. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    ส่วนผมก็ชอบนะครับ แต่ไม่มีปัญญาเล่น turbo (ไม่มีเงิน 555)
    เลยเล่นแต่ na แต่ก็พอใจกับเวลา 400 เมตร ของตัวเองแล้วล่ะครับ
    (turbo มันเย้ายวนผมมาก แต่ค่าข้าวยังไม่มีเลย เฮ้อ @^0^@)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้