ล้อ 3 ชิ้นรั่วตามรอยประกบ ใช่กาวอะไรทา ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เติมลมเเล้วลมมันรั่วออกตามลอยประกบเลยคับ ใช่กาวอะไรทา คับ

2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    คล้ายเหมือนซิลิโคนสีดำๆๆอ่ะคับแต่ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นซิลิโคนหรือเปล่า

3. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เคยเห็นเขาใช้ ซิลิโคน สีดำๆน่ะ

แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไร

4. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ซิลิโคนสีดำอ่ะครับสารพัดประโยชน์จริงๆ

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

ใช้กาวดําที่ทาในเครื่องยนต์รึป่าวคับ ? อันนั้นใช่ได้รึป่าว

6. ไม่ไช่กาวดำครับ
    ใช่ซิลิโคนที่เค้าใช่ยิงกระจกแบบพวกตู้ปลาอ่ะครับ
    สีขาวหรือสีดำก็ได้

7. NEANG

NEANG New Member Member

188
    1
    0
    เปอร์เท็กที่ใช้ท่อเกลียวท่อลมนะครับ

อยู่ชัว แต่ต้องล้างสะอาดสะอาดนะ

8. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    น้ำยาซีล เปอร์มาเท็กส์ กระป๋อง ลาย ขนาดประมาณกระป๋อง

ยาขัด บัสโซ น้ำค่อนข้างเหลว น่าจะเข้าไปอุดรูรั่วต่างต่างๆได้ดี

กาลซีลน่าจะยากพอควร และหากรั่วอีก การรื้อค่อนข้างลำบาก

เพราะเหนียวมากๆ แต่น่าจะซีลได้ดีกว่า ซิลิโคน แห้งช้ากว่า ซิลิโคน

การซีล ต้องใช้ฝีมือ และควาละเอียดรอบครอบพอควร

ความเห็น ใช้น้ำยา เปอร์มาเท็กส์ น่าจะดีกว่า แต่ก็ทำยากกว่าเยอะเลย

แต่ส่วนใหญ่ที่เห็น ซีลแมก แยกชิ้น เขาใช้ ซิลิโคน กันนะครับ

9. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ซิลิโคลนโซนี่ครับ
    เวลาแกะออกไม่วุ่นวาย ไม่แข็ง

10. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    จัดการไปเเล้วคับ ใช่ซิลิโคนของญี่ปุ่น ไม่รั่วเลยสรุปใช่ซิลิโคนได้คับ ดีด้วย ขอบคุณทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้