ถามเรื่องการแปลงเบรคหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 1 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    รบกวนเพื่อน ๆ ผู้รู้ทุกท่าน ผมขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกะการแปลงเบรคของ NV เราหน่อยครับ คือว่าผมเนี่ยบ้านอยู่ที่ร้อยเอ็ด แต่ต้องเดินทางมาแถว ๆ ชลบุรีบ่อย ๆ จะใช้เส้นทางผ่านเขาปักฯเป็นประจำ ทางเส้นนี้หลายท่านคงรู้จักดีนะครับ รถบรรทุกมันเยอะ และขึ้นเขา ลงเขาตลอดเวลา ผมเลยอยากเปลี่ยนเบรคของ NV ลูกรักให้รู้สึกมั่นใจในการขับขี่สักหน่อย ใจคิดอยากจะได้ของ Skyline แต่ก็อยากทราบว่าค่าแปลงแพงไหม ค่าของแพงไหม หรือเพื่อน ๆ มีเบรครุ่นอื่น ๆ ช่วยแนะนำและบอกค่าใช้จ่ายเป็นแนวทางหน่อยนะครับ :)

2. ลองเข้าไปดูที่นี่ก่อนครับ..ผมว่าของเค้าสวยดีนะ..ถ้ามีกะตังจะเอาไปทำมั่งอ่ะ..

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=660043

ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกะเค้าหรอกนะครับ..เห็นว่ามันสวยดีอ่ะ...

มีพี่ๆในคลับไปทำมาแล้วมั้งครับ...ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรถป๋าเบิ้มนะครับ..

ถ้าจำผิดก้อขออภัยด้วยนะครับ..

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรก ดีๆซักชุด
    เบรกทีก็หัวทิ่มละคับ

:)

---------- Post added at 20:20:02 ---------- Previous post was at 20:19:47 ----------

เปลี่ยนผ้าเบรก ดีๆซักชุด
    เบรกทีก็หัวทิ่มละคับ

:)

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

5. Nitcha

640
    1
    0

เพื่อน ๆ ใช้ของอะไรกันอยู่ครับ แนะนำหน่อยครับผม......

6. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    เบรกหน้า pulsar ก็หนึบเเล้วครับ
    เบรกหลังใช้ผ้าเบรกเกรดดีๆหน่อย
    อยู่เเล้วครับ
    รถเบา เบรกจับดีเกินไป หมุนครับหมุน

7. Nitcha

640
    1
    0
    รถคันขาวในรูปของคุณนี่สวยจัง แต่งยังไงครับเนี่ย ไฟหน้าเป็นของ A32 หรือเปล่าครับ อยากทำแบบนี้บ้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2009
  8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เครื่องเดิมๆ set ผ้าดีดีก็หนึบแล้วครับผม

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อีกหนึ่งเสียง

10. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    คันขาว เป็น B14 หน้า N15 เป็นรถเมืองนอกครับ
    รถผมหน้ายังเป็นลูซิโน่ อยู่เลย :D:D:D

11. ใช้แต่ผ้าเบรคญี่ปุ่นตลอดคับ อาศัยซื้อยกดุม แล้วแยกอะไหล่ขายเก็บผ้าเบรคไว้ใช้ ปาหยัดตังค์ได้เยอะ

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามพี่เค้าเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้