ผมใช้Peugeot 505 โคตรเก่า อ่ะคับ แต่อยากให้มันเก๋า

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย บิ๊ก เชียงใหม่, 12 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่า สนใจอยากติดเครื่องเสียงแต่ผมไม่ค้อยมีความรู้เลยอ่ะคับ พี่พอแนะนำได้ป่ะว่าเครื่องเสียงแจ่มๆแต่ราคาย่อมเยา มันมีอะไรมั้งหรอคับ ผมอยู่เชียงใหม่ นะคับ (ขอรารคาย่อมเยานะคับ) ยังไงก็ช้วย แนะนำร้านที่เชียงใหม่ด้วยก็ดีนะคับ

1. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เอา แนว ไหน อ่ะ คับ ลั่นทุ่ง หรือ ว่า ฟังสบาบๆ

2. แบบไหนก็ได้ แต่ของแบบ เบสลึกๆ แน้นๆ อ่ะคับ

3. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    รถเก่าๆถ้าต้องการเก๋าๆต้อง ตึ๊บๆดังๆหน่อยครับ งบประมาณ 1-2หมื่นน่าจะได้นะครับ
    ไม่ต้องเน้นยี่ห้อของมาก แต่ให้เสียงออกมาได้แนวๆเดียวกัน
    ชุดสนั่นทุ่งนา....
    ซีดี --3500
    ปรีแอมป์ -2500
    ลำโพงกลางแหลม หน้า-หลัง 2คู่-3000
    แอมป์4ch ขับกลางแหลม -2900
    แอมป์2ch ขับซับ -4000
    ซับ12นิ้ว - 3500
    ที่เหลือก็ค่าตู้ค่าสายต่างๆพรมห่อ ชุดนี้น่าจะได้ครับ ดังแน่นอนแต่ต้องตีตู้ให้ได้ตามสูตรลำโพงหน่อย
    ทำเองเลยครับซื้อของและหาผู้ที่มีความรู้ช่วยทำหน่อย

4. คือว่าอยากจะให้พี่แนะนำ ยี้ห้อ หรือรุ้น ของ ลำโพง กับแอมป์ ที่พี่บอกมาหน่อยอ่ะคับ เอาไม่ต้องแพง มากนะคับ

5. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ลองเล่นดูสิคับ ไม่ผิดหวัง
    ซับ นิรนาม 12นิ้ว ขับด้วยแอมป์ อลังการสนั่นซอย

http://www.anuwataudio.com

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้